ਅੱਜ ਰਾਤ ਨੂੰ 7 ਵੱਡੀਆਂ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀਆ ਇਹ ਨਹੀਂ ਦੇਖਦੇ ਤਾਂ ਉਮਰ ਭਰ ਪਛਤਾਉਗੇ ਇਹ ਆਖਰੀਲਾ ਮੌਕਾ ਜਾਣ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ

ਨਾਤਨ ਧਰਮ ਵਿੱਚ, ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਧਨ ਦੀ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਮਨੋਕਾਮਨਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਹਾਡੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਮੀ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਵੀਨਸ ਦਾ ਸਬੰਧ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨਾਲ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਵੀ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਉਹ ਹੱਲ ਕੀ ਹਨ

ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਦੇ ਇਹ ਉਪਾਅ-1.ਸਵੇਰੇ ਗਾਂ ਨੂੰ ਤਾਜ਼ੀ ਰੋਟੀ ਖਾਣ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਮਲ ਗੱਟੇ ਦੀ ਮਾਲਾ ਨਾਲ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਜੀ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਵਰਖਾ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਧਨ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਸ਼੍ਰੀਸੁਕਤ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਨ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਘਰ ਵਿੱਚ ਗਰੀਬੀ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦੀ।

2.ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਰਥਿਕ ਮੰਦੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ 12 ਪੈਸੇ ਜਲ ਕੇ ਉਸ ਦੀ ਰਾਖ ਬਣਾ ਲਓ ਅਤੇ ਉਸ ਰਾਖ ਨੂੰ ਹਰੇ ਕੱਪੜੇ ‘ਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਵਾਹ ਕਰ ਦਿਓ।ਹਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ 11 ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਅਖੰਡ ਜੋਤ ਜਗਾਓ। 11ਵੇਂ ਦਿਨ ਮਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ 11 ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਪਿਲਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕੋਈ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।

3.ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਦੱਖਣਵਰਤੀ ਸ਼ੰਖ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਭਰ ਕੇ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦਾ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰਨ ਨਾਲ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਜਲਦੀ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਹਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਲਾਲ ਬਿੰਦੀ, ਸਿੰਦੂਰ, ਲਾਲ ਚੁੰਨੀ ਅਤੇ ਲਾਲ ਚੂੜੀਆਂ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਨਾਲ ਧਨ ਸੰਬੰਧੀ ਸਾਰੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *