ਤੁਹਾਡਾ ਘਰ ਵਿਕਵਾ ਦੇਵੇਗੀ ਇਹ ਔਰਤ, ਆਪਣੇ ਜਾਲ ਵਿਚ ਫਸਾ ਲਿਆ ਹੈ

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਹਰ ਇੱਕ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਸੁਭਾਅ ਅਤੇ ਚਰਿੱਤਰ ਵੱਖਰਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ, ਕੁਝ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕ ਦੂਜੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਮੇਲ ਨਹੀਂ ਖਾਂਦੇ। ਵਿਪਰੀਤ ਸੁਭਾਅ ਕਾਰਨ ਅਕਸਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਦਰਾਰ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਹਨ ਜੋ ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਚੰਗਾ ਵਿਵਹਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰਲੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਪ੍ਰਤੀ ਨਫ਼ਰਤ ਅਤੇ ਈਰਖਾ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਸ਼ਮਣ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕਰਨਾ ਆਸਾਨ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਸਮੇਂ ਧੋਖਾ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡਾ ਦੁਸ਼ਮਣ ਕੌਣ ਹੈ।

ਮੇਖ ਅਤੇ ਤੁਲਾ
ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸੁਭਾਅ ਤੋਂ ਹੰਕਾਰੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਦੋਂ ਕਿ ਤੁਲਾ ਦੇ ਲੋਕ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਮਝੌਤਾ ਕਰਨ ਲਈ ਤਿਆਰ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਜਿਆਦਾਤਰ ਤੁਲਾ ਦੇ ਲੋਕ ਮੇਖ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਹ ਇੱਕ ਦੂਜੇ ਦਾ ਸਾਥ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਤੁਲਾ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ”ਮੈਂ” ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਦੋਸਤੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ।

ਟੌਰਸ ਅਤੇ ਸਕਾਰਪੀਓ
ਟੌਰਸ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਵੇ ਦਾ ਰੁਝਾਨ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਦੂਜਿਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੁਭਾਅ ਵੱਖਰਾ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸਲ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੁਭਾਅ ਵੱਖਰਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸਕਾਰਪੀਓ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿਖਾਵੇ ਦਾ ਮਾਸਕ ਪਹਿਨਣਾ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦਾ। ਇਹ ਲੋਕ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਅਸਲੀ ਹਾਲਤ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕਰਨ ਦੇ ਸਮਰਥਕ ਹਨ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿਚਕਾਰ ਦੁਸ਼ਮਣੀ ਹੈ।

ਮਿਥੁਨ ਅਤੇ ਧਨੁ
ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਐਸ਼ੋ-ਆਰਾਮ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜਦਕਿ ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸਾਦਗੀ ਅਤੇ ਸੌਖ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿਚਕਾਰ ਕਦੇ ਵੀ ਦੋਸਤੀ ਨਹੀਂ ਬਣ ਸਕਦੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਮਿਲਣਸਾਰ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਸੰਪਰਕ ਬਣਾਉਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਆਪ ਤੱਕ ਹੀ ਸੀਮਤ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।

ਕੈਂਸਰ ਅਤੇ ਮਕਰ
ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਕਰੀਅਰ ਦੀਆਂ ਕਦਰਾਂ-ਕੀਮਤਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਟਕਰਾਅ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਕਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਪਰਿਵਾਰ ਅਤੇ ਘਰ ਦਾ ਸਭ ਕੁਝ ਵਿਗਾੜ ਦੇਣ ਦੇ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਲਈ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ। ਇਸੇ ਲਈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਵਿਚਾਲੇ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਦੁਸ਼ਮਣੀ ਵਾਲੀ ਸਥਿਤੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਲੀਓ ਅਤੇ ਕੁੰਭ
ਲੀਓ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਜਿਆਦਾਤਰ ਸੁਭਾਵਕਤਾ ਅਤੇ ਨਿਯਮਾਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਤਣਾਅ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸੁਭਾਵਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਤੰਗ ਦਿਮਾਗ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਆਲਸ ਵੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਸਿੰਘਾਂ ਨੂੰ ਨਿਯਮਾਂ ਦੀ ਦ੍ਰਿੜਤਾ ਅਤੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਪਸੰਦ ਹੈ। ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਇਹਨਾਂ ਦੋਨਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਘੱਟ ਦੋਸਤੀ ਬਣਦੀ ਹੈ।

ਕੰਨਿਆ ਅਤੇ ਮੀਨ
ਨਾਜ਼ੁਕਤਾ ਅਤੇ ਢਿੱਲੀ ਸਥਿਤੀਆਂ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੋਵਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚ ਵਿਵਾਦ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਆਜ਼ਾਦ ਕਲਾਕਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਅੰਸ਼ਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਾਗੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਦੋਹਾਂ ਵਿਚ ਹਉਮੈ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਝਗੜੇ ਵੀ ਵੱਧ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *