16 ਅਗਸਤ ਵੱਡੀ ਮੱਸਿਆ , ਜੇਕਰ ਇਹ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾਨ ਕਰੋਗੇ ਤਾਂ ਆਵੇਗੀ ਬਰਕਤ

ਅਧਿਕਮਾਸ ਦਾ ਨਵਾਂ ਚੰਦਰਮਾ 16 ਅਗਸਤ ਨੂੰ ਹੈ। ਇਹ ਨਵਾਂ ਚੰਦ ਹਰ 3 ਸਾਲਾਂ ਬਾਅਦ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਵਾਸਤਵ ਵਿੱਚ, ਅਧਿਕਾਮਾ ਹਰ ਤਿੰਨ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ 30 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਮਿਆਦ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਨਵੇਂ ਚੰਦ ਨੂੰ ਅਧਿਕਮਾਸ ਕੀ ਅਮਾਵਸਿਆ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਾਲ ਇਹ ਅਮਾਵਸਿਆ 16 ਅਗਸਤ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਮਨਾਈ ਜਾਵੇਗੀ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਕੁਝ ਦੁਰਲੱਭ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਵੱਡੇ ਬਦਲਾਅ ਆ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡਾ ਬੁਰਾ ਸਮਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿਹੜੇ ਹਨ ਇਹ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਫਾਇਦੇ।

ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬ ਵੱਲ ਘਿਓ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ
ਅਧਿਕਮਾਸ ਦੇ ਨਵੇਂ ਚੰਦਰਮਾ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬ ਕੋਨੇ ਵਿੱਚ ਗਾਂ ਦੇ ਘਿਓ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ। ਇਸ ਦੀਵੇ ਨੂੰ ਸੂਰਜ ਚੜ੍ਹਨ ਤੋਂ ਸੂਰਜ ਡੁੱਬਣ ਤੱਕ ਜਗਾਉਂਦੇ ਰਹੋ। ਈਸ਼ਾਨ ਕੋਣ ਨੂੰ ਰੱਬ ਦਾ ਸਥਾਨ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਰੋਸ਼ਨੀ ਕਰਨ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਵਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੀਵੇ ਵਿਚ ਦੋ ਲੌਂਗ ਅਤੇ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਕੇਸਰ ਪਾਓ।

ਗਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰੋ
ਅਧਿਕਮਾਸ ਦੇ ਨਵੇਂ ਚੰਦਰਮਾ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਗਊ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪਰਮ ਪੁੰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਆਟੇ ਵਿੱਚ ਗੁੜ ਪਾ ਕੇ ਗਾਂ ਨੂੰ ਖੁਆਓ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਹਰਾ ਚਾਰਾ ਵੀ ਪਾਓ। ਗਊ ਸੇਵਾ ਮਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਮੰਨੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਮਾਵਸਿਆ ਦੇ ਦਿਨ ਗਲਤੀ ਨਾਲ ਵੀ ਕਿਸੇ ਜਾਨਵਰ ਨੂੰ ਨਾ ਮਾਰੋ।

ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਦਾਨ
ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਤੋਂ ਖੁਸ਼ ਹਨ ਅਤੇ ਅਮਾਵਸਿਆ ਤਿਥੀ ‘ਤੇ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੇ ਨਾਮ ‘ਤੇ ਦਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਮਾਵਸਿਆ ਤਿਥੀ ‘ਤੇ ਸਾਡੇ ਪੂਰਵਜ ਹਵਾ ਦੇ ਰੂਪ ‘ਚ ਸਾਡੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਮੌਜੂਦ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਾਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਖੁਸ਼ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦਿਨ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਮਨਪਸੰਦ ਮਿਠਾਈ, ਫਲ ਅਤੇ ਕੱਪੜੇ ਦਾਨ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਸੂਰਜ ਡੁੱਬਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਦੀਵਾ ਵੀ ਦੱਖਣ ਵੱਲ ਜਗਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦਾ ਮਾਰਗ ਰੌਸ਼ਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਪੀਪਲ ਦੇ ਰੁੱਖ ਦਾ ਉਪਾਅ
ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਨਵੇਂ ਚੰਦ ਦੇ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਨੂੰ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਤਿਲ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾ ਕੇ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਹੇਠਾਂ ਪਰਿਕਰਮਾ ਕਰੋ।

ਇੱਕ ਲੂਣ ਪੂੰਝ ਲਵੋ
ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਨਮਕ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਖਾਸ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਨਵੇਂ ਚੰਦ ਦੇ ਦਿਨ ਪੂਰੇ ਘਰ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਨਮਕ ਪਾ ਕੇ ਪੂੰਝਣ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚੋਂ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕਤਾ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ‘ਚ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਵਧਦੀਆਂ ਹਨ। ਪੂੰਝਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਪਾਣੀ ਨੂੰ ਘਰ ਦੇ ਬਾਹਰ ਸੁੱਟ ਦਿਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਤੋਂ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।

ਵਿੱਤੀ ਸੰਕਟ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦਾ ਮੰਤਰ
ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਆਰਥਿਕ ਤੰਗੀ ‘ਚੋਂ ਗੁਜ਼ਰ ਰਹੇ ਹੋ ਅਤੇ ਧਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਸਮੱਸਿਆ ਕਾਫੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਦੇ ਬਾਅਦ ਵੀ ਦੂਰ ਨਹੀਂ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ ਤਾਂ ਅਧਿਕਮਾਸ ਦੀ ਨਵੀਂ ਚੰਦਰਮਾ ‘ਤੇ ਤੁਲਸੀ ਦੀ ਮਾਲਾ ਨਾਲ ਗਾਇਤਰੀ ਮੰਤਰ ਦਾ 108 ਵਾਰ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਤੁਹਾਡੀ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਸਮੱਸਿਆ ਜਲਦੀ ਹੀ ਹੱਲ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਬੁਰੇ ਕੰਮ ਹੋਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਣਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *