300 ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਬਣਿਆਂ ਜੋਗ ਸ਼ਨੀਦੇਵ ਨੇ ਸੰਦੇਸ਼ ਦਿੱਤਾ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਚੰਦ ਲੱਗ ਜਾਣਗੇ ਜ਼ਿੰਦਾ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਸੀ ਜਲਦੀ ਹੋਏਗਾ

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਗਿਆਰਵਾਂ ਚਿੰਨ੍ਹ ਹੈ। ਇਹ ਹਵਾ ਤੱਤ ਦਾ ਤੀਜਾ ਅਤੇ ਸਥਿਰ ਰਾਸ਼ੀ ਚਿੰਨ੍ਹ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਮਾਲਕ ਹਨ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਤਰਕਸ਼ੀਲ, ਹੁਸ਼ਿਆਰ ਅਤੇ ਬੁੱਧੀਮਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਭੇਡਾਂ ਵਾਂਗ ਤੁਰਨਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ, ਉਹ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੂਜਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵੱਖਰਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਸਮਾਜ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵੱਖਰੀ ਪਛਾਣ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਦੀ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਭਲਾਈ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਅੱਗੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸ਼ਨੀ ਸਤੀ ਦਾ ਦੂਜਾ ਪੜਾਅ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਅਗਲੇ 5 ਸਾਲ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਨਾਲ ਭਰੇ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਹਨ। ਇਸ ਲੇਖ ਵਿਚ, ਤੁਸੀਂ ਜਾਣੋਗੇ ਕਿ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਸਤੀ ਦੇ ਅਗਲੇ 10 ਸਾਲ ਕਿਹੋ ਜਿਹੇ ਰਹਿਣਗੇ।
2023 ਤੋਂ 2025 ਤੱਕ, ਕੁੰਭ ਸ਼ਨੀ ਸਦ ਸਤੀ ਦੇ ਦੁਖਦਾਈ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਰਹੇਗਾ।

17 ਜਨਵਰੀ 2024 ਤੋਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਸ਼ਨੀ ਸਤੀ ਦਾ ਦੂਜਾ ਪੜਾਅ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਹ ਪੜਾਅ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਦਰਦਨਾਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ.ਇਸ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤੀ ਹਰ ਪਾਸਿਓਂ ਮੁਸੀਬਤਾਂ ਵਿੱਚ ਘਿਰਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਇਹ ਪੜਾਅ 29 ਮਾਰਚ 2025 ਤੱਕ ਚੱਲਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲਿਆਂ ਲਈ ਸ਼ਨੀ ਸਤੀ ਦਾ ਤੀਜਾ ਪੜਾਅ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿ ਕਿਸੇਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਬੈਠਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੱਕ ਉਸ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਚਾਰੇ ਕਦਮਾਂ ਨੂੰ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਰਾਸ਼ੀ ਤੋਂ ਪਿੱਛੇ ਹਟਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਜਨਮ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼, ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਅਤੇ ਧਾਇਆ, ਮਹਾਦਸ਼ੀ, ਵਕਰੀ ਚਾਲ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋਣਾ, ਨੌਕਰੀ-ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿਚ ਘਾਟਾ, ਕਾਨੂੰਨੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿਚ ਫਸਣਾ, ਵਿਆਹ ਵਿਚ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਆਦਿ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *