ਅੱਜ ਸ਼ਾਮ 07:30 ਵਜੇ ਕਿਸਮਤ ਬਦਲੇਗੀ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਹੋ ਜਾਓ ਤਿਆਰ , ਮਾਂ ਲੱਛਮੀ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਹੋਣ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ ਕਿਰਪਾ

ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਬਿਰਾਜਮਾਨ ਹਨ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਪਿਛਾਖੜੀ ਗਤੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਜੋ ਸ਼ਸ਼ ਰਾਜਯੋਗ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉਹ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਫਲਤਾ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਨੌਕਰੀ-ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰੇ ਅਧੂਰੇ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਪੈਸਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸਿਹਤ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸਮਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਚੰਗਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

ਗ੍ਰਹਿ-ਸੰਸਕਾਰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀ ਚੱਕਰ ਵਿੱਚ ਸੰਕਰਮਣ ਦਾ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਵੀ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਸੰਕਰਮਣ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਮਹਾਦਸ਼ਾ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਜੀਵਨ ਵਿਚ ਕਈ ਵੱਡੇ ਬਦਲਾਅ ਆਉਂਦੇ ਹਨ, ਚਾਹੇ ਉਹ ਚੰਗੇ ਬਦਲਾਅ ਜਾਂ ਮਾੜੇ ਬਦਲਾਅ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਜਦੋਂ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਕਿਸੇ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਗਤੀ ਬਦਲਦਾ ਹੈ ਭਾਵ ਪਿਛਾਂਹ ਜਾਂ ਪਿਛਾਂਹ ਵੱਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਵੀ ਇਸ ਦਾ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਕੜੀ ‘ਚ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਵਾਪਸੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਹਨ।

ਦਰਅਸਲ, ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਾਰੇ ਨੌਂ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਪਰਿਵਰਤਨ ਅਤੇ ਸੰਕਰਮਣ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਹੈ, ਪਰ ਸ਼ਨੀ ਸਾਰੇ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਹੌਲੀ ਚਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਢਾਈ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਰਾਸ਼ੀ ਬਦਲਦਾ ਹੈ। ਫਿਲਹਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਹਨ ਅਤੇ ਅਗਲੇ ਢਾਈ ਸਾਲ 2025 ਤੱਕ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਰਹਿਣਗੇ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਨੀ ਸਵਰਾਸ਼ੀ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਹੀ ਪਰਤਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਹਿੰਦੂ ਕੈਲੰਡਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸ਼ਨੀ 17 ਜੂਨ ਦੀ ਰਾਤ 07:30 ਵਜੇ ਤੋਂ 4 ਨਵੰਬਰ ਤੱਕ ਪਿੱਛੇ ਰਹੇਗਾ। ਜਿਸ ਦਾ ਅਸਰ ਸਾਰੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲੇਗਾ। ਕਈ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਲਈ ਮਾੜਾ ਸਮਾਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ, ਜਦਕਿ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਪਿਛਾਖੜੀ ਗਤੀ ਸ਼ਸ਼ ਰਾਜਯੋਗ ਬਣਾਵੇਗੀ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕਿਹੜੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਇਸ ਦਾ ਸ਼ੁਭ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੀ ਲਾਭ ਹੋਵੇਗਾ।

1. ਲਿਓ: ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਪਿਛਾਖੜੀ ਗਤੀ ਲਿਓ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਲਾਭਕਾਰੀ ਹੋਣ ਵਾਲੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਧਨ ਲਾਭ ਹੋਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜੱਦੀ ਜ਼ਮੀਨ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਕੇਸ ਅਦਾਲਤ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਫੈਸਲਾ ਤੁਹਾਡੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੁਰਾਣੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਦਾ ਲਾਭ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ।

2. ਸਕਾਰਪੀਓ : ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਪਿਛਾਖੜੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਸਕਾਰਪੀਓ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਸ਼ਸ਼ ਰਾਜ ਯੋਗ ਬਣਨਾ ਬਹੁਤ ਲਾਭਕਾਰੀ ਰਹੇਗਾ। ਨੌਕਰੀ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸਨਮਾਨ ਵੀ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਵਾਹਨ ਖਰੀਦਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਸਮਾਂ ਅਨੁਕੂਲ ਹੈ, ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਪਰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਨਿਵੇਸ਼ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ, ਨੁਕਸਾਨ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

3. ਕੁੰਭ: ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ‘ਚ ਬਿਰਾਜਮਾਨ ਹਨ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਪਿਛਾਖੜੀ ਗਤੀ ਦੇ ਕਾਰਨ ਜੋ ਸ਼ਸ਼ ਰਾਜਯੋਗ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉਹ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਸਫਲਤਾ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਨੌਕਰੀ-ਕਾਰੋਬਾਰ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲਾਭ ਮਿਲੇਗਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਤੁਹਾਡੇ ਸਾਰੇ ਅਧੂਰੇ ਕੰਮ ਪੂਰੇ ਹੋ ਜਾਣਗੇ ਅਤੇ ਪੈਸਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੀ ਸਿਹਤ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਸਮਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਚੰਗਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *