ਮੈਂ ਬਾਗੇਸ਼ਵਰ ਸੋਂਹ ਖਾ ਕੇ ਕਹਿੰਦਾ ਹਾਂ, ਇਹ ਚਾਰ ਲੋਕ ਕਰ ਰਹੇ ਨੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਰਬਾਦ

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ 11ਵਾਂ ਚਿੰਨ੍ਹ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਚੰਦਰਮਾ ਧਨਿਸ਼ਠਾ ਦੇ ਅੱਧ, ਪੂਰੀ ਸ਼ਤਭਿਸ਼ਾ ਅਤੇ ਪੂਰਵ ਭਾਦਰ ਦੇ 2/3 ਵਿੱਚੋਂ ਲੰਘਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹਨਾਂ ਤਾਰਾਮੰਡਲਾਂ ਵਿੱਚ ਜਨਮੇ ਲੋਕ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਇੱਕ ਵਿਲੱਖਣ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ, ਜੋ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਅਸਲ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ. ਵੈਦਿਕ ਜੋਤਿਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੁੰਭ ਨੂੰ ਖੋਜੀ, ਖੋਜੀ, ਸਾਹਸੀ ਅਤੇ ਦੂਰਦਰਸ਼ੀ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਵਿਅਕਤੀ ਆਧੁਨਿਕ ਅਤੇ ਆਜ਼ਾਦੀ ਪਸੰਦ ਹੈ। ਸੁਭਾਅ ਤੋਂ ਚੰਗੇ-ਚੰਗੇ ਅਤੇ ਹੱਸਮੁੱਖ, ਸਮਾਜਿਕ ਸੁਹਜ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਬੁੱਧੀ, ਸੁਭਾਵਿਕਤਾ ਅਤੇ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ। ਉਹ ਸੁਭਾਅ ਤੋਂ ਥੋੜੇ ਬਾਗੀ ਹਨ। ਉਸਦੀ ਪਹੁੰਚ ਦੂਜਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਵੱਖਰੀ ਹੈ। ਉਹ ਬਹੁਤ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹੈ। ਕਈ ਵਾਰ ਉਹ ਇੰਨੇ ਰਹੱਸਮਈ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਉਹ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਆਪਣੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲੁਕਾਉਂਦੇ ਹਨ. ਇਸ ਸਭ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਹਨ ਜੋ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਕਹਿਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਿਲ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਨਾ ਉਠਾਓ
ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣੇ ਗੁਣਾਂ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਬਾਰੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਸਵਾਲ ਕਰਨਾ ਜਾਂ ਸ਼ੱਕ ਕਰਨਾ ਗਲਤ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਅਜਿਹੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦਿਲ ‘ਤੇ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਜੋ ਵੀ ਹੋਵੇ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ।

ਕਦੇ ਵੀ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਨਾ ਕਰੋ
ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਜੀਓ ਅਤੇ ਜੀਣ ਦਿਓ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਹਾਵੀ ਹੋਵੇ। ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਹਾਵੀ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਲਈ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ, ਉਹ ਆਪਣੀ ਇੱਜ਼ਤ ਗੁਆ ਬੈਠਣਗੇ।

ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਲੇ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣ ਤੋਂ ਨਾ ਰੋਕੋ
ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਕਈ ਵਾਰ ਇਕੱਲੇ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਪੀਸਣ ਤੋਂ ਬ੍ਰੇਕ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਇਕੱਲੇ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣ ਦਾ ਉਸਦਾ ਤਰੀਕਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਵਾਲ ਕਰਨਾ ਜਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਉਣਾ ਕਦੇ ਵੀ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ।

ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਹੀ ਤੋਂ ਗਲਤ ਨਾ ਦੱਸੋ
ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਇਹ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਕਿ ਕੋਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਿਖਾਏ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੀ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਸੁਣਨਾ ਪਸੰਦ ਕਰੇਗਾ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਅਜੇ ਵੀ ਉਸਨੂੰ ਕੁਝ ਸਬਕ ਸਿਖਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਉਹ 100% ਸਮਾਂ ਉਲਟ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਦੌੜੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *