ਖ਼ੁਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਖ਼ਬਰ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਹੈ 3 ਵੱਡੀਆਂ ਵੱਡੀਆਂ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀਆ ਬੇਟਾ ਸਮਾਂ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੈ ਜਲਦੀ ਦੇਖੋ

ਜੋਤਿਸ਼ ਨਿਊਜ਼ ਡੈਸਕ: ਸਨਾਤਨ ਧਰਮ ਵਿਚ ਹਰ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਦੇਵਤੇ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਮਰਪਿਤ ਦਿਨਾਂ ‘ਤੇ ਪੂਜਾ ਕਰਨਾ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਅੱਜ ਵੀਰਵਾਰ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਵਰਤ ਰੱਖਦੇ ਹਨ।

ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਸ਼੍ਰੀ ਹਰੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੂਜਾ ਅਤੇ ਵਰਤ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਕਰਨਾ ਵੀ ਲਾਭਦਾਇਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਇਹ ਉਪਾਅ ਸਹੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਤੰਦਰੁਸਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਦੀ ਆਮਦ ਅਤੇ ਦੁੱਖਾਂ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ,ਇਸ ਲਈ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ ਇਹ ਉਪਾਅ-
ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਦੇ ਸਮੇਂ ‘ਓਮ ਬ੍ਰਿ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੇ ਨਮਹ’ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ ਅਤੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਦੇ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਚੁਟਕੀ ਭਰ ਹਲਦੀ ਪਾਓ।ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਇਹ ਉਪਾਅ ਹਰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਰਾਸ਼ੀ ਦੀ ਗੁਰੂ ਦਸ਼ਾ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਖੁੱਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਵਿਆਹ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਰੁਕਾਵਟ ਆ ਰਹੀ ਹੈ ਜਾਂ ਵਿਆਹ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਨਹੀਂ ਬਣ ਰਹੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵਰਤ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨੋ, ਜੇਕਰ ਹੋ ਸਕੇ ਤਾਂ ਇਸ ਦਿਨ ਪੀਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਖਾਓ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *