ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਕੱਲ ਸਵੇਰੇ 10:30 ਵਜੇ ਤੋਂ ਕਿਸਮਤ ਬਦਲ ਦੇਵੇਗੀ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਸ਼ੁੱਭ ਸਮਾਂ ਸ਼ੂਰੂ ਪੈਸਾ ਹੀ ਪੈਸਾ ਚੁੱਪਚਾਪ ਦੇਖਣਾ ਇੱਕਲੇ ਹੋਣ ਤੇ ਦੇਖੋ

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ, ਜੋਤਿਸ਼ ਨੇ ਦੌਲਤ ਦੀ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਦੇ ਕੁਝ ਤਰੀਕੇ ਦੱਸੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹਫ਼ਤੇ ਦੇ ਹਰ ਦਿਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੁਝ ਨਿਯਮ ਵੀ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਫਾਇਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਧਾਰਮਿਕ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਝਾੜੂ ਲਗਾਉਣ ਦੇ ਕੁਝ ਨਿਯਮ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਇਸ ਵਿੱਚ ਦੱਸੇ ਗਏ ਸ਼ੁਭ ਦਿਨ ‘ਤੇ ਝਾੜੂ ਖਰੀਦਿਆ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਅਪਾਰ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਧਨ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਦੌੜਨਾ ਉਲਟ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਗਰੀਬ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਕਿਸ ਦਿਨ ਝਾੜੂ ਖਰੀਦਣਾ ਸ਼ੁਭ ਹੈ।ਦੌੜਨਾ ਉਲਟ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਗਰੀਬ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਝਾੜੂ ਖਰੀਦਣਾ ਕਿਸ ਦਿਨ ਸ਼ੁਭ ਹੈ।ਅਮਾਵਸਿਆ, ਮੰਗਲਵਾਰ, ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਨਵਾਂ ਝਾੜੂ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਹਿੰਦੂ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ

ਕਿਸੇ ਵੀ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਪੱਖ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸ਼ੁਭ ਦਿਨ ‘ਤੇ ਝਾੜੂ ਖਰੀਦਣਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਹੈ. ਹਾਲਾਂਕਿ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਤੋਂ ਨਵੇਂ ਝਾੜੂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿਓ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਇਕੱਠੇ 2 ਝਾੜੂ ਹੀ ਖਰੀਦੋ। ਜੋੜੀ ਵਿੱਚ ਝਾੜੂ ਖਰੀਦਣਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸ਼ੁਭ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਧਨ ਦੀ ਆਮਦ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਬੰਦਾ ਅਮੀਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਵੀਰਵਾਰ, ਪੂਰਨਮਾਸ਼ੀ, ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਅਤੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਪੁਰਾਣਾ ਝਾੜੂ ਨਾ ਸੁੱਟੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਧਨ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।ਝਾੜੂ ਨੂੰ ਉੱਤਰ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਰੱਖੋ। ਇਸ ਨੂੰ ਵੀ ਲੁਕੋ ਕੇ ਰੱਖੋ। ਝਾੜੂ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਅਜਿਹੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਨਾ ਰੱਖੋ ਜਿੱਥੋਂ ਕਿਸੇ ਬਾਹਰੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰ ਆ ਸਕੇ।ਡਾਇਨਿੰਗ ਰੂਮ, ਬੈੱਡਰੂਮ ਅਤੇ ਪੂਜਾ ਕਮਰੇ ‘ਚ ਕਦੇ ਵੀ ਝਾੜੂ ਰੱਖੋ। ਨਾ ਹੀ ਸੇਫ ਦੇ ਕੋਲ ਝਾੜੂ ਰੱਖੋ।

ਸੂਰਜ ਡੁੱਬਣ ਦੇ ਸਮੇਂ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਕਦੇ ਵੀ ਝਾੜੂ ਨਹੀਂ ਲਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ।ਕਦੇ ਵੀ ਟੁੱਟੇ ਅਤੇ ਖਰਾਬ ਹੋਏ ਝਾੜੂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਗਰੀਬੀ ਵਧਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *