ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਵੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਮਾਫ਼, ਕਿਸੇ ਵੀ ਦਿਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਚੜ੍ਹਾ ਦਵੋ ਇਹ 1 ਚੀਜ਼

ਨਮਸਕਾਰ ਦੋਸਤੋ, ਤੁਹਾਡਾ ਸੁਆਗਤ ਹੈ, ਕਰਜ਼ਾ ਭਾਵੇਂ ਕਿੰਨਾ ਵੀ ਵੱਡਾ ਹੋਵੇ, ਉਹ ਘੱਟ ਜਾਵੇਗਾ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਉਪਾਅ ਵੀ ਕਰ ਲਓ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਯਕੀਨਨ ਕਰਜ਼ਾ ਮੁਕਤ ਹੋ ਜਾਵੋਗੇ।ਦੋਸਤੋ, ਸਿਰ ‘ਤੇ ਕਰਜ਼ਾ ਹੋਣ ਨਾਲ ਜਿਊਣਾ ਔਖਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਰਜ਼ਾ ਮੁਕਤ ਜੀਵਨ ਸਭ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਜੀਵਨ ਹੈ।ਕਰਜ਼ਾ ਲੈਣਾ ਜਿੰਨਾ ਆਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਕਈ ਵਾਰੀ ਇਸਨੂੰ ਮੋੜਨਾ ਔਖਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਕਈ ਵਾਰ ਕਰਜ਼ਾ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਸ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਤੇ ਸਾਰੀ ਉਮਰ ਕਰਜ਼ਾ ਚੁਕਾਉਣ ਵਿਚ ਹੀ ਮੁੱਕ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਕਰਜ਼ਾ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ। ਜੋ ਵਿਅਕਤੀ ਕਰਜ਼ਾਈ ਹੈ, ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਚਿੰਤਾ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਕਰਜ਼ੇ ਕਾਰਨ ਉਸ ਦਾ ਪੂਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕਰਜ਼ੇ ਕਾਰਨ ਬਦਨਾਮੀ, ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਕਰਜ਼ਾ ਤੁਹਾਡੇ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਲਈ ਮੁਸੀਬਤ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਕਰਜ਼ਾ ਲੈਣ ਸਮੇਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਤੋਂ ਬਚਣਾ ਔਖਾ ਜਾਪਦਾ ਹੈ।

ਹਮੇਸ਼ਾ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ – ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਜਾਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰਜ਼ਾ ਨਹੀਂ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਲਏ ਗਏ ਕਰਜ਼ੇ ਨੂੰ ਮੋੜਨ ਵਿੱਚ ਕਈ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਆ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਕਰਜ਼ਾ ਕਦੇ ਵੀ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦਾ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਲੋਨ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਨਾ ਕਰੋ। ਨਾ ਹੀ ਕਰਜ਼ੇ ਦੇ ਕਾਗਜ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕਰੋ। ਕਰਜ਼ੇ ਦੇ ਕਾਗਜ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਕਾਲੀ ਸਿਆਹੀ ਨਾਲ ਦਸਤਖਤ ਨਾ ਕਰੋ, ਇਸ ਨੂੰ ਅਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਕਰਜ਼ੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣਾ ਆਸਾਨ ਹੈ ਪਰ ਔਖਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਕਰਜ਼ਾ ਭਾਵੇਂ ਕਿੰਨਾ ਵੀ ਵੱਡਾ ਹੋਵੇ, ਚੁਕਾਇਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਅੱਜ ਦੇ ਲੇਖ ਵਿੱਚ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰਜ਼ੇ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਦੇ ਕੁਝ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕੇ ਦੱਸਾਂਗੇ। ਕਰਜ਼ੇ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਦਾ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕਾ:

ਇੱਕ ਸਾਫ਼ ਸੁਪਾਰੀ ਦਾ ਪੱਤਾ ਲਓ. ਜਿਸ ਨੂੰ ਕੱਟਿਆ ਅਤੇ ਫਟਿਆ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦਾ। ਪੱਤੇ ਦੇ ਤਣੇ ਨੂੰ ਹਟਾਓ। ਇਸ ‘ਤੇ ਦੋ ਲੌਂਗ ਅਤੇ ਇਕ ਇਲਾਇਚੀ ਰੱਖੋ। ਅਤੇ ਹੁਣ ਇਸ ਪੱਤੇ ਨੂੰ ਮੋੜੋ ਅਤੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਸਿਹਤਮੰਦ ਕੱਪੜੇ ਪਾ ਕੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਜਾਓ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਸੁਪਾਰੀ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਹਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ 3 ਮਹੀਨੇ ਤੱਕ ਕਰੋ।

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਖੁਦ ਨਹੀਂ ਜਾ ਸਕਦੇ, ਤਾਂ ਕੋਈ ਹੋਰ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਇਹ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਮਾਸਾਹਾਰੀ ਭੋਜਨ ਦਾ ਸੇਵਨ ਨਾ ਕਰੋ। ਜਦੋਂ ਮਰਜ਼ੀ ਕਰਜ਼ਾ ਮੋੜਨ ਦਾ ਰਾਹ ਦੇਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਕਰਜ਼ਾ ਮੁਕਤ ਹੋਵੇਗਾ।

ਜੋ ਵੀ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਸ਼ਰਨ ਵਿੱਚ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਆਪਣਾ ਬੇੜਾ ਪਾਰ ਕਰ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਯਾਦ ਰੱਖੋ, ਮੰਗਲਵਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਨਾ ਨਾ ਭੁੱਲੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *