ਸਵਰਗ ਦਾ ਦਰਵਾਜਾ ਖੁੱਲ ਗਿਆ ਹੈ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਹੋ ਜਾਓ ਤਿਆਰ

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਕਿਸੇ ਦੋਸਤ ਦੀ ਜੋਤਿਸ਼ ਸਲਾਹ ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਲਾਭਦਾਇਕ ਰਹੇਗੀ। ਅੱਜ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੋੜਿਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਬਾਹਰ ਜਾਓ ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਸਥਿਤੀ ਅਤੇ ਲੋੜਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਦੇ ਹਨ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕੁੰਡਲੀ-

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਅੱਜ ਦਾ ਦਿਨ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਚੰਗਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਲੈਣ-ਦੇਣ ਵਿੱਚ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ। ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੀ ਮਿਹਨਤ ਸਫਲ ਹੋਵੇਗੀ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਿਹਤਰ ਹੋਵੇਗਾ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਭਾਈਚਾਰੇ ਨਾਲ ਚੱਲੋ। ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੋਈ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਯਾਤਰਾ ਦੌਰਾਨ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹੋ, ਕਿਸੇ ਖਾਸ ਚੀਜ਼ ਦੇ ਚੋਰੀ ਹੋਣ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਹਨ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਦਾ ਦਿਨ ਹੈ। ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ਲਈ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਸ਼ਹਿਰ ਵੀ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਰਚਨਾਤਮਕ, ਕਲਾਤਮਕ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਮਾਂ ਦਾ ਸਾਥ ਮਿਲੇਗਾ। ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ। ਸੀਨੀਅਰ ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੇ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਨਾਲ, ਅੱਜ ਤੁਸੀਂ ਕੋਈ ਨਵਾਂ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ। ਤੁਸੀਂ ਪੁਸ਼ਤੈਨੀ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਬਦਲਾਅ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਸੋਚੋਗੇ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਪਾਰਟੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਵੋਗੇ, ਜਿੱਥੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਤਾਲਮੇਲ ਵਧੇਗੀ।

ਅੱਜ ਤੁਹਾਡਾ ਰੁਕਿਆ ਹੋਇਆ ਪੈਸਾ ਵੀ ਵਾਪਿਸ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਉਧਾਰ ਦੇਣ ਤੋਂ ਬਚੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਪੈਸਾ ਡੁੱਬ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਦੋਸਤ ਦੀ ਜੋਤਸ਼ੀ ਸਲਾਹ ਤੁਹਾਡੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਰਹੇਗੀ। ਅੱਜ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੋੜਿਆਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬੱਚਿਆਂ ਦੀ ਪੜ੍ਹਾਈ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਹਨਾਂ ਦੋਸਤਾਂ ਨਾਲ ਬਾਹਰ ਜਾਓ ਜੋ ਤੁਹਾਡੀ ਸਥਿਤੀ ਅਤੇ ਲੋੜਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਦੇ ਹਨ।

ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਸਮੇਤ ਸਮੁੱਚੀ ਯਦੁਵੰਸ਼ੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਦੁਖੀ ਪਾਂਡਵਾਂ ਨੇ ਵੀ ਦੂਜੇ ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਇਸ ਸਿਲਸਿਲੇ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਪਾਂਡਵ ਅਤੇ ਦ੍ਰੋਪਦੀ ਸਵਰਗ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਜਿੱਥੇ ਦ੍ਰੋਪਦੀ, ਭੀਮ, ਅਰਜੁਨ, ਸਹਿਦੇਵ ਅਤੇ ਨਕੁਲ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰਾਂ ਨੂੰ ਤਿਆਗ ਕੇ ਸਵਰਗ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਦੇ ਹਨ, ਉੱਥੇ ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਵਰਗ ਪਹੁੰਚ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਯਾਤਰਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਪਾਂਡਵ ਹਿਮਾਲਿਆ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਗਏ। ਜਦੋਂ ਪਾਂਡਵ ਹਿਮਾਲਿਆ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰਕੇ ਅੱਗੇ ਵਧੇ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰੇਤ ਦਾ ਸਮੁੰਦਰ ਦੇਖਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਸੁਮੇਰੂ ਪਰਬਤ ਦਾ ਦੌਰਾ ਕੀਤਾ।

ਸਵਰਗ ਦੇ ਰਸਤੇ ‘ਤੇ ਸਰਸਵਤੀ ਨਦੀ ਨੇ ਪਾਂਡਵਾਂ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ਨੂੰ ਰੋਕ ਦਿੱਤਾ।ਪਾਂਡਵਾਂ ਨੇ ਸਰਸਵਤੀ ਤੋਂ ਰਸਤਾ ਮੰਗਿਆ ਪਰ ਸਰਸਵਤੀ ਮਾਤਾ ਨੇ ਰਸਤਾ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਤਾਂ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਭੀਮ ਨੇ 2 ਵੱਡੇ ਪੱਥਰ ਦੇ ਬਲਾਕ ਖੜ੍ਹੇ ਕਰਕੇ ਨਦੀ ‘ਤੇ ਪੁਲ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ, ਜਿਸ ਰਾਹੀਂ ਪਾਂਡਵਾਂ ਅੱਗੇ ਵਧੇ। ਇਹ ਰਸਤਾ ਬਹੁਤ ਔਖਾ ਸੀ।

ਪੰਜੇ ਪਾਂਡਵ, ਦਰੋਪਦੀ ਅਤੇ ਕੁੱਤਾ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਤੁਰਨ ਲੱਗੇ। ਇਸ ਲਈ ਦ੍ਰੌਪਦੀ ਠੋਕਰ ਖਾ ਕੇ ਡਿੱਗ ਪਈ… ਦ੍ਰੋਪਦੀ ਨੂੰ ਡਿੱਗਦਾ ਦੇਖ ਕੇ ਭੀਮ ਨੇ ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ- ਦਰੋਪਦੀ ਨੇ ਕਦੇ ਕੋਈ ਪਾਪ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ। ਫਿਰ ਕੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਗਈ। ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ- ਦਰੋਪਦੀ ਅਰਜੁਨ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵੱਧ ਪਿਆਰ ਕਰਦੀ ਸੀ। ਇਸੇ ਕਾਰਨ ਉਸ ਨਾਲ ਅਜਿਹਾ ਹੋਇਆ। ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਦਰੋਪਦੀ ਨੂੰ ਵੇਖੇ ਬਿਨਾਂ ਹੀ ਅੱਗੇ ਵਧ ਗਏ।

ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਸਹਿਦੇਵ ਵੀ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਪਿਆ। ਭੀਮਸੇਨ ਨੇ ਜਦੋਂ ਸਹਿਦੇਵ ਦੇ ਡਿੱਗਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਪੁੱਛਿਆ ਤਾਂ ਯੁਧਿਸ਼ਠਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਸਹਿਦੇਵ ਨੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਵਰਗਾ ਵਿਦਵਾਨ ਨਹੀਂ ਸਮਝਿਆ, ਇਸੇ ਦੋਸ਼ ਕਾਰਨ ਅੱਜ ਉਸ ਨੂੰ ਡਿੱਗਣਾ ਪਿਆ। ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਨਕੁਲਾ ਵੀ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਪਿਆ। ਭੀਮ ਦੇ ਪੁੱਛਣ ‘ਤੇ ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਨਕੁਲ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸ਼ਕਲ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਮਾਣ ਸੀ। ਇਸੇ ਕਰਕੇ ਅੱਜ ਇਸ ਨੇ ਇਹ ਗਤੀ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ਹੈ।

ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਬਾਅਦ ਅਰਜੁਨ ਵੀ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਪਿਆ। ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਨੇ ਭੀਮਸੇਨ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਰਜੁਨ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਤਾਕਤ ‘ਤੇ ਮਾਣ ਹੈ। ਅਰਜੁਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਦਾ ਨਾਸ਼ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ, ਪਰ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਿਆ। ਉਸ ਦੇ ਹੰਕਾਰ ਕਾਰਨ ਹੀ ਅੱਜ ਅਰਜੁਨ ਵਰਗਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਅੱਗੇ ਵਧਿਆ।

ਥੋੜ੍ਹਾ ਅੱਗੇ ਤੁਰ ਕੇ ਭੀਮ ਵੀ ਹੇਠਾਂ ਡਿੱਗ ਪਿਆ। ਜਦੋਂ ਭੀਮ ਨੇ ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਦੱਸਿਆ ਤਾਂ ਉਸ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਬਹੁਤ ਖਾਂਦੇ ਸੀ ਅਤੇ ਆਪਣੀ ਤਾਕਤ ਦਾ ਝੂਠਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦੇ ਸੀ। ਇਸੇ ਲਈ ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਮੀਨ ‘ਤੇ ਡਿੱਗਣਾ ਪਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਕਹਿ ਕੇ ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਅੱਗੇ ਵਧਿਆ। ਸਿਰਫ਼ ਉਹੀ ਕੁੱਤਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਤੁਰਦਾ ਰਿਹਾ।

ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਥੋੜੀ ਦੂਰ ਹੀ ਗਏ ਸਨ ਜਦੋਂ ਦੇਵਰਾਜ ਇੰਦਰ ਖੁਦ ਉਸ ਨੂੰ ਸਵਰਗ ਵਿਚ ਲੈ ਜਾਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਰੱਥ ਨਾਲ ਆਏ। ਤਦ ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਨੇ ਇੰਦਰ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਕਿ- ਮੇਰਾ ਭਰਾ ਅਤੇ ਦ੍ਰੋਪਦੀ ਰਸਤੇ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗ ਪਏ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ, ਅਜਿਹਾ ਪ੍ਰਬੰਧ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਤਦ ਇੰਦਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਸਾਰੇ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸਵਰਗ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਉਹ ਆਪਣਾ ਸਰੀਰ ਛੱਡ ਕੇ ਸਵਰਗ ਵਿਚ ਪਹੁੰਚ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਵਰਗ ਵਿਚ ਜਾਵੋਗੇ। ਇੰਦਰ ਦੀ ਗੱਲ ਸੁਣ ਕੇ ਯੁਧਿਸ਼ਟਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਕੁੱਤਾ ਮੇਰਾ ਪਰਮ ਭਗਤ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਉਸਨੂੰ ਵੀ ਮੇਰੇ ਨਾਲ ਸਵਰਗ ਵਿੱਚ ਜਾਣ ਦਿਓ, ਪਰ ਇੰਦਰ ਨੇ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ।

ਕਾਫੀ ਦੇਰ ਤੱਕ ਮਨਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਜਦੋਂ ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਬਿਨਾਂ ਕੁੱਤੇ ਦੇ ਸਵਰਗ ਜਾਣ ਲਈ ਰਾਜ਼ੀ ਨਹੀਂ ਹੋਏ ਤਾਂ ਯਮਰਾਜ ਕੁੱਤੇ (ਉਹ ਕੁੱਤਾ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਯਮਰਾਜ ਹੀ ਸੀ) ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਅਸਲੀ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਆਇਆ। ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਸਥਾਪਿਤ ਦੇਖ ਕੇ ਯਮਰਾਜ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੋਏ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਵਰਾਜ ਇੰਦਰ ਯੁਧਿਸ਼ਠਿਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਰੱਥ ‘ਤੇ ਬਿਠਾ ਕੇ ਸਵਰਗ ਲੈ ਗਏ। ਇਹ ਸਥਾਨ ‘ਸਵਰਗਰੋਹਿਣੀ’ ਦੇ ਨਾਂ ਨਾਲ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹੋਇਆ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *