ਹੁਣ ਤੁਹਾਡੀ ਸ਼ੁੱਭ ਘੜੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਚੁੱਕੀ ਹੈ ਤੁਹਾਡੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ ਰਾਜਯੋਗ ਕਰਮਯੋਗ ਸਭਯੋਗ

ਅੱਜ ਸਾਲ 2023 ਵਿੱਚ ਮਾਰਚ ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਦਿਨ ਹੈ, ਦਸ਼ਮੀ ਤਰੀਕ ਅਤੇ ਫੱਗਣ ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਦਾ ਦਿਨ ਬੁੱਧਵਾਰ ਹੈ। ਧਾਰਮਿਕ ਮਾਨਤਾਵਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਅਤੇ ਮਾਤਾ ਪਾਰਵਤੀ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦੀ ਰਸਮ ਹੈ, ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ। ਸ਼੍ਰੀ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਨੂੰ ਵਿਘਨਹਰਤਾ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਦੇ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਰੁਕਾਵਟ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਲਈ ਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੂਜਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਅਜਿਹੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ ਜੋ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ (ਬੁੱਧਵਾਰ ਕੇ ਉਪਾਏ) ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਕੁਝ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਉਪਾਅ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤਾਂ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਮਾਨਤਾ ਅਨੁਸਾਰ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਵਿਧਾਨਹਰਤਾ ਭਾਵ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਗਣਪਤੀ ਜੀ ਪਹਿਲੇ ਪੂਜਣਯੋਗ ਦੇਵਤੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕੀਤੇ ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਅਜਿਹਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ ਕਿ ਸੱਚੇ ਮਨ ਨਾਲ ਉਸ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਰੁਕੇ ਹੋਏ ਕਾਰਜ ਪੂਰੇ ਹੋਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਮਾਨਤਾ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਧਿਆਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਹੱਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਕਾਰਜ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾ ਸਿਰਫ ਸ਼੍ਰੀ ਗਣਪਤੀ ਜੀ ਦਾ ਆਗਮਨ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਸਗੋਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਪੂਜਾ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਦਿਨ ‘ਗਮ ਹੰ ਕਲੌਂ ਗਲੋੰ ਉਚਿਸ਼ਠਗਨੇਸ਼ਾਯ ਮਹਾਯਕਸ਼ਯਮ ਬਲਿਹ’ ਜਾਂ ‘ਓਮ ਗਣ ਗਣਪਤਯੇ ਨਮਹ’ (ਮੰਤਰ) ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਾਰੀਆਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਵੀ ਚੰਗੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਨਾਰਦ ਪੁਰਾਣ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਗਣੇਸ਼ ਦੇ 12 ਨਾਮ ਹਨ – ਸੁਮੁਖ, ਏਕਦੰਤ, ਕਪਿਲ, ਗਜਕਰਨਕ, ਲੰਬੋਦਰ, ਵਿਕਟ, ਵਿਘਨ-ਨਾਸ਼, ਵਿਨਾਇਕ, ਧੂਮਰਕੇਤੂ, ਗਣਧਿਆਕਸ਼, ਭਾਲਚੰਦਰ, ਗਜਾਨਨ।

ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬੁੱਧਵਾਰ (ਬੁੱਧਵਾਰ ਕੇ ਉਪਾਏ) ਦੇ ਦਿਨ ਹਰੇ ਰੰਗ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਭ ਹੈ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਬੁਧ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੈ ਤਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਹਰਾ ਰੁਮਾਲ ਰੱਖੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਨੂੰ ਹਰੇ ਮੂੰਗੀ ਦੀ ਦਾਲ ਦਾਨ ਕਰੋ।ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਦੇ ਕੁਝ ਆਸਾਨ ਉਪਾਅ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਗਣੇਸ਼ ਜੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਹੋਵੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *