ਭਗਵਾਨ ਸ਼੍ਰੀ ਰਾਮ ਦੀ ਕਸਮ ਖਾ ਕਹਿੰਦਾ ਹਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਸ਼ਮਣ ਦਾ ਖ਼ਤਮ ਕਰਕੇ ਰਹੂਗਾ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਛੱਡ ਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਦੇਖ ਲਓ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਸੱਚੇ ਭਗਤ ਹੋ, ਤਾਂ ਕਮੈਂਟ ਬਾਕਸ ਵਿੱਚ “ਜੈ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ” ਜ਼ਰੂਰ ਲਿਖੋ।
ਮੇਖ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਪਵਨਪੁਤਰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਹਿੰਦੂਆਂ ਵਿਚ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਪਿਆਰਾ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਸੱਚੇ ਮਨ ਨਾਲ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਤੋਂ ਜੋ ਵੀ ਮੰਗਦਾ ਹੈ, ਉਸ ਦੀ ਇੱਛਾ ਜ਼ਰੂਰ ਪੂਰੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਮਾਨਤਾਵਾਂ ਹਨ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਬਜਰੰਗਬਲੀ ਦੀ ਪੂਜਾ, ਪੂਜਾ ਅਤੇ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ

ਉਸ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਮੌਜੂਦ ਮੰਗਲ ਦੋਸ਼ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼-ਵਿਗਿਆਨਕ ਮਾਨਤਾਵਾਂ ਹਨ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਨਵੇਂ ਕੱਪੜੇ ਨਹੀਂ ਖਰੀਦਣੇ ਚਾਹੀਦੇ। ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਹੋ ਸਕੇ ਤਾਂ ਇਸ ਦਿਨ ਅਜਿਹੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨਣ ਤੋਂ ਗੁਰੇਜ਼ ਕਰੋ। ਇਸ ਦਿਨ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨਣਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਮੇਖ ਅਤੇ ਕੁੰਭ
ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਸ ਦਿਨ ਸ਼ੇਵਿੰਗ, ਨਹੁੰ ਕੱਟਣ, ਵਾਲ ਧੋਣੇ ਆਦਿ ਕੰਮ ਵੀ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਦਿਨ ਇਹ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਅਸ਼ੁਭ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿਚ ਮੰਗਲ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵੀ ਖਰਾਬ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੋ ਲੋਕ ਇਸ ਦਿਨ ਮੱਛੀ ਖਰੀਦ ਕੇ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪੈਸਾ ਪੈਸੇ ਵਾਂਗ ਉੱਡ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਵੀ ਘਰ ‘ਚ ਹਵਨ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਮਾਸ ਅਤੇ ਸ਼ਰਾਬ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਘਰ ‘ਚ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਘਰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸ਼ੁੱਧ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।
ਕਰਜ਼ਾ ਚੁਕਾਉਣ ਲਈ ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਕਰਜ਼ਾ ਮੋੜਨ ਨਾਲ ਮੁੜ ਕਦੇ ਵੀ ਕਰਜ਼ਾ ਲੈਣ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਪਵੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *