ਸੋਨੇ ਦੇ ਮਹਿਲ ਵਿਚ ਰਾਜ ਕਰੋਗੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਆ ਗਏ ਨੇ ਤੁਹਾਡੇ ਚੰਗੇ ਦਿਨ

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਗਿਆਰਵੇਂ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਘੜਾ ਹੈ। ਇਹ ਹਵਾ ਪ੍ਰਕਿਰਤੀ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਹੈ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਸੁਭਾਅ ਸਥਿਰ ਅਤੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਉਹ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਸੱਚ ਬੋਲਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਿਰਫ਼ ਸੱਚ ਹੀ ਸੁਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਇਮਾਨਦਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਅਤੇ ਮਿਲਣਸਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਰਚਨਾਤਮਕ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਲੋਕ ਹਮੇਸ਼ਾ ਕੁਝ ਨਵਾਂ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਆਧੁਨਿਕਤਾ ਵੱਲ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਸਮੇਂ ਦੇ ਨਾਲ ਚੱਲਣਾ ਅਤੇ ਬਦਲਾਅ ਕਰਨਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦਾ ਤਰੀਕਾ ਵੱਖਰਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਆਪਣੀ ਸੁਤੰਤਰ ਸੋਚ ਕਾਰਨ ਇਹ ਲੋਕ ਹਮੇਸ਼ਾ ਕੁਝ ਨਵਾਂ ਜਾਂ ਵੱਖਰਾ ਕਰਨਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਫਿਰ ਵੀ, ਜੇਕਰ ਉਹ ਨਿਯਮਤ ਕੰਮ ਵਿਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਉਹ ਉਸ ਵਿਚ ਵੀ ਕੁਝ ਵੱਖਰਾ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਇਕ ਜਗ੍ਹਾ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਅਸਥਿਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਲੋਕ ਨੌਕਰੀਆਂ ਬਦਲਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਹਮੇਸ਼ਾ ਕੁਝ ਨਵਾਂ ਸਿੱਖਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਅਜਿਹਾ ਕਰੀਅਰ ਚੁਣਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਲਚਕਤਾ ਹੋਵੇ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਰੀਅਰ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਆਧੁਨਿਕ ਯਾਨੀ ਨਵੇਂ ਕੰਮ ਜੋ ਸਮੇਂ ਦੇ ਨਾਲ ਬਦਲਦੇ ਹਨ, ਇਹ ਲੋਕ ਕੈਰੀਅਰ ਵਜੋਂ ਚੁਣਦੇ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵਧੇਰੇ ਰੁਚੀ ਰੱਖਦੇ ਹਨ।

ਇਹ ਲੋਕ ਅਜਿਹੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਨਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜਿੱਥੇ ਅਸੂਲ ਬਦਲਣੇ ਪੈਂਦੇ ਹਨ ਜਾਂ ਨਵੇਂ ਸਿਧਾਂਤ ਬਣਾਉਣੇ ਪੈਂਦੇ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਵਿਗਿਆਨ, ਸਮਾਜ ਸ਼ਾਸਤਰ, ਜੀਵ ਵਿਗਿਆਨ, ਜੋਤਿਸ਼, ਰੇਡੀਓਲੋਜੀ, ਇੰਜਨੀਅਰਿੰਗ, ਰਾਜਨੀਤੀ, ਸਮਾਜਿਕ ਕਾਰਜ ਆਦਿ ਦੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਕਰੀਅਰ ਅਨੁਕੂਲ ਹੈ।

ਭਾਰਤੀ ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕੁੰਡਲੀ ਦੇ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਆਪਣੀ ਨੌਕਰੀ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਕੁੰਡਲੀ ਵਿਚ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਅਤੇ ਤਾਰਾਮੰਡਲਾਂ ਅਤੇ ਦਸਵੇਂ ਘਰ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਪਤਾ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕਿਹੜੀ ਨੌਕਰੀ ਜਾਂ ਕਾਰੋਬਾਰ ਸ਼ੁਭ ਅਤੇ ਫਲਦਾਇਕ ਰਹੇਗਾ। ਅਸਲ ਵਿੱਚ, ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਦਸਵਾਂ ਘਰ ਕਿਰਿਆ ਦਾ ਘਰ ਹੈ। ਇਹ ਦਸਵਾਂ ਘਰ ਸਾਡੇ ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਬਾਰੇ ਦੱਸਦਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਕੰਮ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕਿਹੜੀ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿਹੜੇ ਕੰਮ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।

ਰਾਸ਼ੀ – ਕੁੰਭ
ਪ੍ਰਭੂ – ਸ਼ਨੀ

ਕਾਰੋਬਾਰ/ਨੌਕਰੀ – ਖੋਜ ਕਾਰਜ, ਅਧਿਆਪਨ ਦਾ ਕੰਮ, ਜੋਤਿਸ਼-ਤਾਂਤਰਿਕ, ਕੁਦਰਤੀ, ਤੰਦਰੁਸਤੀ, ਦਾਰਸ਼ਨਿਕ, ਮੈਡੀਕਲ, ਕੰਪਿਊਟਰ, ਹਵਾਈ ਜਹਾਜ਼, ਮਕੈਨਿਕ, ਬੀਮਾ, ਇਕਰਾਰਨਾਮਾ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *