ਐਤਵਾਰ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਅੱਜ ਤੋਂ ਰਾਜਯੋਗ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁਣ ਬਣੇਗਾ ਮਾਲਾਮਾਲ ਸੂਰਜ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਯੋਗ

ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਇਸ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਪਰ ਸੂਰਜ ਸਪਤਮੀ ਦੇ ਦਿਨ ਸੂਰਜ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਹਿੰਦੂ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸੂਰਜ ਸਪਤਮੀ ਹਰ ਸਾਲ ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਦੀ ਸਪਤਮੀ ਤਿਥੀ ਨੂੰ ਮਨਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਧਾਰਮਿਕ ਮਾਨਤਾਵਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸੂਰਜ ਸਪਤਮੀ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸੂਰਜ ਦੇ ਜਨਮ ਦਿਨ ਵਜੋਂ ਮਨਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਧਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ

ਸਨਾਤਨ ਧਰਮ ਵਿੱਚ, ਹਫ਼ਤੇ ਦੇ ਸਾਰੇ ਦਿਨ ਇੱਕ ਜਾਂ ਦੂਜੇ ਦੇਵਤੇ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਭਾਸਕਰ ਯਾਨੀ ਸੂਰਜ ਭਗਵਾਨ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸੂਰਜ ਨੌਂ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦਾ ਰਾਜਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਨਿਯਮ-ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਉਂਝ ਸੂਰਜ ਦੇਵਤਾ ਨੂੰ ਨਿਯਮਿਤ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦਿਨ ਤੁਸੀਂ ਕੁਝ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਕਰਕੇ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਉਹ ਕਿਹੜੇ ਉਪਾਅ ਹਨ ਜੋ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਨਾਲ ਫਾਇਦਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।
1.ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਾਰੋਬਾਰ ਜਾਂ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਚੀਜ਼ ਲਈ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਪਹਿਲਾਂ ਗਾਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚਾਰਾ ਦਿਓ।2. ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਤਾਂਬੇ ਦੇ ਭਾਂਡੇ ‘ਚ ਪਾਣੀ ਭਰ ਕੇ ਉਸ ‘ਚ ਕੁਮਕੁਮ ਮਿਲਾ ਕੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਬਰਗਦ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ‘ਤੇ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਨਿਯਮਤ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੈਸਾ ਮਿਲਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

3. ਧਨ-ਦੌਲਤ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਐਤਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਿਰਹਾਣੇ ‘ਚ ਇਕ ਗਲਾਸ ਦੁੱਧ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਉੱਠ ਕੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਬਬੂਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ‘ਤੇ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਪੈਸੇ ਦੀ ਬੱਚਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੋਵੇਗਾ।ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸੂਰਜ ਦੇਵਤਾ ਨੂੰ ਅਰਗ ਅਰਪਣ ਕਰੋ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਧਨ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।

5. ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸੂਰਜ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ ਆਦਿਤਿਆ ਹਿਰਦੇ ਸਟ੍ਰੋਟ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ ਅਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸੂਰਜ ਮੰਤਰਾਂ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਲਾਭਦਾਇਕ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *