ਪਾਪ ਦਾ ਘੜਾ ਕਿੰਨਾ ਵੀ ਵੱਡਾ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋਵੇ, ਇੱਕ ਦਿਨ ਜ਼ਰੂਰ ਫਟਦਾ ਹੈ, ਪੜ੍ਹੋ ਇਸ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ 5 ਕੀਮਤੀ ਗੱਲਾਂ

ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਜਿਸ ਨੇ ਜਾਣੇ-ਅਣਜਾਣੇ ਵਿਚ ਕੋਈ ਪਾਪ ਨਾ ਕੀਤਾ ਹੋਵੇ। ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਵੱਡੀ ਕਿਸਮਤ ਨਾਲ ਯੋਨੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਚੰਗੇ ਕੰਮ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਵੀ ਕੋਈ ਗਲਤੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਪਾਪ ਮਾਫਯੋਗ ਹੈ ਪਰ ਜਾਣਬੁੱਝ ਕੇ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਪਾਪ ਮਾਫਯੋਗ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਜੋ ਪਾਪ ਕਰਦਾ ਹੈ ਉਸਨੂੰ ਲੁਕਾਉਣ ਦੀ ਬਹੁਤ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਉਹ ਇਸਨੂੰ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਲੁਕਾਉਂਦਾ। ਕਈ ਵਾਰ ਇਹ ਸਵਾਲ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਨਾਂ ਵਿਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪਾਪ ਕਿਸ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਇਹ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਸ ਦਾ ਪ੍ਰਾਸਚਿਤ ਕਿਵੇਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ?ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਸੰਤਾਂ-ਮਹਾਂਪੁਰਖਾਂ ਤੋਂ ਪਾਪ ਬਾਰੇ ਅਨਮੋਲ ਗੱਲਾਂ। .

ਕੂਟਨੀਤੀ ਅਤੇ ਅਰਥ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਮਹਾਨ ਵਿਦਵਾਨ ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਯ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਾਪਾਂ ਦਾ ਫਲ ਹੀ ਭੁਗਤਣਾ ਪਵੇ। ਕਈ ਵਾਰ ਉਹ ਦੂਜਿਆਂ ਦੇ ਕੀਤੇ ਪਾਪਾਂ ਦੀ ਸਜ਼ਾ ਵੀ ਭੁਗਤਦਾ ਹੈ। ਮਿਸਾਲ ਲਈ, ਜੇ ਤੁਹਾਡੀ ਪਤਨੀ ਕੋਈ ਗ਼ਲਤ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਭੁਗਤਣੇ ਪੈਂਦੇ ਹਨ।

ਧਰਮ ਵਿਰੁੱਧ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕੰਮ ਵੀ ਪਾਪ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਉਹ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹੋ ਜਿਸ ਦੀ ਤੁਹਾਡੇ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਮਨਾਹੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਯਕੀਨਨ ਪਾਪ ਦੇ ਭਾਗੀਦਾਰ ਬਣ ਜਾਂਦੇ ਹੋ।

ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇੱਕ ਡੱਬੇ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਇੱਕ ਸੜਾ ਅੰਬ ਬਾਕੀ ਸਾਰੇ ਅੰਬਾਂ ਨੂੰ ਵਿਗਾੜ ਦਿੰਦਾ ਹੈ, ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਾਪੀ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਨਾਲ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਵੀ ਪਾਪ ਦਾ ਭਾਗੀਦਾਰ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਨੂੰ ਵੀ ਪਾਪੀਆਂ ਵਾਂਗ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਸਜ਼ਾ ਭੁਗਤਣੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ।
ਸ਼ਿਵਪੁਰਾਣ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ, ਪਤਨੀ ਜਾਂ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਚੰਗਾ ਜਾਂ ਮਾੜਾ ਬੋਲਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਵੀ ਪਾਪ ਦੀ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *