ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੇ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸੰਦੇਸ਼ ਭੇਜਿਆ ਕੰਨੋ ਕੰਨ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਪਤਾ ਨਾ ਲੱਗੇ! ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ

ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਹਫ਼ਤੇ ਦਾ ਹਰ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਦੇਵਤੇ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦਾ ਦੇਵਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਗਣਪਤੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਬੌਧਿਕ ਸਮਰੱਥਾ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਵਪਾਰ ਵਧਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਮਨੁੱਖ ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਬੁਧ ਨੀਵੀਂ ਜਾਂ ਅਸ਼ੁਭ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਹੈ ਤਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ੁਭ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਮਨੁੱਖ ਦੀ ਸੁੱਤੀ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਸਾਥ ਦਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਮਿਹਨਤ ਸਫਲ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਉਪਾਅ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੇ ਦੁੱਖਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਆਓ ਦੇਖੀਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਵਾਂ ‘ਤੇ-

ਬੁੱਧਵਾਰ ਉਪਾਅ
ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਘਰ ‘ਚ ਸਫੈਦ ਰੰਗ ਦੇ ਗਣਪਤੀ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਤੰਤਰ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਦਾ ਨਾਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਧਨ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਲਈ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼੍ਰੀ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਘਿਓ ਅਤੇ ਗੁੜ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਗਾਂ ਨੂੰ ਘਿਓ ਅਤੇ ਗੁੜ ਖਿਲਾਓ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਧਨ ਸੰਬੰਧੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।ਜੇਕਰ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚ ਕਲੇਸ਼ ਹੈ ਤਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਦੁਰਵਾ ਦੇ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਕ ਰੂਪ ਵਿਚ ਮੂਰਤੀ ਬਣਾਓ।

ਇਸ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਸਥਾਪਿਤ ਕਰੋ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਰੀਤੀ-ਰਿਵਾਜਾਂ ਨਾਲ ਇਸ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।ਘਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਕੋਈ ਵੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਸ਼ਕਤੀ ਘਰ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੀ।ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼੍ਰੀ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ 21 ਜਾਂ 42 ਗਦਾ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀਆਂ ਆਰਥਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਜਲਦੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ।

ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਜਾ ਕੇ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਨੂੰ ਦੁਰਵਾ ਅਤੇ ਲੱਡੂ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਕਮਲ ਦੇ ਫੁੱਲ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ 11 ਜਾਂ 21 ਬੁੱਧਵਾਰ ਕਰੋ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੇ ਅਥਰਵਸ਼ੀਰਸ਼ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਮੋਦਕ ਜਾਂ ਲੱਡੂ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੀਤੀ-ਰਿਵਾਜਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਗੁਲਾਬ ਦੇ ਫੁੱਲ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਖੀਰ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਬੁਧ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਰਜ਼ਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਚੁਕਾਉਣ ਤੋਂ ਅਸਮਰੱਥ ਹੋ ਤਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਹਰੇ ਛੋਲਿਆਂ ਨੂੰ ਉਬਾਲੋ। ਇਸ ਨੂੰ ਘਿਓ ਅਤੇ ਚੀਨੀ ਵਿੱਚ ਮਿਲਾ ਕੇ ਗਾਂ ਨੂੰ ਖੁਆਓ। ਅਜਿਹਾ 5 ਜਾਂ 7 ਬੁੱਧਵਾਰ ਤੱਕ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *