ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਗੁਸਾ ,ਚਿੜਚਿੜਾਪਨ ਅਤੇ ਜ਼ਿਦੀਪੁਣਾ ਦੀਨਾ ਵਿਚ ਖ਼ਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ , ਕਰੋ ਇਹ ਉਪਾਅ

ਅੱਜ ਕੱਲ ਦੇ ਬੱਚੇ ਜ਼ਿੱਦੀ ਅਤੇ ਗੁੱਸੇ ਵਾਲੇ ਹੁੰਦੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਮਾਪਿਆਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਗੁੱਸੇ ਵਾਲਾ ਵਿਵਹਾਰ ਮਾਪਿਆਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਚਿੰਤਾਜਨਕ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਬੱਚਾ ਵੀ ਹਰ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਗੁੱਸੇ ‘ਚ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਜ਼ਿੱਦ ਕਰਨ ਲੱਗ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਆਦਤਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਕੁਝ ਤਰੀਕੇ ਅਪਣਾਉਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।

ਬੱਚੇ ਦੇ ਗੁੱਸੇ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਜੋਤਸ਼ੀ ਉਪਾਅ ਵੀ ਅਜ਼ਮਾ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਕਿਉਂਕਿ ਕਈ ਵਾਰ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ੁਭ ਗ੍ਰਹਿ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਬੱਚਾ ਗੁੱਸੇ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕਿਹੜੇ ਜੋਤਿਸ਼ ਉਪਾਅ ਦੁਆਰਾ ਬੱਚੇ ਦੇ ਗੁੱਸੇ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ
ਤੁਹਾਡੀ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਹੱਲ ਸੰਕਟ ਮੋਚਨ ਭਗਵਾਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਕੋਲ ਹੈ। ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਬੱਚੇ ਦਾ ਗੁੱਸਾ ਘੱਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਬੱਚਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਜ਼ਿੱਦੀ, ਚਿੜਚਿੜਾ, ਗੁੱਸੇ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਜਾਂ ਹੋਰ ਬਜ਼ੁਰਗਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਸੁਣਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਹਰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਬੱਚੇ ਦੇ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਦੇ ਖੱਬੇ ਪੈਰ ਦਾ ਸਿੰਦੂਰ ਲਗਾਓ।

ਗੁਰੂ ਦੀ ਬਖਸ਼ਿਸ਼
ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਜੁਪੀਟਰ ਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਸ਼ਕਤੀ ਅਤੇ ਬੁੱਧੀ ਦਾ ਦਾਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਹਰ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਗੁੱਸਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਬੱਚੇ ਦੇ ਸਿਰ ‘ਤੇ ਸ਼ਹਿਦ ਨਾਲ ਭਰਿਆ ਭਾਂਡਾ ਰੱਖ ਕੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮੰਦਰ ‘ਚ ਦਾਨ ਕਰ ਦਿਓ। ਇਸ ਨਾਲ ਬੱਚੇ ਦਾ ਮਨ ਸ਼ਾਂਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬੱਚਾ ਅਨੁਕੂਲ ਵਿਵਹਾਰ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ।

ਚੰਦਨ ਦਾ ਪੇਸਟ
ਤੁਸੀਂ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਬੱਚੇ ਦੇ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਚੰਦਨ ਦਾ ਪੇਸਟ ਵੀ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਰਾਹੂ ਦੋਸ਼ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ, ਬੱਚੇ ਦਾ ਮਨ ਵੀ ਸ਼ਾਂਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਨਾਲ ਹੀ ਬੱਚੇ ਦਾ ਗੁੱਸਾ ਘੱਟ ਜਾਵੇਗਾ।

ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਚੰਦ ਬੱਚੇ ਗਲੇ ਵਿੱਚ ਪਹਿਨਦੇ ਹਨ
ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਚਾਂਦੀ ਨੂੰ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਧਾਤੂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਚੰਦਰਮਾ ਨੂੰ ਮਨ ਦਾ ਕਾਰਕ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਚਾਂਦੀ ਮਨ ਨੂੰ ਸ਼ਾਂਤ ਰੱਖਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਚਾਂਦੀ ਦਾ ਚੰਦਰਮਾ ਗਲੇ ‘ਚ ਪਾਉਣ ਨਾਲ ਬੱਚਿਆਂ ਦਾ ਮਨ ਸ਼ਾਂਤ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਗੁੱਸਾ ਅਤੇ ਚਿੜਚਿੜਾਪਨ ਕਾਬੂ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *