ਇਹ ਸੰਕੇਤ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਬਦਲਣ ਦੇਣਗੇ ਹੋਵੇਗਾ ਉਹ ਜੋ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਚਹੁੰਦੇ ਹਨ

ਅੱਜ 29 ਮਈ ਦਿਨ ਵੀਰਵਾਰ ਹੈ। ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ, ਵੀਰਵਾਰ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਸਮਰਪਿਤ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਨਿਯਮਾਂ ਅਤੇ ਨਿਯਮਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸੰਸਾਰ ਦੇ ਮਾਲਕ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਸ਼ਰਧਾਲੂ ਉਸ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਸ ਦੀ ਬਖਸ਼ਿਸ਼ ਨਾਲ ਭਗਤਾਂ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਦਾ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੁਝ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਅਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਲੇਖ ਵਿਚ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੇਵਾਂਗੇ

ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੇਲੇ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੇਲੇ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦਾ ਨਿਵਾਸ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਿਨ ਕੇਲੇ ਦੇ ਪੌਦੇ ਨੂੰ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਛੋਲੇ-ਗੁੜ ਅਤੇ ਹਲਦੀ ਵੀ ਚੜ੍ਹਾਓ।ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਹਲਦੀ ਪਾ ਕੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਦੀ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਸਮੇਂ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਫਲ ਜ਼ਰੂਰ ਲੈਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸੰਨ ਕਰਦਾ ਹੈ।ਸੋਨਾ, ਹਲਦੀ, ਚਨੇ, ਪੀਲੇ ਫਲ ਆਦਿ ਪੀਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਅਤੇ ਕਿਸਮਤ ਵਧਦੀ ਹੈ।ਜੁਪੀਟਰ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ

ਗੁਰੂ ਦੇ ਅਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਅਤੇ ਗੁਰੂ ਦੇ ਫਲਦਾਇਕ ਹੋਣ ਲਈ ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਇਹ ਵਰਤ ਗਿਆਨ-ਵਿਗਿਆਨ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਅਤੇ ਉੱਤਮ ਪਦਵੀ ਦਾਤਾ, ਦੌਲਤ ਦੀ ਸਥਿਰਤਾ ਅਤੇ ਵਿਆਹੁਤਾ ਸੁੱਖ, ਸੰਤਾਨ ਸੁੱਖ, ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਦਾ ਵੀ ਸੂਚਕ ਹੈ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਵੀਰਵਾਰ ਤੋਂ ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ। ਵੀਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੀਲੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨੋ ਅਤੇ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਕੇਸਰ ਜਾਂ ਹਲਦੀ ਦਾ ਤਿਲਕ ਲਗਾਓ।

ਇਸ ਦਿਨ ਕੇਲੇ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ‘ਤੇ ਜਾ ਕੇ ਹਲਦੀ-ਸਰ੍ਹੋਂ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪਾਣੀ ਦਿਓ ਅਤੇ “ਓਮ ਗ੍ਰੀਨ ਗ੍ਰੀਨ ਗ੍ਰਾਂ ਸ: ਗੁਰੂਵੇ ਨਮਹ” ਇਸ ਬੀਜ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਿੰਨਾ ਹੋ ਸਕੇ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਭੋਜਨ ਵਿੱਚ ਛੋਲਿਆਂ ਦੀ ਦਾਲ, ਹਲਵਾ, ਕੇਸਰ ਦੇ ਚੌਲ ਆਦਿ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰੋ। ਭੋਜਨ ਦਾ ਕੁਝ ਹਿੱਸਾ ਗਾਂ ਜਾਂ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਨੂੰ ਦਿਓ ਅਤੇ ਭੋਜਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਖਾਓ। ਆਖ਼ਰੀ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਹਵਨ ਕ੍ਰਿਆ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਚੇ-ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਉਪਰੋਕਤ ਪਦਾਰਥਾਂ ਨਾਲ ਪੀਲਾ ਕੱਪੜਾ, ਛੋਲਿਆਂ ਦੀ ਦਾਲ, ਪੀਲੇ ਚੰਦਨ ਦਾ ਲੇਪ ਆਦਿ ਦੱਖਣ ਵਜੋਂ ਚੜ੍ਹਾਓ।

ਵੀਰਵਾਰ ਮੂਲ ਦਿਨ ਹੈ ਜੋ ਗਿਆਨ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਲਈ, ਮਾਂ ਭਗਵਤੀ ਲਈ ਹੈ। ਗੁਰੂ ਦੀ ਆਪਣੀ ਕੋਈ ਹੋਂਦ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਕੁਦਰਤ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਕਲਿਆਣ ਲਈ ਆਪਣਾ ਪ੍ਰਤੀਨਿਧ ਬਣਾ ਕੇ ਭੇਜਦੀ ਹੈ।

ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਦੇ ਹਰ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਸੁੱਖ ਸ਼ਾਂਤੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸਿਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਮਨੁੱਖ ਆਤਮਿਕ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਸੰਪੂਰਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਮਨੋਕਾਮਨਾਵਾਂ ਪੂਰੀਆਂ ਹੋ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਨੂੰ ਦੁਸ਼ਮਣਾਂ ਦਾ ਡਰ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ, ਦੁਸ਼ਮਣ ਭਾਵੇਂ ਤਕੜਾ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋਵੇ, ਨੁਕਸਾਨ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚਾ ਸਕਦਾ।

ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਇੰਦਰੀਆਂ ਸੰਜਮ ਹੋਣ ਲੱਗਦੀਆਂ ਹਨ, ਵਿਕਾਰਾਂ, ਵਿਕਾਰਾਂ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਅਣਵਿਆਹੀਆਂ ਲੜਕੀਆਂ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵਰਤ ਰੱਖਦੀਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਅਨੁਸਾਰ ਜੀਵਨ ਸਾਥੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਜਾਦੂ-ਟੂਣੇ ਜਾਂ ਭੂਤ-ਪ੍ਰੇਤ ਦਾ ਕੋਈ ਅਸਰ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ। ਜੋ ਵਿਅਕਤੀ ਜੀਵਨ ਲਈ ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਦਾ ਹੈ, ਉਹ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਨਰਕ ਜੀਵਨ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਨਹੀਂ ਕਰਦਾ, ਉਹ ਸਵਰਗੀ ਜੀਵਨ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜੋ ਵਿਅਕਤੀ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਨਿਯਮਾਂ ਨਾਲ ਵਰਤ ਰੱਖਦਾ ਹੈ, ਉਸ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇੰਨੇ ਸੰਸਕਾਰ ਜਾਗ੍ਰਿਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਉਹ ਲੋੜ ਪੈਣ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਹੱਥ ਦੀ ਛੋਹ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀਆਂ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਰੀਰਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਠੀਕ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਵਿਆਹੁਤਾ ਨੁਕਸ ਦੂਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਧਾਰਮਿਕ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ ਗੁਰੂ ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਜੁਪੀਟਰ ਦੇਵਗੁਰੂ ਹੈ। ਉਸਨੂੰ ਗਿਆਨ ਦਾ ਦੇਵਤਾ ਵੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਗੁਰੂ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਕਿਸਮਤ ਜਾਂ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਨਿਰਣਾਇਕ ਵੀ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੁਪੀਟਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਸ਼ੁਭ, ਕੋਮਲ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।ਜੁਪੀਟਰ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਔਰਤਾਂ ਦੋਵਾਂ ਦੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਣ ਭੂਮਿਕਾ ਅਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਗੁਰੂ ਪੁਰਸ਼ ਤੱਤ ਦਾ ਕਾਰਕ ਹੈ। ਇਸੇ ਲਈ ਇਹ ਵਰਤ ਲੋਕ ਪਰੰਪਰਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਹੈ, ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਵਿਆਹ ਸੰਬੰਧੀ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਆ ਰਹੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਅਤੇ ਮਰਦਾਂ ਨੂੰ ਦਰਪੇਸ਼ ਆਰਥਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਗੁਰੂ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਲਈ ਵੀ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਜੁਪੀਟਰ ਦੇ ਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਨਿਮਰ, ਪਿਆਰ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਦੇ ਅਮੀਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਮਹੀਨੇ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਕਲਪੱਖ ਦੇ ਦਿਨ ਅਨੁਰਾਧਾ ਨਕਸ਼ਤਰ ਅਤੇ ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਸੰਯੋਗ ਹੈ। ਵੀਰਵਾਰ ਦਾ ਵਰਤ ਉਸੇ ਦਿਨ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ।

ਦੇਵਗੁਰੂ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਦੀ ਮੂਰਤੀ ਨੂੰ ਬਰਤਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਪੀਲੇ ਕੱਪੜੇ, ਪੀਲੇ ਫੁੱਲ, ਚਮੇਲੀ ਦੇ ਫੁੱਲ ਅਤੇ ਅਕਸ਼ਤ ਆਦਿ ਨਾਲ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਕੁਰਬਾਨੀ ਵਾਲੇ ਪੁਰਸ਼ ਗੁਰੂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਵੇਲੇ ਇੱਕ ਨੂੰ ਪਵਿੱਤਰ ਧਾਗਾ ਪਹਿਨਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਪੰਚੋਪਚਾਰ ਪੂਜਾ ਕਰੋ, ਭੋਗ ਵਿੱਚ ਪੀਲੀ ਚੀਜ਼ ਜਾਂ ਫਲ ਚੜ੍ਹਾਓ।

ਗੁਰੂ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤੀ ਤੋਂ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਦੀ ਅਰਦਾਸ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਉਸ ਦਿਨ ਬ੍ਰਾਹਮਣਾਂ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਛਕਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਭੋਜਨ ਪਦਾਰਥ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਖਾਣੇ ਵਿੱਚ ਛੋਲਿਆਂ ਦੀਆਂ ਬਣੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਜ਼ਰੂਰ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ। ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੀਆਂ ਵਸਤੂਆਂ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਕੱਪੜੇ ਅਤੇ ਧਾਰਮਿਕ ਪੁਸਤਕਾਂ ਦਾਨ ਕਰਨੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ। ਸੋਨੇ ਦਾ ਦਾਨ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸ਼ੁਭ ਹੈ ਜੋ ਜਲਦੀ ਫਲ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਬ੍ਰਹਮਭੋਜ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਵ੍ਰਤੀ ਨੂੰ ਭੋਜਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਸੱਤ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਅਖੰਡ ਵਰਤ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰਹਿ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਬਣੇ ਅਸ਼ੁਭ ਯੋਗ ਅਤੇ ਨੁਕਸ ਸ਼ਾਂਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦਾ ਨਾਸ਼ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਵਧੀਆ ਲਾੜਾ-ਲਾੜੀ ਮਿਲਣ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਬਲ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਹਨ।

ਗੁਰੂ ਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਲਈ ਮੰਤਰਾਂ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਨਾ ਫਲਦਾਇਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਮੰਤਰ ਦੇ 3, 5 ਜਾਂ 16 ਚੱਕਰ “ਓਮ ਗ੍ਰੀਨ ਗ੍ਰੀਨ ਗ੍ਰੰ ਸਹਿ ਗੁਰਵੇ ਨਮਹ” ਦਾ ਜਾਪ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਕੁੰਡਲੀ ਵਿਚ ਜੁਪੀਟਰ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੈ, ਭੋਜਨ ਵਿਚ ਛੋਲੇ, ਚੀਨੀ ਅਤੇ ਘਿਓ ਦੇ ਬਣੇ ਲੱਡੂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।ॐ ਓਮ ਬ੍ਰਿਹਸਪਤਯੇ ਨਮਃ । ਓਮ ਗ੍ਰੈਂਡ ਗ੍ਰੀਨ ਗ੍ਰੈਂਡ ਸਹ ਗੁਰੂਵੇ ਨਮ: ॐ ਓਮ ਹ੍ਰੀਂ ਨਮਃ । ਓਮ ਹਿਰ ਆਨ ਕਸ਼ਣਯੋੰ ਸਾਹ। ਤੁਸੀਂ ਮੰਤਰਾਂ ਦਾ ਜਾਪ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *