ਜੇਕਰ ਇਕ ਵੀ ਸ਼ਬਦ ਝੂਠ ਨਿਕਲਿਆ ਤਾ ਅੰਨ ਜਲ ਤਿਆਗ ਦਵਾਂਗਾ , ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇਓ ਜਲਦੀ ਵੇਖ ਲਓ

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਆਕਰਸ਼ਕ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਬਹੁਤ ਬੁੱਧੀਮਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਰਕਸ਼ੀਲ ਸ਼ਕਤੀ ਬਹੁਤ ਉੱਚੀ ਹੈ। ਉਹ ਬੁੱਧੀਮਾਨ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਦੋਸਤੀ ਰੱਖਣ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਭੇਡਚਾਲ ਨਾਲ ਤੁਰਨਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਆਦਤ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਵਿਚ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਸਮਾਜਕ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵੱਧ ਚੜ੍ਹ ਕੇ ਹਿੱਸਾ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਇੱਛਾ ਸ਼ਕਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਨਜ਼ਰਾਂ ‘ਚ ਕੁਝ ਸਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਸਹੀ ਠਹਿਰਾਉਣ ਲਈ ਆਖਰੀ ਦਮ ਤੱਕ ਲੜਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਤੁਹਾਡੀ ਦੂਰ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਤਿੱਖੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦੇ ਹੋ। ਉਹ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸ਼ਰਮੀਲੇ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸੰਚਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਈ ਤੀਬਰ ਇੱਛਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਉਹ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਦੂਜਿਆਂ ਦੇ ਵਿਚਾਰਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਤੁਹਾਡੀ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲਤਾ ਪ੍ਰਮੁੱਖਤਾ ਨਾਲ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਕਈ ਵਾਰ ਅਜਿਹਾ ਵੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਗੱਲ ਸੁਣਨਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਜਲਦੀ ਗੁੱਸਾ ਆਉਣਾ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਬੁਰੀ ਆਦਤ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸੁਪਨਿਆਂ ਦੀ ਦੁਨੀਆ ਵਿਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੁਆਚ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇੱਕ ਸਮੂਹ ਵਿੱਚ ਵੀ, ਉਹ ਚੰਗੇ ਸਾਥੀ ਵਜੋਂ ਉੱਭਰਦੇ ਹਨ. ਪਿਆਰ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ, ਉਹ ਥੋੜੇ ਬੇਸਬਰ ਅਤੇ ਕਲਪਨਾਸ਼ੀਲ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ. ਉਹ ਆਪਣੇ ਪਾਰਟਨਰ ਲਈ ਜਿੰਨਾ ਪਿਆਰ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਬਦਲੇ ਵਿੱਚ ਉਹ ਓਨਾ ਹੀ ਪਿਆਰ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਸਰੀਰਕ ਦਿੱਖ ਵਿੱਚ ਪਤਲੇ ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਚਿਹਰਾ ਵੱਡਾ, ਗਰਦਨ, ਪਿੱਠ, ਪੇਟ, ਕਮਰ, ਪੱਟ ਅਤੇ ਲੱਤਾਂ ਲੰਬੀਆਂ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਾਲ ਬਹੁਤ ਸੰਘਣੇ ਅਤੇ ਲੰਬੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਸਦਾ ਚਿਹਰਾ ਸੁੰਦਰ ਹੈ ਅਤੇ ਗੰਭੀਰਤਾ ਉਸਦੇ ਚਿਹਰੇ ਤੋਂ ਝਲਕਦੀ ਹੈ। ਉਸ ਦੀਆਂ ਅੱਖਾਂ ਚਮਕਦਾਰ ਹਨ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਕੁੰਭ ਬੁੱਧੀ, ਸੁਭਾਵਿਕਤਾ ਅਤੇ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਲੋਕ ਬਾਗੀ ਅਤੇ ਅਸਾਧਾਰਨ ਪ੍ਰਤਿਭਾ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਲੋਕ ਸਮਾਜ ਤੋਂ ਵੱਖਰਾ ਸੋਚਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਰਜਣਾਤਮਕਤਾ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਲੋਕ ਬਹੁਤ ਭਾਵੁਕ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਫਿਰ ਵੀ ਇਹ ਆਪਣੀਆਂ ਸੱਚੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲੁਕਾਉਣ ਵਿੱਚ ਵੀ ਮਾਹਿਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਬਾਕੀ ਸਾਰੀਆਂ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ, ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਿਆਲੂ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਲੋਕ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਮਦਦ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਤਿਆਰ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਅੰਦਰ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੇ ਗੁਣ ਭਰੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਉਹ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਆਨੰਦ ਲੈਂਦਾ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ 25 ਸਾਲ, 28 ਸਾਲ, 36 ਸਾਲ ਅਤੇ 42 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਨੀਲਾ ਰੰਗ ਸ਼ੁਭ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਨੀਲੇ ਨਾਲ ਮਿਲਦੇ-ਜੁਲਦੇ ਰੰਗ ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਫਿਰੋਜ਼ੀ, ਅਸਮਾਨੀ ਨੀਲਾ ਅਤੇ ਵਾਇਲੇਟ ਵੀ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸ਼ੁਭ ਹਨ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਲਈ ਚਿੱਟਾ ਰੰਗ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮਨੋਬਲ ਵਧਦਾ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਇੱਕ ਆਦਮੀ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਮੋਢੇ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਘੜਾ ਹੈ. ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਗ੍ਰਹਿ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਰਪਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *