ਅੱਜ ਮਾਤਾ ਲੱਛਮੀ ਨੇ ਦਿਤੇ ਸ਼ੁੱਭ ਸੰਕੇਤ , ਜੀਵਨ ਧਨ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲਿਆ ਹੈ

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀ ਚੋਣ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਗ੍ਰਹਿਸਥਾਨ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹੈ, ਜਿਸ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਮੂਲ ਨਿਵਾਸੀਆਂ ‘ਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪਰ ਇਨ੍ਹਾਂ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਚੋਂ ਇਨ੍ਹਾਂ 5 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਵਿੱਤੀ ਸੰਕਟ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਸਨਮਾਨ ਵਧਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਹ ਹਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਝੰਡਾ ਲਹਿਰਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਬਸ਼ਰਤੇ, ਉਹ ਘਰ ਨੂੰ ਸਾਫ਼-ਸੁਥਰਾ ਰੱਖ ਕੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮਾੜੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਜਾਂ ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਇੱਜ਼ਤ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ। ਜਾਣੋ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੁਆਰਾ ਕਿਹੜੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਵਰਦਾਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਾ

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਟੌਰਸ ਦਾ ਮਾਲਕ ਵੀਨਸ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰ ਨੂੰ ਧਨ-ਅਨਾਜ ਅਤੇ ਧਨ ਦਾ ਕਾਰਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕਦੇ ਵੀ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਮੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ।

ਕਰਕ

ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਲਕ ਚੰਦਰਮਾ ਹੈ। ਸਮਝਾਓ ਕਿ ਚੰਦਰਮਾ ਖੁਸ਼ੀ, ਮਨ ਅਤੇ ਮਾਂ ਦਾ ਕਾਰਕ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਧਨ-ਦੌਲਤ ਦੀ ਕਦੇ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਅਤੇ ਵਿਉਂਤਬੱਧ ਕੰਮ ਜਲਦੀ ਪੂਰੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਸਿੰਘ

ਸੂਰਜ ਲਿਓ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਹੈ। ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਰਾਜਾ ਸੂਰਜ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨ ਦਾ ਕਾਰਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਰਪਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਸੁੱਖ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਮਿਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਤੁਲਾ

ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਲਕ ਵੀਨਸ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਵੀ ਚੰਗੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਥੋੜ੍ਹੀ ਜਿਹੀ ਮਿਹਨਤ ਵੀ ਚੰਗੇ ਨਤੀਜੇ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਾ

ਸਕਾਰਪੀਓ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਮੰਗਲ ਹੈ। ਵੈਦਿਕ ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਮੰਗਲ ਊਰਜਾ, ਭਰਾ, ਭੂਮੀ, ਸ਼ਕਤੀ, ਹਿੰਮਤ, ਬਹਾਦਰੀ, ਬਹਾਦਰੀ ਦਾ ਕਾਰਕ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜੇਕਰ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਮੰਗਲ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਤੋਂ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਰੋਕ ਸਕਦਾ। ਮੰਗਲ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਲਕ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਮੂਲ ਨਿਵਾਸੀ ਥੋੜ੍ਹੇ ਜ਼ਿੱਦੀ ਅਤੇ ਚਿੜਚਿੜੇ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਆਪ ‘ਤੇ ਥੋੜ੍ਹਾ ਕਾਬੂ ਰੱਖਣਾ ਸਿੱਖੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *