29 ਜੂਨ 2023, ਵੀਰਵਾਰ ਸਾਲ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਇਕਾਦਸ਼ੀ ਦਾ ਮਹਾਉਪਾਅ

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀਵਰ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਰੀਤੀ-ਰਿਵਾਜਾਂ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਜੁਪੀਟਰ ਨੂੰ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਨੂੰ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦਾ ਗੁਰੂ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਅਤੇ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਜਲਦੀ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਨਾਲ ਹੀ ਪ੍ਰਭੂ ਜੀ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਦੇਸੀ ਦੇ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਆਸਾਨ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਗੁਰੂ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਦੇ ਰਸਤੇ ਵਿਚ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪ੍ਰਭੂ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਉੱਚ ਵਿਦਿਆ ਅਤੇ ਬੇਸ਼ੁਮਾਰ ਧਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀਆਂ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਵੀ ਬਣ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ।

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਘਰੇਲੂ ਜੀਵਨ, ਨੌਕਰੀ, ਦੌਲਤ ਅਤੇ ਉੱਚ ਸਿੱਖਿਆ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਵੀ ਕੀਤੇ ਜਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਕੁਝ ਆਸਾਨ ਉਪਾਅ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ ਇਹ ਕੰਮ
ਇਸ ਦਿਨ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੀਲੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਹ ਵਰਤ ਰੱਖਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਪੀਲੇ ਫਲਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰੋ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਬ੍ਰਹਮਾ ਮੁਹੂਰਤ ‘ਚ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ‘ਓਮ ਬ੍ਰਿ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੇ ਨਮਹ’ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਨ ਨਾਲ ਧਨ ਦੀ ਤਰੱਕੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਅਤੇ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਅਤੇ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੌਲਤ ਅਤੇ ਅਮੀਰੀ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹਨ। ਇਸ ਦਿਨ ਵੀਰਵਾਰ ਦੇ ਵਰਤ ਦੀ ਕਥਾ ਵੀ ਪੜ੍ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਘਰ ‘ਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਆਟੇ ਦੇ ਆਟੇ ਵਿਚ ਛੋਲਿਆਂ ਦੀ ਦਾਲ, ਗੁੜ ਅਤੇ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾ ਕੇ ਗਾਂ ਨੂੰ ਖੁਆਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਨਹਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਇਕ ਚੁਟਕੀ ਹਲਦੀ ਮਿਲਾ ਲਓ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦਿਨ ਆਪਣੀ ਸਮਰਥਾ ਅਨੁਸਾਰ ਕਿਸੇ ਗਰੀਬ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਛੋਲਿਆਂ ਦੀ ਦਾਲ, ਕੇਲਾ, ਪੀਲੇ ਕੱਪੜੇ ਆਦਿ ਦਾਨ ਕਰੋ।

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਨਾ ਤਾਂ ਉਧਾਰ ਦੇਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਲੈਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਮੂਲਵਾਸੀਆਂ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਜੁਪੀਟਰ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਗੜ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਰਥਿਕ ਸੰਕਟ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਜੁਪੀਟਰ ਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਹਰ ਵੀਰਵਾਰ ਪੂਜਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਲਦੀ ਦਾ ਛੋਟਾ ਟਿੱਕਾ ਆਪਣੇ ਗੁੱਟ ਜਾਂ ਗਰਦਨ ‘ਤੇ ਲਗਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰਹਿ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕੰਮ ਦੇ ਹਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਪੈਸਾ ਅਤੇ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *