ਰਮਾਇਣ ਉਤੇ ਹੱਥ ਰੱਖ ਕੇ ਕਹਿੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਝਟਕਾ ਲੱਗੇਗਾ, ਜਲਦੀ ਵੇਖੋ

ਸੂਰਜ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪਿਛਾਖੜੀ ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਦੇ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ ਇਹ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਘਟਨਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਲਗਭਗ 139 ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪਿਛਾਖੜੀ ਰਹੇਗਾ ਅਤੇ 4 ਨਵੰਬਰ ਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਸਿੱਧਾ ਪ੍ਰਤੱਖ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ। ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਚਾਲ ਬਦਲਣ ਨਾਲ ਸਾਰੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਇਸ ਗ੍ਰਹਿ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਬਦਲ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਹ ਗ੍ਰਹਿ ਹਰ ਸਾਲ ਪਿੱਛੇ ਮੁੜਦਾ ਹੈ।

ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਚਾਲ ਬਦਲਣ ਨਾਲ ਸਾਰੀਆਂ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਇਸ ਗ੍ਰਹਿ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਬਦਲ ਜਾਵੇਗਾ। ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਕੁਝ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਪਿਛਾਖੜੀ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਪਿਛਾਖੜੀ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਕਿਹੜੇ ਉਪਾਅ ਹਨ।

ਸ਼ਨੀ ਸੂਰਜ ਦੇਵਤਾ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਹੈ। ਯਮਰਾਜ ਅਤੇ ਯਮੁਨਾ ਉਸਦੇ ਸੌਤੇਲੇ ਭੈਣ-ਭਰਾ ਹਨ। ਸੂਰਿਆ ਦੀ ਪਤਨੀ ਦਾ ਨਾਂ ਸੰਗਿਆ ਦੇਵੀ ਹੈ। ਯਮਰਾਜ ਅਤੇ ਯਮੁਨਾ ਨਾਂਵ ਦੇ ਬੱਚੇ ਹਨ। ਸੰਗਿਆ ਸੂਰਜ ਦੀ ਮਹਿਮਾ ਨੂੰ ਬਰਦਾਸ਼ਤ ਨਾ ਕਰ ਸਕਿਆ ਤਾਂ ਉਸਨੇ ਆਪਣਾ ਪਰਛਾਵਾਂ ਸੂਰਜ ਦੀ ਸੇਵਾ ਵਿੱਚ ਲਗਾ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਆਪ ਉੱਥੋਂ ਚਲੇ ਗਏ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੇ ਸੂਰਜ ਅਤੇ ਛਾਇਆ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਵਜੋਂ ਜਨਮ ਲਿਆ।

ਨੌਂ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ, ਸੂਰਜ ਅਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਦੋ ਗ੍ਰਹਿ ਹਨ ਜੋ ਕਦੇ ਪਿੱਛੇ ਨਹੀਂ ਹਟਦੇ। ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਗ੍ਰਹਿ ਸਾਡੇ ਮਾਰਗ ਵਿੱਚ ਬਣੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਰਾਹੂ-ਕੇਤੂ, ਇਹ ਦੋਵੇਂ ਗ੍ਰਹਿ ਹਮੇਸ਼ਾ ਪਿਛਾਂਹਖਿੱਚੂ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ, ਇਹ ਕਦੇ ਸਿੱਧੇ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੇ ਭਾਵ ਇਹ ਗ੍ਰਹਿ ਹਮੇਸ਼ਾ ਪਿੱਛੇ ਵੱਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਮੰਗਲ, ਬੁਧ, ਗੁਰੂ, ਸ਼ੁੱਕਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਵਰਗੇ ਹੋਰ ਸਾਰੇ ਗ੍ਰਹਿ ਪਿਛਾਂਹ ਵੱਲ ਵਧਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਨੀ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਪਿੱਛੇ ਮੁੜਦਾ ਹੈ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੁੰਭ ਸ਼ਨੀ ਆਪਣੀ ਖੁਦ ਦੀ ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਹੈ. ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿਸਥੀ ਰਹੇਗਾ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਕੁਦਰਤੀ ਆਫਤਾਂ ਜਿਵੇਂ ਤੂਫਾਨ, ਭੂਚਾਲ ਅਤੇ ਵੱਡੇ ਹਾਦਸੇ ਵਾਪਰਨ ਦਾ ਖਦਸ਼ਾ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਕਰਕ, ਸਕਾਰਪੀਓ, ਮਕਰ, ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਢੇ ਅੱਠਵੀਂ ਅਤੇ ਸਾਢੇ ਤਰੀਕ ‘ਚ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹਨਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਡੇਢ ਸਾਲ ਦਾ ਸਮਾਂ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਜਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕ ਸਾਵਧਾਨ ਨਹੀਂ ਰਹਿਣਗੇ ਤਾਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਵਧ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ।

ਸ਼ਨੀ ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਢੇ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਦਾ ਅੰਤਮ ਪੜਾਅ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਦੂਸਰਾ ਅਤੇ ਮੀਨ ਸਾਢੇ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਧਾਯ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਤਿੰਨਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੈਂਸਰ ਅਤੇ ਸਕਾਰਪੀਓ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਰਾਜ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸਾਵਧਾਨੀ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ।

ਸਾਰੀਆਂ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਹਰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਤੇਲ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਤੇਲ ਨਾਲ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰੋ। ਨੀਲੇ ਫੁੱਲ, ਨੀਲੇ ਕੱਪੜੇ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਦੇ ਬੀਜਾਂ ਨਾਲ ਬਣੇ ਪਕਵਾਨਾਂ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲਓ। ਓਮ ਸ਼ਾਂ ਸ਼ਨੈਸ਼੍ਚਰਾਯ ਨਮ: ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ।

ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਵੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ ਅਤੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਜਾਂ ਸੁੰਦਰਕਾਂਡ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੁੰਡਲੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ਾਂ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਸਮੇਂ-ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਨੂੰ ਜੁੱਤੀ-ਚੱਪਲ, ਤੇਲ, ਕਾਲਾ ਤਿਲ, ਕਾਲਾ ਕੰਬਲ, ਨੀਲਾ ਕੱਪੜਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਲੋੜਵੰਦ ਬੱਚਿਆਂ ਨੂੰ ਪੜ੍ਹਾਈ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਚੀਜ਼ਾਂ ਗਿਫਟ ਕਰੋ। ਮੰਦਰ ਵਿੱਚ ਪੂਜਾ ਸਮੱਗਰੀ ਦਾਨ ਕਰੋ।

ਗਊਸ਼ਾਲਾ ਵਿੱਚ ਗਾਵਾਂ ਦੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰੋ। ਗਾਵਾਂ ਲਈ ਪੈਸਾ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਗਾਂ ਨੂੰ ਹਰਾ ਘਾਹ ਖੁਆਓ। ਗਾਂ ਨੂੰ ਰੋਜ਼ ਰੋਟੀ ਦਿਓ। ਆਟੇ ਦੇ ਗੋਲੇ ਬਣਾ ਕੇ ਮੱਛੀਆਂ ਲਈ ਤਲਾਅ ਵਿੱਚ ਪਾ ਦਿਓ।

ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੇ ਮੰਦਰ ਦੇ ਪੌਰਾਣਿਕ ਮਹੱਤਵ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਭੂ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਕਰੋ। ਜੇਕਰ ਮੰਦਰ ਜਾਣਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਘਰ ‘ਚ ਹੀ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਹਰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਤੇਲ ਨਾਲ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਹੋ ਸਕੇ ਤਾਂ ਹਵਨ ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚਮੇਲੀ ਦੇ ਤੇਲ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਅਦਾਲਤੀ ਕੇਸ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਨਾਲ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦਾ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਤਿਲ ਦੇ ਤੇਲ ਨਾਲ ਮਸਹ ਕਰਨ ਨਾਲ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਘਰ ਦੀ ਸੁੱਖ ਸ਼ਾਂਤੀ ਲਈ ਨਾਰੀਅਲ ਦੇ ਤੇਲ ਨਾਲ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰੋ।

ਸ਼ਨੀ ਲਈ ਮੰਤਰ ਓਮ ਸ਼ਾਂ ਸ਼ਨੈਸ਼੍ਚਰਾਯ ਨਮਹ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਦੀਵਾ ਜਗਾ ਕੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਭਗਤਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਨੁਕਸ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨਹੀਂ ਪਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਲੋੜਵੰਦ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜੁੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਚੱਪਲਾਂ ਦਾਨ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *