ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਹੋ ਜਾਣ ਸਾਵਧਾਨ , ਤੁਹਾਡੇ ਸਰ ਉਤੇ ਕਲਾ ਸਾਇਆ ਮੰਡਰਾ ਰਿਹਾ ਹੈ

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ ਜਾਂ ਇਸ ਦੀ ਗਤੀ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਸਨੂੰ ਨਿਆਂ ਦਾ ਦੇਵਤਾ ਅਤੇ ਫਲਾਂ ਦਾ ਦਾਤਾ ਵੀ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸੂਰਜ ਦਾ ਪੁੱਤਰ ਸ਼ਨੀ ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਕਰਮਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਫਲ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਚੰਗੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਫਲ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬੁਰੇ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਸਜ਼ਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।

ਪੰਚਾਂਗ ਅਨੁਸਾਰ 23 ਜੂਨ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਨੇ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਯਾਨੀ ਇਹ ਇੱਕ ਸਿੱਧੀ ਰੇਖਾ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਸ਼ਾਸਕ ਗ੍ਰਹਿ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਦੀ ਸਤੀ ਦਾ ਦੂਜਾ ਪੜਾਅ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਧਾਰਮਿਕ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਦੀ ਸਤੀ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਦੁਖਦਾਈ ਪੜਾਅ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੇ ਉਪਾਅ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਨੂੰ ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਤੋਂ ਕਦੋਂ ਆਜ਼ਾਦੀ ਮਿਲੇਗੀ?

ਪੰਚਾਂਗ ਅਨੁਸਾਰ 29 ਜੂਨ 2023 ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਨੇ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਢੇ ਤਰੀਕ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਦੁਖਦਾਈ ਦੌਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਜਿੱਥੇ ਮੀਨ, ਕੁੰਭ ਅਤੇ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਢੇ ਸੱਤ ਵਰ੍ਹਿਆਂ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਕੈਂਸਰ ਅਤੇ ਸਕਾਰਪੀਓ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਬਿਸਤਰੇ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਤੋਂ ਪੀੜਤ ਹਨ।

ਪੰਚਾਂਗ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸ਼ਨੀ ਨੇ 23 ਜੂਨ, 2023 ਨੂੰ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਅਤੇ 5 ਜੂਨ ਨੂੰ ਪਿਛਾਂਹ ਵੱਲ ਵਧਣਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ। ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, 12 ਜੁਲਾਈ, 2022 ਨੂੰ, ਇਹ ਪਿਛਾਖੜੀ ਅਵਸਥਾ ਵਿੱਚ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਇਆ ਅਤੇ ਹੁਣ 23 ਅਕਤੂਬਰ ਨੂੰ, ਇਹ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 17 ਜਨਵਰੀ 2023 ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੁਬਾਰਾ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਤਕਲੀਫਾਂ ਹੋਰ ਵਧ ਜਾਣਗੀਆਂ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਧ ਸਤੀ ਤੋਂ ਕਦੋਂ ਆਜ਼ਾਦੀ ਮਿਲੇਗੀ?

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਾਢੇ ਰਾਸ਼ੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ 3 ਜੂਨ 2027 ਨੂੰ ਇਸ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲੇਗੀ।

ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਦੇ ਦੂਜੇ ਪੜਾਅ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ

ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਸਤੀ ਦੇ ਦੂਜੇ ਪੜਾਅ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਮਾਨਸਿਕ, ਸਰੀਰਕ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *