ਸ਼ਨੀਦੇਵ ਦੀ ਲਾਠੀ ਪੈਣ ਵਾਲੀ ਹੈ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਮਹਾਸੰਕਟ ਸਾਵਧਾਨ

ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸਾਢੇ ਸੱਤ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਚੱਲੀ ਆ ਰਹੀ ਸਾਦੀ ਸਤੀ ਦੀ ਮਿਆਦ ਖਤਮ ਹੋ ਗਈ ਹੈ। ਮਿਥੁਨ ਅਤੇ ਤੁਲਾ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਧੀ ਦਾ ਅੰਤ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਹੁਣ ਮੀਨ ਅਤੇ ਕਸਰ ਅਤੇ ਸਕਾਰਪੀਓ ਦੇ ਲੋਕ ਧੀਏ ਦੀ ਚਪੇਟ ‘ਚ ਆ ਗਏ ਹਨ। ਹੁਣ ਸਥਿਤੀ ਅਜਿਹੀ ਬਣ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿ 31 ਜਨਵਰੀ, 2024 ਨੂੰ ਯਾਨੀ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਆਉਣ ਤੋਂ ਠੀਕ 14 ਦਿਨ ਬਾਅਦ ਹੀ ਸ਼ਨੀ ਅਜੀਬ ਸਥਿਤੀਆਂ ਪੈਦਾ ਕਰੇਗਾ। 6 ਮਾਰਚ 2024 ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਚੜ੍ਹਤ ਹੋਵੇਗੀ, ਫਿਰ ਕੁਝ ਬਦਲਾਅ ਨਜ਼ਰ ਆਉਣਗੇ। 17 ਜੂਨ, 2024 ਨੂੰ ਭਾਵ ਲਗਭਗ 100 ਦਿਨਾਂ ਬਾਅਦ, ਸ਼ਨੀ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਫਿਰ ਸੱਤਾ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਲੋਕਾਂ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸੀਨੀਅਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਤਣਾਅ ਦੇਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ। ਅਤੇ ਇਹ ਸਥਿਤੀ ਫਿਰ 4 ਨਵੰਬਰ ਤੱਕ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਸਿੱਧੇ ਹੋਣ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਆਗਮਨ 30 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ 5 ਮਾਰਚ 1993 ਨੂੰ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸਨ ਤਾਂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕਈ ਵੱਡੀਆਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵਾਪਰੀਆਂ। 12 ਮਾਰਚ, 1993 ਨੂੰ, ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਤੋਂ ਸਿਰਫ਼ 7 ਦਿਨ ਬਾਅਦ, ਲੜੀਵਾਰ ਬੰਬ ਧਮਾਕਿਆਂ ਨੇ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਮੁੰਬਈ ਬਲਕਿ ਪੂਰੇ ਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਨੂੰ ਹਿਲਾ ਕੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਫਿਰ 12 ਥਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਲੜੀਵਾਰ ਧਮਾਕਿਆਂ ‘ਚ ਲਗਭਗ 257 ਲੋਕ ਮਾਰੇ ਗਏ ਸਨ ਜਦਕਿ 713 ਲੋਕ ਗੰਭੀਰ ਰੂਪ ਨਾਲ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋਏ ਸਨ।

1993 ਵਿੱਚ ਹੀ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਬਾਬਰੀ ਢਾਹੇ ਦੇ ਪਰਛਾਵੇਂ ਹੇਠ ਹੋਈਆਂ ਸਨ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਭਾਜਪਾ, ਪ੍ਰਚੰਡ ਰਾਮ ਲਹਿਰ ਦੇ ਖੰਭਾਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਨਵੀਂ ਚੜ੍ਹਾਈ ‘ਤੇ ਸੀ ਅਤੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਪਾਰਟੀ ਵੀ ਸੀ। ਪਰ ਉਸ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਲਗਭਗ ਨਵੀਆਂ ਦੋ ਪਾਰਟੀਆਂ ਸਪਾ-ਬਸਪਾ ਨੇ ਗੁਪਤ ਗਠਜੋੜ ਕਰਕੇ ਸਰਕਾਰ ਬਣਾਈ ਅਤੇ ਭਾਜਪਾ ਦੀਆਂ ਉਮੀਦਾਂ ‘ਤੇ ਪਾਣੀ ਫੇਰ ਦਿੱਤਾ। ਭਾਜਪਾ 177 ਸੀਟਾਂ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਵਿਰੋਧੀ ਧਿਰ ਵਿੱਚ ਰਹੀ ਅਤੇ ਬਸਪਾ ਦੇ 67 ਮੈਂਬਰਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਨਾਲ 109 ਸੀਟਾਂ ਲੈ ਕੇ ਵੀ ਮੁਲਾਇਮ ਸਿੰਘ ਸੂਬੇ ਦੇ ਨਵੇਂ ਪ੍ਰਧਾਨ ਬਣੇ।

ਇਤਿਹਾਸ ਦੀਆਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਵੱਲ ਧਿਆਨ ਦੇਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਇਸ ਸੰਕਰਮਣ ਦੌਰਾਨ 2024 ਵਿੱਚ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਲੋਕ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਅਤੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਹੋਣੀਆਂ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਵਿਚਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਅਜੀਬ ਸਥਿਤੀਆਂ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਇਸ ਸੰਕਰਮਣ ਨਾਲ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਰਦਾਰੀ ਵਧੇਗੀ। ਆਵਾਜਾਈ ਅਤੇ ਆਵਾਜਾਈ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵਿਕਾਸ ਦਾ ਸੂਰਜ ਚੜ੍ਹੇਗਾ। ਨਵੀਆਂ ਤਕਨੀਕਾਂ ‘ਤੇ ਖੋਜ ਨੂੰ ਨਵਾਂ ਕਦਮ ਮਿਲੇਗਾ। ਸਿੱਖਿਆ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਵੀ ਬਹੁਤ ਕੰਮ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਾਲ ਦੇ ਅੱਧ ਵਿਚ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਪਸੀਨਾ ਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਜਦੋਂ ਇਹ ਸ਼ਨੀ ਮੰਗਲ ਗ੍ਰਹਿ ਦੇ ਨੇੜੇ ਪਹੁੰਚੇਗਾ ਤਾਂ ਭਾਰਤ ਸਮੇਤ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਕਈ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨੂੰ ਹਵਾਈ ਹਾਦਸਿਆਂ ਅਤੇ ਹੋਰ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਕੁਦਰਤੀ ਆਫਤਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ।

ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਇਹ ਸੰਕਰਮਣ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਉੱਤਰੀ ਅਤੇ ਉੱਤਰ ਪੂਰਬੀ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਤਣਾਅ ਪੈਦਾ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਸਾਲ ਗਰਮੀ ਦਾ ਪ੍ਰਕੋਪ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਾਫੀ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰੇਗਾ। ਸਾਲ ਦੇ ਮੱਧ ਅਤੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਵੀ ਭੂਚਾਲ ਆਉਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ। ਨਵੀਂ ਕਿਸਮ ਦੀਆਂ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਜਾਂ ਪੁਰਾਣੀਆਂ ਬੀਮਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਵੇਂ ਰੂਪ ਵਿਚ ਪਰਤਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਰਹੇਗੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਨਾਂ ਵਿਚ ਦਹਿਸ਼ਤ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗੀ।

ਮਿਥੁਨ, ਤੁਲਾ ਅਤੇ ਧਨੁ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਲਾਭ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਧਨ-ਦੌਲਤ, ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ, ਦੌਲਤ ਅਤੇ ਇੱਜ਼ਤ ਵਿਚ ਵਿਸਤਾਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਿਹਤ ਵਿੱਚ ਸੁਧਾਰ ਹੋਵੇਗਾ। ਪਰ ਖੇਤੀਬਾੜੀ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਚੂਹਿਆਂ ਅਤੇ ਟਿੱਡੀਆਂ ਦਾ ਖੇਤੀ ‘ਤੇ ਮਾੜਾ ਅਸਰ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਹੀ ਅਨਾਜ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਵਿੱਚ ਮਾਮੂਲੀ ਕਮੀ ਆਵੇਗੀ। ਦੁੱਧ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਘਟੇਗਾ ਅਤੇ ਕੀਮਤ ਵਧਣ ਨਾਲ ਜਨਤਾ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋਵੇਗੀ। ਆਮ ਆਦਮੀ ਅਫਸਰਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹੋਵੇਗਾ। ਲੋਕ ਰਾਜਸੀ ਕਰਮੀਆਂ ਦੀ ਕਠੋਰਤਾ ਅਤੇ ਦਹਿਸ਼ਤ ਤੋਂ ਅੱਕ ਚੁੱਕੇ ਹੋਣਗੇ। ਆਰਥਿਕ ਅਸਮਾਨਤਾ ਵਧਣ ਨਾਲ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਰੋਸ ਪੈਦਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਪਰ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ ਸਦਭਾਵਨਾ ਵੀ ਵਧੇਗੀ।

ਪੱਛਮੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਝੜਪਾਂ ਜਾਰੀ ਰਹਿਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਕਈ ਕੌਮਾਂ ਜੰਗ ਵੱਲ ਵਧਦੀਆਂ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣਗੀਆਂ। ਵੈਸੇ, ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਕੁਝ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ, ਕੁੰਭ ਦਾ ਸ਼ਨੀ ਪੱਛਮੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਵਿੱਚ ਤਬਾਹੀ ਮਚਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *