ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਮਨਚਾਹੀ ਸਫਲਤਾ ਸ਼ਿਵ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਖ਼ੁਸ਼ੀਆਂ ਨਾਲ ਚਮਕੇਗਾ ਜੀਵਨ

ਕੁੰਭ ਸੋਮਵਾਰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ
ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਸੱਚੀ ਸ਼ਰਧਾ ਨਾਲ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲਾਭ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਵੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਉਹ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਭੋਲੇਨਾਥ ਜ਼ਰੂਰ ਉਸ ‘ਤੇ ਆਪਣਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਸ਼ਿਵ ਪੁਰਾਣ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ
ਸ਼ਿਵ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਲੈਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਆਸਾਨ ਤਰੀਕਾ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਸ਼ਰਧਾ ਨਾਲ ਭਗਵਾਨ ਭੋਲੇ ਭੰਡਾਰੀ ਨੂੰ ਸਿਰਫ਼ ਅਤੇ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਦੀਵਾ ਭੇਟ ਕਰਨਾ ਹੈ।ਸੋਮਵਾਰ ਦੀ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਘਿਓ ਦਾ ਦੀਵਾ ਬਣਾ ਕੇ ਉਸ ਵਿਚ ਲੌਂਗ ਦਾ ਜੋੜਾ ਪਾਓ। ਹੁਣ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੰਤਰ ਨਾਲ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਆਰਥਿਕ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਮਹਾਦੇਵ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਰਥਨਾ ਕਰੋ।

11 ਸੋਮਵਾਰ ਤੱਕ
ਇਸ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸੋਮਵਾਰ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 11 ਸੋਮਵਾਰ ਤੱਕ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਕਰੋ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਡਾ ਸਭ ਤੋਂ ਭੈੜਾ ਵਿੱਤੀ ਸੰਕਟ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਨੂੰ ਗੰਗਾ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕੋਈ ਸ਼ਿਵ ਮੰਤਰ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਓਮ ਨਮਹ ਸ਼ਿਵੇ ਦਾ ਮੰਤਰ ਵੀ ਪੜ੍ਹ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ
ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਗਰੀਬਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਮੁਹੱਈਆ ਕਰਵਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਕਦੇ ਵੀ ਭੋਜਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੁਰਖਿਆਂ ਦੀਆਂ ਆਤਮਾਵਾਂ ਵੀ ਤ੍ਰਿਪਤ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਜਾਇਦਾਦ ਨਹੀਂ ਵਿਕ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਦੋ ਪੂਰੇ ਬਦਾਮ ਲੈ ਕੇ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਲਈ ਵੀ ਅਰਦਾਸ ਕਰੋ। ਇਸ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਬਦਾਮ ਕੱਢ ਕੇ ਘਰ ਲਿਆਓ ਅਤੇ ਜਾਂ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਲੋਹੇ ਦੇ ਡੱਬੇ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ ਜਾਂ ਕਾਲੇ ਕੱਪੜੇ ਵਿੱਚ ਬੰਨ੍ਹ ਦਿਓ।

43 ਦਿਨ ਲਗਾਤਾਰ
ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਮਨੋਕਾਮਨਾ ਪੂਰੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਯਾਦ ਰੱਖੋ, ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਸਿਰਫ 43 ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਕਰਨਾ ਹੈ, ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 44ਵੇਂ ਦਿਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਵਹਾਓ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਸ ਉਪਾਅ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਲਈ ਬਾਹਰ ਜਾਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਬਦਾਮ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਲੈ ਜਾਓ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਥੇ ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਅਰਪਣ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *