ਹੰਜੂ ਸਾਫ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ ਵੱਡੀ ਦਰਦਨਾਕ ਘਟਨਾ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਹੈ

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਸਥਾਨ ਹੈ। ਪੌਰਾਣਿਕ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਆਪਣੇ ਕਰਮਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਫਲ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਨਿਆਂ ਦਾ ਦੇਵਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਭਾਵ ਜੋ ਲੋਕ ਚੰਗੇ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਗਰੀਬਾਂ ਅਤੇ ਕਮਜ਼ੋਰਾਂ ਨੂੰ ਤੰਗ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ, ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਫਲ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਗਰੀਬਾਂ ਅਤੇ ਕਮਜ਼ੋਰਾਂ ‘ਤੇ ਜ਼ੁਲਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦਾ ਪ੍ਰਕੋਪ ਝੱਲਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। 23 ਅਕਤੂਬਰ 2022 ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਗ੍ਰਹਿ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸਿੱਧਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਸੁਆਮੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਧਨੁ, ਮਕਰ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ‘ਚ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਦ ਸਤੀ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ।

ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਢੇ ਸ਼ਤਾਬਦੀ ਦਾ ਦੂਜਾ ਪੜਾਅ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਤਿੰਨਾਂ ਪੜਾਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਦੂਜਾ ਪੜਾਅ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੁਖਦਾਈ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਤੇ ਚੱਲ ਰਹੇ ਸ਼ਨੀ ਸਤੀ ਦਾ ਦੂਜਾ ਪੜਾਅ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਕਾਫੀ ਵਧ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਸਾਢੇ 10 ਸਾਲ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਉਪਾਅ।

ਸਾਢੇ ਚਾਰ ਤੋਂ ਬਚਣ ਲਈ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ ਇਹ ਉਪਾਅ
ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਤਿਲ ਅਤੇ ਪਰੂਫ ਦਾਲ ਦਾਨ ਕਰੋ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਤੋਂ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਹੋ ਤਾਂ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਦਾ ਸਤੀ ਦੇ ਦੁੱਖ ਘੱਟ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਲੀ ਗਾਂ ਅਤੇ ਕਾਲੇ ਕੁੱਤੇ ਨੂੰ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਘੱਟ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਹੀ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਸਾਰਾ ਉੜਦ, ਲੋਹਾ, ਕਾਲਾ ਕੱਪੜਾ, ਤਿਲ, ਤੇਲ ਆਦਿ ਚੜ੍ਹਾਓ।
ਹਰ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਪੀਪਲ ਦੀ ਜੜ੍ਹ ਨੂੰ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਓ, ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ ਅਤੇ ਸੱਤ ਵਾਰ ਪਰਿਕਰਮਾ ਕਰੋ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਜਾਂ ਧੀਏ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹੋ ਤਾਂ ਕਾਲੇ ਘੋੜੇ ਦੀ ਨਾਲ ਜਾਂ ਕਿਸ਼ਤੀ ਦੀ ਮੇਖ ਦੀ ਬਣੀ ਅੰਗੂਠੀ ਪਹਿਨੋ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲੇਗੀ।
ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਸਰੋਂ ਦੇ ਤੇਲ ਦੇ ਨਾਲ ਆਕ ਦੇ ਫੁੱਲ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਦੇ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਘੱਟ ਹੋਣਗੇ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *