ਇਨ੍ਹਾਂ 5 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ, ਜਾਣੋ ਕਿਹੜੀਆਂ ਹਨ ਉਹ ਰਾਸ਼ੀਆਂ

ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ ਰਾਸ਼ੀ :
ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਵੀਨਸ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਮਿਹਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕਿਸਮਤ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਾਥ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਟੌਰਸ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਵਿੱਤੀ ਸੰਕਟ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ। ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਕਰਕ ਰਾਸ਼ੀ :
ਕਰਕ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਲਕ ਚੰਦਰਮਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸੁੱਖ-ਸਹੂਲਤਾਂ, ਸੁੱਖ-ਸਹੂਲਤਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਸਿੰਘ ਰਾਸ਼ੀ :
ਸਿੰਘ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਸੂਰਜ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਕਿਸਮ ਦੀ ਵਿੱਤੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਵੀ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ। ਜੇਕਰ ਉਹ ਆਪਣੇ ਗੁੱਸੇ ਨੂੰ ਕਾਬੂ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਹ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਾਰੀਆਂ ਸੁੱਖ-ਸਹੂਲਤਾਂ ਦਾ ਲਾਭ ਉਠਾਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਮਿਹਨਤੀ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸਫਲ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ :
ਸ਼ੁੱਕਰ ਵੀ ਕੁੰਭ ਦਾ ਸਵਾਮੀ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਦਿਨ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁੱਕਰ ਬਲਵਾਨ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ, ਉਸ ਨੂੰ ਧਨ-ਦੌਲਤ, ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਸੁੱਖ-ਸ਼ਾਂਤੀ ਦੀ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੀ। ਕਿਸਮਤ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਾਥ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਚਕ ਰਾਸ਼ੀ :
ਬ੍ਰਿਸ਼ਚਕ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਆਰਥਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਕਿਸਮਤ ਦੇ ਵੀ ਅਮੀਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਕਈ ਵਾਰ ਉਹ ਆਪਣੀ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੰਮਾਂ ਨਾਲ ਖਰਾਬ ਕਰ ਲੈਂਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਚ ਮੰਗਲ ਗ੍ਰਹਿ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਰਨ ਉਹ ਜ਼ਿੱਦੀ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਉਹ ਨਿਮਰ ਰਹਿਣ ਤਾਂ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦੁੱਖ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *