ਘਰ ਦੇ ਮੇਨ ਗੇਟ ਅੱਗੇ ਰੱਖੋ ਇਹ 5 ਚੀਜ਼ਾਂ, ਪੈਸਿਆਂ ਦੀ ਹੋਵੇਗੀ ਬਾਰਿਸ਼

ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਘਰ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਸਿਰਫ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਬਲਕਿ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਾਰੀਆਂ ਚੰਗੀਆਂ ਊਰਜਾਵਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ਹੈ। ਇਹ ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਰਤਨ ਜ਼ੋਨ ਹੈ, ਜੋ ਘਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਅਤੇ ਬਾਹਰ ਨੂੰ ਜੋੜਦਾ ਹੈ। ਵਾਸਤੂ ਅਨੁਸਾਰ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਦੱਸਦੀ ਹੈ ਕਿ ਘਰ ਵਿੱਚ ਚੰਗੀ ਕਿਸਮਤ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਦਾ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਵਾਸਤੂ ਅਨੁਸਾਰ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬ, ਉੱਤਰ, ਪੂਰਬ ਜਾਂ ਪੱਛਮ ਵੱਲ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਦਿਸ਼ਾਵਾਂ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨੀਆਂ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮ, ਦੱਖਣ, ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮ (ਉੱਤਰ-ਮੁਖੀ) ਜਾਂ ਦੱਖਣ-ਪੂਰਬ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਚੋ।

ਦੱਖਣ ਜਾਂ ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮ ਵਾਲੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਲੀਡ ਹੈਲਿਕਸ ਅਤੇ ਲੀਡ ਮੈਟਲ ਪਿਰਾਮਿਡ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਸੁਧਾਰਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਪਿੱਤਲ ਦੇ ਪਿਰਾਮਿਡ ਅਤੇ ਪਿੱਤਲ ਦੇ ਹੈਲਿਕਸ ਦੇ ਨਾਲ, ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮ ਵੱਲ ਮੂੰਹ ਕਰਦੇ ਇੱਕ ਗੇਟ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਤਾਂਬੇ ਦੇ ਹੈਲਿਕਸ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਦੱਖਣ-ਪੂਰਬ ਵੱਲ ਮੂੰਹ ਕਰਦੇ ਗੇਟ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਵਾਸਤੂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਲੱਕੜ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਵਿਚਾਰ

ਲੱਕੜ ਦੀ ਨੱਕਾਸ਼ੀ ਦੇ ਨਾਲ ਦਰਵਾਜ਼ਾ
ਆਪਣੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਲਿਆਉਣ ਲਈ ਬ੍ਰਹਮ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੀਆਂ ਡਿਜ਼ਾਈਨਾਂ ਅਤੇ ਸਜਾਵਟੀ ਨੱਕਾਸ਼ੀ ਨਾਲ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ਨੂੰ ਸਜਾਓ। ਫਰਸ਼ ‘ਤੇ ਰੰਗੋਲੀ ਬਣਾਓ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਚੰਗੀ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਸਵਾਸਤਿਕ, ਓਮ, ਕਰਾਸ ਆਦਿ ਵਰਗੇ ਚਿੰਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਹਮੇਸ਼ਾ ਇੱਕ ਥ੍ਰੈਸ਼ਹੋਲਡ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਵਾਈਬਸ ਨੂੰ ਜਜ਼ਬ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਿਰਫ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਨੂੰ ਲੰਘਣ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੀ ਸਫ਼ਾਈ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਟੁੱਟੀਆਂ ਕੁਰਸੀਆਂ, ਡਸਟਬਿਨ ਜਾਂ ਮਲ-ਮੂਤਰ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਨੇੜੇ ਨਾ ਰੱਖੋ।

ਲੱਕੜ ਦੇ arched ਗੇਟ
ਵਾਸਤੂ ਅਨੁਸਾਰ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰਹਿਣ ਲਈ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਸਾਫ਼ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਵਾਸਤੂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ਦੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਚਮਕਦਾਰ ਰੋਸ਼ਨੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਜੋ ਲੱਕੜ ਦੇ ਕਮਾਨ ਵਾਲੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਕ ਦਿੱਖ ਦਿੱਤੀ ਜਾ ਸਕੇ।

ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਫੁੱਲਾਂ ਦੇ ਬਰਤਨਾਂ ਨਾਲ ਸਜਾਓ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਜਗ੍ਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਘਰ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਕ ਅਤੇ ਕੁਦਰਤੀ ਦਿੱਖ ਦੇਣ ਲਈ ਕੁਝ ਹੋਰ ਪੌਦਿਆਂ ਦੇ ਬਰਤਨ ਪਾਓ। ਜੇ ਜਗ੍ਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ਨੂੰ ਹਰਿਆਲੀ ਨਾਲ ਸਜਾਓ। ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਸਜਾਉਣ ਲਈ ਚਿੱਟੇ ਫੁੱਲ ਵਧੀਆ ਵਿਕਲਪ ਹੋਣਗੇ।

ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਘਰ ਜਾਂ ਦਫਤਰ ਦੇ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ‘ਤੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਕੱਚ ਦਾ ਭਾਂਡਾ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਭਾਂਡਾ ਅਜਿਹਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਬੂ ਵਾਲੇ ਤਾਜ਼ੇ ਫੁੱਲ ਰੱਖੇ ਜਾ ਸਕਣ। ਇਹ ਬਰਤਨ ਘਰ ਦੀ ਸਜਾਵਟ ਲਈ ਵੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕਤਾ ਵੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਘਰ ‘ਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ।

ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਜਾਉਂਦੇ ਰਹੋ
ਪੀਪਲ ਜਾਂ ਅੰਬ ਜਾਂ ਅਸ਼ੋਕ ਦੇ ਪੱਤਿਆਂ ਦੀ ਮਾਲਾ ਬਣਾਉ। ਇਸ ਨੂੰ ਘਰ ਜਾਂ ਦਫਤਰ ਦੇ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ‘ਤੇ ਬੰਨ੍ਹੋ। ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਨਕਾਰਾਤਮਕਤਾ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਕੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਲਿਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਇਹ ਪੱਤੇ ਸੁੱਕ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਮਾਲਾ ਨੂੰ ਬਦਲਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ.

ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਪੈਰਾਂ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾਂ ਤੋਂ ਆਉਂਦੀ ਹੈ
ਘਰ ਜਾਂ ਦਫਤਰ ਦੇ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ‘ਤੇ ਲਕਸ਼ਮੀ ਜੀ ਦੇ ਪੈਰ ਬਣਾਏ ਜਾਂ ਬਣਾਏ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਲਕਸ਼ਮੀ ਜੀ ਦੇ ਪੈਰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੱਖਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਅੰਦਰ ਵੱਲ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋਣ, ਵਾਸਤੂ ਵਿਗਿਆਨ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਬਾਹਰਲੇ ਪਾਸੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੇ ਲਾਲ ਜਾਂ ਪੀਲੇ ਪੈਰ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਸਾਰੇ ਦੇਵੀ-ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੀ ਸ਼ੁਭ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਸਾਡੇ ਘਰ ‘ਤੇ ਬਣੀ ਰਹੇਗੀ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਅਸ਼ੁਭ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਬੁਰੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਘੱਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸਾਡੇ ਘਰ ‘ਤੇ ਕਿਸੇ ਦੀ ਵੀ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਸਵਾਸਤਿਕ ਚੰਗੀ ਕਿਸਮਤ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਲਿਆਉਂਦਾ ਹੈ
ਮੰਦਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਅਤੇ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ‘ਤੇ ਸਵਾਸਤਿਕ ਲਗਾਉਣਾ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਵਾਸਤਿਕ ਲਗਾਉਣ ਨਾਲ ਚੰਗੀ ਕਿਸਮਤ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਘਰ ਜਾਂ ਦੁਕਾਨ ਜਾਂ ਦਫਤਰ ਦੇ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ‘ਤੇ ਸ਼ੁਭ ਲਾਭ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਬਣਾਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਰੋਗ, ਦੁੱਖ ਘੱਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵਧਦੀ ਹੈ।

ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਪੈਸਾ ਵਧਦਾ ਹੈ
ਆਪਣੇ ਘਰ ਜਾਂ ਦਫਤਰ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਘਰ ਦੇ ਦੂਜੇ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵੱਡਾ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਵਾਸਤੂ ਅਨੁਸਾਰ ਘਰ ਦਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਵੱਡਾ ਰੱਖਣਾ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਨਾਲ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਘੱਟ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਘੜੀ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਖੁੱਲ੍ਹਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਘਰ ਦੀ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਭ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਜ਼ਮੀਨ ਤੋਂ ਉੱਚਾਈ ‘ਤੇ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਰੌਸ਼ਨੀ ਘਰ ‘ਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਘਰ ‘ਚ ਹਨੇਰਾ ਦੂਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਿਹਤਰ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਵੀ ਧਿਆਨ ਦਿਓ ਕਿ ਪੌੜੀਆਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਅਜੀਬ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ।

ਦੇਹਰੀ ਤੋਂ ਮਜ਼ਦੂਰੀ ਵਧੇਗੀ
ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਕਦੇ ਵੀ ਧਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨਾ ਹੋਵੇ, ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਥਾਲੀ ਜ਼ਰੂਰ ਲਗਾਓ ਅਤੇ ਰੋਜ਼ ਸਵੇਰੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ। ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਘਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਗੇਟ ‘ਤੇ ਦੇਹਰੀ ਬਣਾਉਣਾ ਸ਼ੁਭ ਅਤੇ ਫਲਦਾਇਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾ ਕੇ ਧੋਣ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਤਰੱਕੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *