ਪਵਿੱਤਰ ਨਾਰੀ ਦੇ 10 ਲਕਸ਼ਨ, ਘਰ ਨੂੰ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ ਸਵਰਗ, ਸਾਕਸ਼ਾਤ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਘਰ

ਦੋਸਤੋ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਗਸ਼ੈਲੀ ਅਉਰਾਤ ਦੀਆਂ ਖਾਸ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਬਾਰੇ ਦਸਾਂਗੇ । ਦੋਸਤੋ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ 10 ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੀ ਔਰਤਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਰੂਪ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੌਭਾਗਿਅਵਤੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਭਾਰਤੀ ਸੰਸਕ੍ਰਿਤੀ ਵਿੱਚ ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਅਵਤਾਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਗ੍ਰਿਹਣੀ ਦੇ ਕੋਲ ਹੈ ਘਰ ਚਲਾਣ ਦਾ ਵਰਦਾਨ ਮਾਂ ਅੰਨਪੂਰਣਾ ਨੇ ਇਸਤਰੀ ਨੂੰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਇਹ ਉਪਹਾਰ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਿਸ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇਸਤਰੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ

ਹੈ ਉਸ ਘਰ ਵਿੱਚ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੀ ਰਿਹਾਇਸ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ । ਕਿਉਂਕਿ ਸਦਾਚਾਰੀ ਇਸਤਰੀ ਘਰ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਜੋਡ਼ੇ ਰੱਖਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਮੈਬਰਾਂ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮੇਲ – ਮਿਲਾਪ ਬਣਾਏ ਰੱਖਦੀ ਹੈ । ਉਥੇ ਹੀ, ਵੱਖ – ਵੱਖ ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸੌਭਾਗਿਅਸ਼ਾਲੀ ਇਸਤਰੀ ਅਤੇ ਇਸਤਰੀ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਦਾ ਵਰਣਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਆਓ ਜੀ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੱਛਣਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ… .

ਸੌਭਾਗਿਅਵਤੀ ਔਰਤ
ਸੁਭਾਗ ਵਲੋਂ, ਇੱਕ ਔਰਤ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ

1 . ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜਿਸ ਇਸਤਰੀ ਦਾ ਮਨ ਸੁੰਦਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ , ਜੋ ਕਦੇ ਕਿਸੇ ਦਾ ਭੈੜਾ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੀ , ਅਜਿਹੀ ਇਸਤਰੀ ਬਹੁਤ ਚੰਗੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ।

2 . ਜੋ ਇਸਤਰੀ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮਧੁਰ ਵਚਨ ਬੋਲਦੀ ਹੈ , ਜਿਸਦੀ ਅਵਾਜ ਮਧੁਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋ ਕਦੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਉੱਚੀ ਅਵਾਜ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਬੋਲਦੀ , ਜੋ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮਧੁਰ ਆਵਾਜ਼ ਵਿੱਚ ਗੱਲ ਕਰਦੀ ਹੈ , ਅਜਿਹੀ ਔਰਤਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ।

3 . ਆਸਤੀਕ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਇੱਕ ਰੂਪ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸੇਵਾ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਹੈ , ਕਸ਼ਮਾਸ਼ੀਲ , ਸਾਊ , ਸੂਝਵਾਨ , ਦਿਆਲੁ ਅਤੇ ਪੂਰੀ ਨਿਸ਼ਠਾ ਦੇ ਨਾਲ ਕਰਤੱਵਾਂ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕਰਦਾ ਹੈ ।

4 . ਜੋ ਇਸਤਰੀ ਮਹਿਮਾਨਾਂ ਦੀ ਇੱਜ਼ਤ – ਆਦਰ ਕਰਦੀ ਹੈ , ਉਹ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਰੂਪ ਹੈ ।

5 . ਦੂਸਰੀਆਂ ਦੇ ਦੁੱਖ ਨੂੰ ਵੇਖਕੇ ਦੁਖੀ ਹੋਕੇ ਆਪਣੀ ਸਾਮਰਥਿਅ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਉਸਦੀ ਸਹਾਇਤਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਜੋ ਦੂਸਰੀਆਂ ਨੂੰ ਦੁੱਖ ਵਿੱਚ ਵੇਖਦੀ ਹੈ, ਉਸਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸੁਖ ਦਾ ਅਨੁਭਵ ਕਰਦੀ ਹੈ ।

6 . ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਭੇਦਭਾਵ ਦੇ ਘਰ ਦੀ ਰਸੋਈ ਵਿੱਚ ਸਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਸਮਾਨ ਰੂਪ ਨਾਲ ਖਾਨਾ ਪ੍ਰੋਸਦੀ ਹੈ ।

7 . ਉਹ ਰੋਜ ਨਹਾ ਕੇ ਅਤੇ ਸਾਫ਼ – ਸੁਥਰੇ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨ ਕੇ ਰਸੋਈ ਵਿੱਚ ਪਰਵੇਸ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ ।

8 . ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਦੇ ਸਮੇਂ ਉਹ ਧੁੱਪ, ਦੀਪ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਬੂਦਾਰ ਅਗਰਬੱਤੀ ਜਲਾ ਕੇ ਦੇਵੀ – ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੂਜਾ ਕਰਦੀਆਂ ਹੈ ।

9 . ਜੋ ਔਰਤਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਪਤੀਵਰਤ ਦੇ ਧਰਮ ਦਾ ਪਾਲਣ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ ।

10 . ਹਮੇਸ਼ਾ ਧਰਮ ਅਤੇ ਨੀਤੀ ਦੇ ਰਸਤੇ ਉੱਤੇ ਚੱਲ ਕੇ ਅਤੇ ਘਰ ਦੇ ਮੈਬਰਾਂ ਨੂੰ ਵੀ ਠੀਕ ਰਸਤੇ ਉੱਤੇ ਚਲਣ ਲਈ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰਦਿਆਂ ਹਨ ਉਹ ਭਾਵਾਂ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਦੇ ਮਾਇਨੇ ‘ਚ ਭਾਗਸ਼ਾਲੀ ਔਰਤ ਹੈ ।

ਦੋਸਤੋ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਦਾ ਮਕਸਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਫੈਲਾਉਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਉਹ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਉਪਾਅ, ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਹਿਮ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ। ਇੱਥੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਲੇਖ ਸਿਰਫ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਜੋਂ ਨਾ ਵਰਤੋ। ਸਾਨੂੰ ਕਮੇਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਕੀ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਇੱਕ ਟਿੱਪਣੀ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵੱਧੀਆ ਲਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ । ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ ਤਾਜਾ ਅੱਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰ ਲਵੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਲਾਈਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ।

ਏਦਾਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ।ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *