ਅੱਜ ਦਾ ਆਰਥਿਕ ਰਾਸ਼ੀਫਲ 06 ਜੁਲਾਈ 2023

ਮੇਸ਼ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਰਾਜਨੀਤਕ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ :
ਮੇਸ਼ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਕੰਮ ਦੀ ਬਹੁਤਾਇਤ ਦੇ ਚਲਦੇ ਅੱਜ ਪਰਵਾਰਿਕ ਉਪੇਕਸ਼ਾ ਨਹੀਂ ਕਰੋ । ਕਿਸੇ ਵੀ ਧਾਰਮਿਕ ਵਿਵਾਦ ਵਿੱਚ ਉਲਝਣਾ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਰਹੇਗਾ । ਪੇਸ਼ੇ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਫਲੀਭੂਤ ਹੋਣਗੇ । ਰਾਜਨੀਤਕ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ । ਸਿਹਤ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਉਦਾਸੀਨ ਨਹੀਂ ਰਹੇ । ਬਾਣੀ ਉੱਤੇ ਸੰਜਮ ਰੱਖੋ । ਕੰਮਧੰਦਾ ਦੇ ਸਮੇਂ ਵਿਰੋਧੀ ਪਰਾਸਤ ਹੋਣਗੇ ।

ਬ੍ਰਿਸ਼ਭ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਦਾੰਪਤਿਅ ਜੀਵਨ ਸੁਖਮਏ ਹੋਵੇਗਾ :
ਰਾਸ਼ੀ ਵਲੋਂ ਦਵਾਦਸ਼ ਭਾਵ ਵਿੱਚ ਰਾਹੂ ਅਤੇ ਬੁੱਧ ਦਾ ਬੁਰਾ ਯੋਗ ਹਾਲਾਂਕਿ ਮਨੋਮਾਲਿੰਨਿ ਕਾਰਕ ਹੈ , ਤਾਂ ਵੀ ਤੁਹਾਡਾ ਦਾੰਪਤਿਅ ਜੀਵਨ ਸੁਖਮਏ ਹੋਵੇਗਾ । ਪੈਸਾ , ਪਦ ਅਤੇ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਠਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗੀ । ਸਰੀਰਕ ਅਤੇ ਮਾਨਸਿਕ ਕਲੇਸ਼ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਪਰੀਖਿਆ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਮਿਹਨਤ ਸਾਰਥਕ ਹੋਵੇਗਾ । ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਵਿਰੋਧੀ ਪਰਾਸਤ ਹੋਣਗੇ ।

ਮਿਥੁਨ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਪਰਵਾਰਿਕ ਜੀਵਨ ਸੁਖਮਏ ਹੋਵੇਗਾ :
ਅੱਜ ਵ੍ਰਸਚਿਕ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਚੰਦਰਮਾ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਾਕਰਮ ਦੀ ਵਾਧਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ । ਪੈਸਾ ਅਤੇ ਐਸ਼ਵਰਿਆ ਵਾਧਾ ਹੋਣ ਵਲੋਂ ਵੈਰੀ ਈਰਖਾ ਕਰਣਗੇ । ਪਰਵਾਰਿਕ ਜੀਵਨ ਸੁਖਮਏ ਹੋਵੇਗਾ । ਸ਼ਾਸਨ ਸੱਤਾ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਰਹੇਗਾ । ਕਿਸੇ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੀ ਮਦਦ ਵਲੋਂ ਰੁਕਿਆ ਹੋਇਆ ਕਾਰਜ ਸੰਪੰਨ ਹੋਵੇਗਾ । ਕਿਸੇ ਮੁੱਲਵਾਨ ਚੀਜ਼ ਦੇ ਗੁਆਚਣੇ ਜਾਂ ਚੋਰੀ ਦੀ ਸੰਦੇਹ ਬੰਨ ਰਹੀ ਹੈ । ਫਿਜੂਲਖਰਚੀ ਉੱਤੇ ਕਾਬੂ ਰੱਖੋ ।

ਕਰਕ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਤਰੱਕੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਣਗੇ :
ਰਾਸ਼ਿ ਸਵਾਮੀ ਚੰਦਰਮਾ ਸ਼ਸ਼ਠਮ ਭਾਵ ਵਿੱਚ ਸੰਚਾਰ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ , ਇਹ ਕਿਸੇ ਅੰਤਰਵਿਰੋਧ ਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇ ਸਕਦੇ ਹੈ । ਵਿਅਵਸਾਇਕ ਯੋਜਨਾ ਨੂੰ ਜੋਰ ਮਿਲੇਗਾ । ਸਿਹਤ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੁਚੇਤ ਰਹੇ । ਕਾਰਜ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਕਠਿਨਾਈਆਂ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ਕਰਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਕਰਿਅਰ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਦੇ ਮੌਕੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਣਗੇ । ਦੀਰਘਕਾਲਿਕ ਨਿਵੇਸ਼ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਰਹਾਂਗੇ ।

ਸਿੰਘ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਲੇਨ – ਦੇਨ ਵਿੱਚ ਸਾਵਧਾਨੀ ਰੱਖੋ :
ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੀ ਰਾਸ਼ੀ ਉੱਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਪੰਚਮ ਦਾ ਅਤੇ ਤੀਸਰੀ ਭਾਵ ਵਿੱਚ ਤੱਕੜੀ ਰਾਸ਼ਿਗਤ ਕੇਤੁ ਅਭੀਸ਼ਟ ਸਿੱਧਿ ਕਾਰਕ ਹੈ । ਗ੍ਰਹੋਪਯੋਗੀ ਵਸਤਾਂ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗੀ । ਅਧੀਨਸਥ ਕਰਮਚਾਰੀ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਰਿਸ਼ਤੇਦਾਰ ਦੇ ਕਾਰਨ ਤਨਾਵ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਰੁਪਏ ਪੈਸੇ ਦੇ ਲੇਨ – ਦੇਨ ਵਿੱਚ ਸਾਵਧਾਨੀ ਰੱਖੋ । ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਪੱਖ ਵਲੋਂ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੋਵੇਗਾ । ਵਾਹਨ ਪ੍ਰਯੋਗ ਵਿੱਚ ਸਾਵਧਾਨੀ ਰੱਖੋ ।

ਕੰਨਿਆ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਖਾਨ – ਪਾਨ ਵਿੱਚ ਸੰਜਮ ਵਰਤੋ :
ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੀ ਰਾਸ਼ੀ ਵਲੋਂ ਦੂਸਰਾ ਕੇਤੁ ਸੱਤਵਾਂ ਗੁਰੂ ਯੋਗ ਬਣਾ ਹੋਇਆ ਹੈ । ਅਤ: ਤੁਸੀ ਕੁੱਝ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਰ ਵਿਖਾਉਣ ਦੀ ਉਧੇੜਬੁਣ ਵਿੱਚ ਰਹਾਂਗੇ । ਆਰਥਕ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ । ਬਾਣੀ ਦੀ ਸੌੰਮਿਅਤਾ ਤੁਹਾਡੀ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਠਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰੇਗੀ । ਸਿਹਤ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੁਚੇਤ ਰਹੇ । ਖਾਨ – ਪਾਨ ਵਿੱਚ ਸੰਜਮ ਵਰਤੋ । ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਪੱਖ ਵਲੋਂ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੋਵੇਗਾ ।

ਤੁਲਾ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਲੜਾਈ ਅਤੇ ਵਿਵਾਦ ਵਲੋਂ ਬਚੀਏ :
ਰਾਸ਼ੀ ਉੱਤੇ ਦੂਸਰਾ ਘਰ ਦਾ ਚੰਦਰਮਾ ਪਹਿਲਾਂ ਭਾਵ ਵਿੱਚ ਕੇਤੁ ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੇ ਪੁਰਸ਼ਾਰਥ ਅਤੇ ਪਰਾਕਰਮ ਦੀ ਵਾਧਾ ਕਰੇਗਾ । ਰੋਜਗਾਰ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਕਰਣ ਵਾਲੀਆਂ ਲਈ ਸਮਾਂ ਅਨੁਕੂਲ ਹੈ , ਕਰਿਅਰ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਲਈ ਚੰਗੇ ਮੌਕੇ ਮਿਲਣਗੇ । ਆਰਥਕ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਸਫਲ ਹੋਣਗੇ । ਖਾਨ – ਪਾਨ ਉੱਤੇ ਸੰਜਮ ਰੱਖੋ । ਨੌਕਰੀ ਪੇਸ਼ਾ ਜਾਤਕ ਕਾਰਿਆਸਥਲ ਉੱਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਲੜਾਈ ਅਤੇ ਵਿਵਾਦ ਵਲੋਂ ਬਚੀਏ ।

ਵ੍ਰਸਚਿਕ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਦਾ ਪਰਾਭਵ ਹੋਵੇਗਾ :
ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਸਵਾਮੀ ਮਿਥੁਨ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਹੋਕੇ ਅਸ਼ਟਮ ਭਾਵ ਵਿੱਚ ਪੁਰਾਣੇ ਰੋਗ ਕਰਜਾ ਵਲੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਦਿਲਾਏਗਾ । ਵਿਅਵਸਾਇਕ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੰਮਾਂ ਵਲੋਂ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ । ਖਾਨ – ਪਾਨ ਵਿੱਚ ਸੰਮਏ ਰੱਖੋ । ਬੇਲੌੜਾ ਖ਼ਰਚ ਦਾ ਸਾਮਣਾ ਕਰਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ । ਵਿਰੋਧੀਆਂ ਦਾ ਪਰਾਭਵ ਹੋਵੇਗਾ । ਰੋਜੀ ਰੋਜਗਾਰ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ ।

ਧਨੁ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਪੱਖ ਵਲੋਂ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੋਵੇਗਾ :
ਤੁਹਾਡੀ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਸਵਾਮੀ ਬ੍ਰਹਸਪਤੀ ਮੀਨ ਰਾਸ਼ੀ ਉੱਤੇ ਪਗਡੰਡੀ ਹੈ ਅਤ: ਗੁਪਤ ਵੈਰੀ , ਈਰਖਾਲੂਆਂ ਸਾਥੀਆਂ ਵਲੋਂ ਸੁਚੇਤ ਰਹੇ । ਆਰਥਕ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੰਮਾਂ ਵਲੋਂ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ । ਬਾਣੀ ਦੀ ਸੌੰਮਿਅਤਾ ਤੁਹਾਡੀ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਠਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰੇਗੀ । ਸਿਹਤ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਸੁਚੇਤ ਰਹੇ । ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਪੱਖ ਵਲੋਂ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਮਦਦ ਲਈ ਵੀ ਤਿਆਰ ਰਹਾਂਗੇ ।

ਮਕਰ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਹਾਲਤ ਸੁਖਦ ਅਤੇ ਲਾਭਪ੍ਰਦ ਹੋਵੇਗੀ :
ਤੁਹਾਡੀ ਰਾਸ਼ੀ ਉੱਤੇ ਦੂਸਰਾ ਸ਼ਨੀ ਤੀਸਰੀ ਗੁਰੂ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੈ । ਦਸਵਾਂ ਭਾਵ ਵਿੱਚ ਕੇਤੁ ਵਿਵੇਕਪੂਰਣ ਕਾਰਜ ਸੰਪਾਦਨ ਰੋਜੀ ਰੋਜਗਾਰ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ । ਉਪਹਾਰ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨ ਦਾ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਮਿਲੇਗਾ । ਦੂਸਰੀਆਂ ਵਲੋਂ ਸਹਿਯੋਗ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਸਫਲ ਹੋਣਗੇ । ਯਾਤਰਾ ਦੇਸ਼ਾਟਨ ਦੀ ਹਾਲਤ ਸੁਖਦ ਅਤੇ ਲਾਭਪ੍ਰਦ ਹੋਵੇਗੀ । ਪਿਆਰਾ ਵਿਅਕਤੀ ਭੇਂਟ ਸੰਭਵ ।

ਕੁੰਭ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਸੰਤੁਲਨ ਬਣਾਕੇ ਰੱਖੋ :
ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੀਆਂ ਦੇ ਰਾਜਨੀਤਕ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਅੱਜ ਫਲੀਭੂਤ ਹੋਣਗੇ । ਸ਼ਾਸਨ ਸੱਤਾ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ । ਨੌਕਰੀ ਪੇਸ਼ਾ ਜਾਤਕੋਂ ਦੀ ਅੱਜ ਪਦ ਅਤੇ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਠਾ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗੀ । ਕਿਸੇ ਅਨਿੱਖੜਵਾਂ ਮਿੱਤਰ ਵਲੋਂ ਮਿਲਾਪ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ । ਕਮਾਈ ਅਤੇ ਖ਼ਰਚ ਵਿੱਚ ਸੰਤੁਲਨ ਬਣਾਕੇ ਰੱਖੋ ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਆਰਥਕ ਹਾਲਤ ਖ਼ਰਾਬ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ । ਵਿਅਵਸਾਇਕ ਯਾਤਰਾ ਦਾ ਯੋਗ ਬੰਨ ਰਿਹਾ ਹੈ ।

ਮੀਨ ਆਰਥਕ ਰਾਸ਼ੀ : ਵਰਚਸਵ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗੀ :
ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੀ ਰਾਸ਼ੀ ਵਲੋਂ ਚੰਦਰਮਾ ਦਸਵਾਂ ਰਾਜ ਫਤਹਿ ਕਾਰਕ ਹੈ । ਪੁਰਾਣੇ ਝਗੜੇ ਅਤੇ ਝੰਝਟਾਂ ਵਲੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲੇਗੀ ਅਤੇ ਵਿਅਵਸਾਇਕ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਠਾ ਵਧੇਗੀ । ਨੌਕਰੀ ਪੇਸ਼ਾ ਜਾਤਕੋਂ ਨੂੰ ਉਪਹਾਰ ਅਤੇ ਸਨਮਾਨ ਦਾ ਮੁਨਾਫ਼ਾ ਮਿਲੇਗਾ । ਕਿਸੇ ਕਾਰਜ ਦੇ ਸੰਪੰਨ ਹੋਣ ਵਲੋਂ ਤੁਹਾਡੇ ਸੁਭਾਅ ਅਤੇ ਵਰਚਸਵ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗੀ । ਸਹੁਰਾ-ਘਰ ਪੱਖ ਵਲੋਂ ਤਨਾਵ ਮਿਲੇਗਾ । ਦੋਸਤੀ ਸੰਬੰਧ ਮਧੁਰ ਹੋਣਗੇ ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *