ਇਹ ਇਕ ਨਾਰੀਅਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਾ ਦੇਵੇਗਾ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ 4 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਹੋ ਜਾਓਗੇ ਅਮੀਰ

ਨਾਰੀਅਲ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਈ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸੁੱਕੇ ਨਾਰੀਅਲ ਵਿੱਚ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਨਾਰੀਅਲ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ, ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਜਾਣੋ ਨਾਰੀਅਲ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਚਾਲ ਬਾਰੇ।

ਪੈਸਾ ਲਾਭ ਲਈ ਉਪਾਅ
ਵੈਸਾਖ ਦੇ ਮਹੀਨੇ ‘ਚ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੇ ਦੱਖਣ ਜਾਂ ਪੱਛਮ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਰੁੱਖ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਆਰਥਿਕ ਹਾਲਤ ਸੁਧਰੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਰਜ਼ੇ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲੇਗੀ।

ਬੁਰੀ ਅੱਖ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ

ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਲੱਗ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਬੱਚਾ ਜੋ ਅੰਨ੍ਹਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਉਸ ਦੇ ਸਿਰ ਤੋਂ ਪੈਰਾਂ ਤੱਕ 11 ਵਾਰ ਨਾਰੀਅਲ ਉਤਾਰੋ। ਫਿਰ ਨਾਰੀਅਲ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਸੁੰਨਸਾਨ ਜਗ੍ਹਾ ਜਾਂ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਡੁਬੋ ਦਿਓ।

ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ
ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਵਿੱਤੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰ ਰਹੇ ਹੋ ਜਾਂ ਪੈਸਾ ਨਹੀਂ ਚਿਪਕ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ‘ਚ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਉਪਾਅ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨੋ। ਫਿਰ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਾਰੀਅਲ ਨੂੰ ਇਕ ਸਾਫ਼ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਵਿਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਘਰ ਵਿਚ ਅਜਿਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਰੱਖੋ। ਜਿੱਥੇ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦਾ।

ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਦਾ ਤਰੀਕਾ
ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਕ ਨਾਰੀਅਲ ਨੂੰ ਕੱਪੜੇ ‘ਚ ਬੰਨ੍ਹ ਕੇ ਉਸ ‘ਤੇ ਇਕ ਕਿਲੋ ਚਿੱਟੀ ਮਿੱਟੀ ਰੱਖ ਦਿਓ। ਫਿਰ ਇਸ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੇ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਨਾਰੀਅਲ ਚੜ੍ਹਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ੍ਰੀ ਹਰੀ ਨੂੰ ਮੱਥਾ ਟੇਕ ਕੇ ਆਪਣੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦੱਸੋ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿਚ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ।

ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਿੱਚ ਨਾਰੀਅਲ ਦਾ ਉਪਚਾਰ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਹੱਥ ‘ਚ ਪੈਸਾ ਨਹੀਂ ਚਿਪਕਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਕੇ ਲਾਲ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨ ਲਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਾਰੀਅਲ, ਕਮਲ ਦਾ ਫੁੱਲ, ਚਿੱਟਾ ਕੱਪੜਾ, ਦਹੀਂ ਅਤੇ ਚਿੱਟੀ ਮਠਿਆਈ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਪੂਜਾ ‘ਚ ਚੜ੍ਹਾਏ ਗਏ ਨਾਰੀਅਲ ਨੂੰ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦੇ ਸਾਫ਼ ਕੱਪੜੇ ‘ਚ ਲਪੇਟ ਕੇ ਅਜਿਹੀ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਰੱਖੋ, ਜਿੱਥੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰ ਨਾ ਆਵੇ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਧਨ ਸੰਬੰਧੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਨਾਰੀਅਲ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ ਘਰ ਦੀਆਂ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਸ਼ਕਤੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਦੂਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਨਾਰੀਅਲ ‘ਤੇ ਕਾਜਲ ਟਿੱਕਾ ਲਗਾਓ, ਇਸ ਨੂੰ ਘਰ ਦੇ ਹਰ ਕੋਨੇ ‘ਚ ਲੈ ਜਾਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇਸ ਨੂੰ ਨਦੀ ‘ਚ ਵਹਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚੋਂ ਨਕਾਰਾਤਮਕਤਾ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਘਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ‘ਚ ਪਿਆਰ ਵਧਦਾ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਰਾਹੂ-ਕੇਤੂ ਦਾ ਨੁਕਸ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਨਾਰੀਅਲ ਦੀ ਚਾਲ ਨਾਲ ਵੀ ਦੂਰ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਨਾਰੀਅਲ ਨੂੰ ਦੋ ਹਿੱਸਿਆਂ ‘ਚ ਕੱਟ ਕੇ ਚੀਨੀ ਨਾਲ ਭਰ ਲਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਸੁੰਨਸਾਨ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਲੈ ਜਾਓ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ‘ਚ ਦੱਬ ਦਿਓ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਵੇਂ-ਜਿਵੇਂ ਜ਼ਮੀਨ ‘ਤੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਕੀੜੇ-ਮਕੌੜੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖਾਂਦੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਗ੍ਰਹਿ ਸੰਬੰਧੀ ਨੁਕਸ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *