ਜਨਮ ਅਸ਼ਟਮੀ ‘ਤੇ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੇ ਖੁਦ ਕਿਹਾ ਜੋ ਕੋਈ ਹਲਦੀ ਨਾਲ ਇਹ ਉਪਾਅ ਕਰੇਗਾ, ਮੈਂ ਉਸਦੀ ਤੀਜੋਰੀ ਭਰ ਦੇਵਾਂਗੀ

ਹਲਦੀ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਚੀਜ਼ ਹੈ ਜੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਲਗਭਗ ਹਰ ਭਾਰਤੀ ਰਸੋਈ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇਗੀ। ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਭੋਜਨ ਬਣਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਹਲਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਹਲਦੀ ਦੇ ਚਿਕਿਤਸਕ ਗੁਣਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਸ ਨੂੰ ਚੰਗੀ ਸਿਹਤ ਲਈ ਅਤੇ ਘਰੇਲੂ ਉਪਚਾਰ ਵਜੋਂ ਵੀ ਵਰਤਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਹਲਦੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਜੋਤਸ਼ੀ ਉਪਚਾਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਹਲਦੀ ਦੇ ਕੁਝ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਅਜ਼ਮਾ ਕੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀਆਂ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਮੰਗ ਵਾਲੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਜਲਦੀ ਵਰਤਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਹਲਦੀ ਤੋਂ ਬਿਨਾਂ ਪੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਦੇਰੀ ਦੇ ਕਿਵੇਂ ਹਲਦੀ ਤੁਹਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਸਕਦੀ ਹੈ।

1. ਪੈਸਿਆਂ ਦੀ ਕਮੀ, ਜ਼ਿਆਦਾ ਪੈਸਾ ਖਰਚ ਕਰਨਾ, ਕਮਾਈ ਦੇ ਸਾਧਨਾਂ ਦੀ ਕਮੀ ਜਾਂ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਹਲਦੀ ਦੇ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਠੀਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਕਈ ਵਾਰ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਵੀ ਘਰ ਦੀ ਮਾੜੀ ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਦੇ ਹਰ ਕੋਨੇ ‘ਚ ਹਲਦੀ ਦਾ ਛਿੜਕਾਅ ਕਰੋ ਤਾਂ ਇਸ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਹਲਦੀ ਛਿੜਕਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਉੱਥੇ ਪੂੰਝ ਕੇ ਵੀ ਸਾਫ਼ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਨਾਲ ਘਰ ਦੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ ਅਤੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਦਾ ਪ੍ਰਵਾਹ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਚੀਜ਼ ਤੁਹਾਡੀ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਕਰੇਗੀ।

2. ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਸਿਰਫ ਉਨ੍ਹਾਂ ਘਰਾਂ ‘ਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਲਕਸ਼ਮੀ ਜੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਵਾਲੇ ਘਰਾਂ ‘ਚ ਆਉਣਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਇਸ ਲਈ ਹਰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਘਰ ‘ਚ ਹਲਦੀ ਦਾ ਪਾਣੀ ਜ਼ਰੂਰ ਛਿੜਕਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਦਾ ਨਿਰੰਤਰ ਸੰਚਾਰ ਹੁੰਦਾ ਰਹੇਗਾ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਾ ਸਿਰਫ਼ ਧਨ ਦੀ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਮਿਲੇਗਾ, ਸਗੋਂ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਕੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਦੇਣਗੇ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਨਾ ਸਿਰਫ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਧਨ ਸੰਗ੍ਰਹਿ ਨੂੰ ਵਧਾਏਗਾ ਬਲਕਿ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਸ਼ਾਂਤੀ ਦਾ ਸੱਦਾ ਵੀ ਦੇਵੇਗਾ।

3. ਜੇਕਰ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਝਗੜਾ ਜਾਂ ਤਣਾਅ ਹੈ ਤਾਂ ਵੀ ਹਲਦੀ ਦਾ ਇਹ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੇ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨੂੰ ਟੁੱਟਣ ਤੋਂ ਬਚਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਪੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਕੱਪੜੇ ਪਾਉਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਹੁਣ ਆਪਣੇ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਹਲਦੀ ਦਾ ਇੱਕ ਗੁੰਝਲ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਦੇਵਤਾ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਬੈਠ ਕੇ ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ – ਓਮ ਰਤਯੈ ਕਾਮਦੇਵਾਯ ਨਮ:। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪਤੀ-ਪਤਨੀ ਵਿਚ ਤਣਾਅ ਦਾ ਕਾਰਨ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਦੋਹਾਂ ਵਿਚਕਾਰ ਪਿਆਰ ਵੀ ਵਧਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਦੇ ਨਾਲ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀਰਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਛੋਲਿਆਂ ਦੀਆਂ ਬਣੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

4. ਜੇਕਰ ਕਿਸਮਤ ਤੁਹਾਡਾ ਸਾਥ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦੀ ਤਾਂ ਹਲਦੀ ਤੁਹਾਡੀ ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਨੂੰ ਕਿਸਮਤ ‘ਚ ਬਦਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਜਦੋਂ ਵੀ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾਓ ਤਾਂ ਮੱਥੇ ‘ਤੇ ਹਲਦੀ ਦਾ ਤਿਲਕ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਨਹਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਪਾਣੀ ‘ਚ ਇਕ ਚੁਟਕੀ ਹਲਦੀ ਵੀ ਮਿਲਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਨੌਕਰੀ ਨਾਲ ਜੁੜੀ ਸਮੱਸਿਆ ਦਾ ਹੱਲ ਵੀ ਕਰਨਗੇ।

ਦੋਸਤੋ, ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦਾ ਇਹ ਉਪਾਅ ਪਸੰਦ ਆਇਆ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਨੂੰ ਦੂਜਿਆਂ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰਨਾ ਨਾ ਭੁੱਲੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *