ਬਜ਼ੁਰਗ ਬੀਬੀ ਨੇ ਦਸੇ 2 ਖਾਸ ਨੁਕਤੇ , ਬਰਕਤ ਵੱਧਦੀ ਜਾਵੇਗੀ

ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਜਿਹੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਕਈ ਚਮਤਕਾਰੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਾਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਇਹ ਸਾਡੇ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹਨ। ਰਸੋਈ ਤੋਂ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇਕ ਨੁਸਖਾ ਕੱਢਦੇ ਹੋਏ ਅਸੀਂ ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਹਾਂ।

ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਕਈ ਅਜਿਹੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਕਈ ਚਮਤਕਾਰੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਾਲ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਇਹ ਸਾਡੇ ਲਈ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹਨ। ਰਸੋਈ ਤੋਂ ਅਜਿਹਾ ਹੀ ਇਕ ਨੁਸਖਾ ਕੱਢਦੇ ਹੋਏ ਅਸੀਂ ਅੱਜ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਲੈ ਕੇ ਆਏ ਹਾਂ। ਇਹ ਹੈ ਤੁਹਾਡੀ ਰਸੋਈ ਵਿੱਚ ਵਰਤੀ ਜਾਣ ਵਾਲੀ ਹੀਂਗ।

ਕਰਜ਼ੇ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਇੱਕ ਸਧਾਰਨ ਚਾਲ ਹ, ਹਿੰਗ ਦੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਰਜ਼ੇ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਘਰ ਦੀ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ 5 ਗ੍ਰਾਮ ਹੀਂਗ, 5 ਗ੍ਰਾਮ ਕਪੂਰ ਅਤੇ 5 ਗ੍ਰਾਮ ਕਾਲੀ ਮਿਰਚ ਨੂੰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਪਾਊਡਰ ਬਣਾ ਲਓ, ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਛੋਟੀਆਂ-ਛੋਟੀਆਂ ਗੋਲੀਆਂ ਬਣਾ ਲਓ ਅਤੇ ਸਵੇਰੇ-ਸ਼ਾਮ ਤਿੰਨ ਦਿਨ ਤੱਕ ਘਰ ‘ਚ ਰੱਖ ਦਿਓ। ਅਤੇ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ, ਇਸ ਨਾਲ ਘਰ ਤੋਂ ਬੁਰੀ ਨਜ਼ਰ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।

ਜਦੋਂ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਕੰਮ ਲਈ ਬਾਹਰ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਉੱਪਰ ਇੱਕ ਚੁਟਕੀ ਹੀਂਗ ਦਾ ਚੂਰਨ ਲਗਾ ਕੇ ਉੱਤਰ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਸੁੱਟ ਦਿਓ, ਸਾਰੇ ਕੰਮ ਸਫਲ ਹੋਣਗੇ।

ਹਿੰਗ ਦੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਗਰਾਰੇ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤਾਂਤਰਿਕ ਮਾੜੇ ਪ੍ਰਭਾਵਾਂ ਤੋਂ ਬਚਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਜੇਕਰ ਦੋ ਮਹੀਨੇ ਤੱਕ ਹੀਂਗ ਦੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਗਾਰਗਲ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨੁਸਖੇ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹੋਲੀ ਦੇ ਦਿਨ ਹੀਂਗ ਦੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਕੁਰਲੀ ਕਰਨ ਦੀ ਚਾਲ ਬਹੁਤ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਹਲਦੀ-

ਹਲਦੀ ਆਪਣੇ ਔਸ਼ਧੀ ਗੁਣਾਂ ਲਈ ਜਾਣੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਨੂੰ ਪੂਜਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸਾਮੱਗਰੀ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਅਤੇ ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹਲਦੀ ਦਾ ਸਬੰਧ ਗੁਰੂ ਗ੍ਰਹਿ ਨਾਲ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਹਲਦੀ ਨਾ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਗੁਰੂ ਦੋਸ਼ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਹਲਦੀ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਖਤਮ ਨਾ ਹੋਣ ਦਿਓ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਦੀ ਘਾਟ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸ਼ੁਭ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਆਟਾ-
ਆਟਾ ਰਸੋਈ ਦੇ ਮੁੱਖ ਤੱਤਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਆਟਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਪਰ ਜੇਕਰ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਆਟਾ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਤੁਰੰਤ ਭਰ ਲਓ। ਵਾਸਤੂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਆਟਾ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਣਾ ਅਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਨਾਲ ਇੱਜ਼ਤ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਭੋਜਨ ਦੀ ਕਮੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਗਰੀਬੀ ਆ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਚੌਲ-
ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਸ ਦੇ ਖਤਮ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚੌਲ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰੋ ਕਿਉਂਕਿ ਵਾਸਤੂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਸ ਨੂੰ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਦਰਅਸਲ, ਚਾਵਲ ਦਾ ਸਬੰਧ ਸ਼ੁੱਕਰ ਗ੍ਰਹਿ ਨਾਲ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ, ਵਿਕਾਸ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਸੁੱਖ ਦਾ ਕਾਰਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਰਸੋਈ ਵਿਚ ਚੌਲ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਸ਼ੁਕਰ ਦੋਸ਼ ਦੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਅਤੇ ਵਾਸਤੂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਸ਼ੁੱਕਰ ਅਸ਼ੁੱਧ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਦੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਕੜਵਾਹਟ ਆ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਲੂਣ-
ਲੂਣ ਵੀ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜ਼ ਹੈ ਜੋ ਹਮੇਸ਼ਾ ਰਸੋਈ ‘ਚ ਮੌਜੂਦ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਰਸੋਈ ਵਿੱਚ ਨਮਕ ਦਾ ਡੱਬਾ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਖਾਲੀ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਵਿੱਤੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਆ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਲੂਣ ਦੇ ਡੱਬੇ ਨੂੰ ਖਾਲੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਭਰ ਦਿਓ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *