ਸਾਰਾ ਲੇਖਾ ਜੋਖਾ ਬਦਲ ਗਿਆ , ਸ਼ਾਂਤ ਦਿਮਾਗ ਨਾਲ ਵੇਖਣ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ

ਭਾਰਤੀ ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸਥਾਨ ਹੈ। ਇਹ ਸਾਰੇ ਗ੍ਰਹਿਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਭ ਤੋਂ ਹੌਲੀ ਗਤੀ ਵਾਲਾ ਗ੍ਰਹਿ ਹੈ। ਸੂਰਜ ਦੇ ਪੁੱਤਰ ਸ਼ਨੀਦੇਵ ਨੂੰ ਕਰਮ ਦਾਤਾ, ਨਿਆਂ ਦਾ ਪਿਆਰਾ ਅਤੇ ਕਲਿਯੁਗ ਦਾ ਮੈਜਿਸਟਰੇਟ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਗਣਨਾਵਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸ਼ਨੀ 17 ਜੂਨ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਰਾਸ਼ੀ ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਪਿੱਛੇ ਹਟ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੀ ਮਲਕੀਅਤ ਵੀ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਕੋਲ ਹੈ।

ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਪਿਛਾਖੜੀ ਸ਼ਨੀ ਜੀਵਨ ਦੇ ਸਾਰੇ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਅਸ਼ੁਭ ਨਤੀਜਿਆਂ ਨੂੰ ਵਧਾਉਂਦਾ ਹੈ।ਆਓ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਸੰਕਰਮਣ ਅਤੇ ਇਸ ਦੇ ਪਿਛਾਖੜੀ ਹੋਣ ਦਾ ਮਤਲਬ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ-

ਕਰਵ ਦਾ ਮਤਲਬ
ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਗ੍ਰਹਿ ਪਿਛਾਂਹ ਵੱਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਪਿਛਾਖੜੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਖਗੋਲ-ਵਿਗਿਆਨਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਪਿੱਛੇ ਜਾਣ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਆਪਣੇ ਘੁੰਮਣ ਵਾਲੇ ਮਾਰਗ ‘ਤੇ ਉਲਟ ਦਿਸ਼ਾ ਜਾਂ ਪਿੱਛੇ ਵੱਲ ਵਧਦਾ ਪ੍ਰਤੀਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਭੂਗੋਲਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੀ ਗਤੀ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਬਦਲਾਅ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਵੀ ਗ੍ਰਹਿ ਪਿਛਾਂਹ ਵੱਲ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਧਰਤੀ ਦੇ ਬਹੁਤ ਨੇੜੇ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਈ ਗੁਣਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਪਿਛਲਾ ਗ੍ਰਹਿ ਹੋਣਾ ਕੁਝ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਲਈ ਲਾਭਦਾਇਕ ਅਤੇ ਕੁਝ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨਦੇਹ ਹੈ। ਭਾਵ ਸ਼ਨੀ 139 ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਆਪਣੀ ਪਿਛਾਖੜੀ ਅਵਸਥਾ ਵਿੱਚ ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਅਤੇ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਹੋਵੇਗਾ। ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਕੁਝ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ‘ਤੇ ਇਸ ਦਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਵੇਗਾ, ਉਥੇ ਹੀ ਕੁਝ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਵੀ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਇਸ ਸਾਲ, 17 ਜਨਵਰੀ, 2023 ਨੂੰ ਸ਼ਾਮ 5:04 ਵਜੇ, ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੇ ਆਪਣਾ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਛੱਡ ਕੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ 30 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ 6 ਮਾਰਚ ਤੱਕ ਉਹ ਬੇਹੋਸ਼ ਹਾਲਤ ‘ਚ ਸੀ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, 18 ਜੂਨ, 2023 ਨੂੰ ਰਾਤ 10:48 ਵਜੇ ਤੋਂ, ਇਹ ਪਿੱਛੇ ਮੁੜ ਜਾਵੇਗਾ ਅਤੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ 4 ਨਵੰਬਰ, 2023 ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ 8:26 ਵਜੇ ਹੋਵੇਗਾ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਜਿਸ ਘਰ ਵਿਚ ਸ਼ਨੀ ਬਿਰਾਜਮਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਉਸ ਘਰ ਨੂੰ ਤੰਦਰੁਸਤ ਰੱਖਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਜਿਸ ਘਰ ਨੂੰ ਦੇਖਦਾ ਹੈ, ਉਸ ਘਰ ਨੂੰ ਮੁਸੀਬਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਪਿਛਾਖੜੀ ਸੰਕਰਮਣ ਆਪਣੇ ਘਰ ਅਤੇ ਸਥਾਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਨਤੀਜੇ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਕਰਮ ਦਾ ਫਲ ਦੇਣ ਵਾਲਾ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਪਿਛਾਖੜੀ ਸ਼ਨੀ ਮਿਹਨਤ ਅਤੇ ਸਹੀ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰੇਗਾ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਆਲਸੀ ਅਤੇ ਗਲਤ ਕੰਮ ਕਰਨ ਵਾਲਿਆਂ ਨੂੰ ਨਤੀਜੇ ਭੁਗਤਣੇ ਪੈਣਗੇ।

ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਪਿਛਾਖੜੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਮੌਸਮ ‘ਤੇ ਕਾਫੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪਵੇਗਾ। ਤੂਫਾਨ ਦੇ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਬਾਰਿਸ਼ ਹੋਵੇਗੀ। ਫਸਲ ਵੀ ਖਰਾਬ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।
ਆਪਣੀ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਦੇਖੋ ਕਿ ਕਿਸ ਘਰ ਜਾਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀ ਬਿਰਾਜਮਾਨ ਹੈ। ਪਿਛਾਖੜੀ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕੁਝ ਘਰਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਹੋਵੇਗਾ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਕੁਝ ਘਰਾਂ ਵਿਚ ਇਹ ਉਲਟ ਨਤੀਜੇ ਦੇਵੇਗਾ। ਧਿਆਨ ਰਹੇ ਕਿ ਪਿਛਾਖੜੀ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਜਿੱਥੇ ਇਸ ਦੇ ਸ਼ੁਭ ਨਤੀਜੇ ਤੁਹਾਡੀ ਕਿਸਮਤ ਨੂੰ ਬਦਲ ਦੇਣਗੇ, ਉਥੇ ਮਾੜੇ ਨਤੀਜੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੱਡੀ ਮੁਸੀਬਤ ਵਿੱਚ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਜੇਕਰ ਸ਼ਨੀ ਪਹਿਲੇ, ਦੂਜੇ, ਤੀਜੇ, ਛੇਵੇਂ, ਸੱਤਵੇਂ, ਨੌਵੇਂ, ਦਸਵੇਂ ਜਾਂ ਬਾਰ੍ਹਵੇਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸ਼ੁਭ ਫਲ ਮਿਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬੈਠੇ ਸ਼ਨੀ ਤੋਂ ਸਾਵਧਾਨ ਰਹਿਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਕੇ ਇਸ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਜਾਣਨ ਲਈ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਲਿੰਕ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਪਿਛਾਖੜੀ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਭਾਰਤ ਦੀ ਨਿਆਂ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਸਰਗਰਮ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ‘ਚ ਵਿਵਾਦ ਵਧ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਨਵੀਂ ਵਿਵਸਥਾ ਜਾਂ ਕਾਨੂੰਨ ਬਣ ਸਕਦਾ ਹੈ।

ਵਧ ਰਹੇ ਹਵਾ ਪ੍ਰਦੂਸ਼ਣ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਵਾਹਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਨੀਤੀਆਂ ਬਣਾ ਸਕਦੀ ਹੈ।
ਦੱਖਣ ਪੂਰਬੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਪੱਛਮੀ ਦੇਸ਼ਾਂ ਨਾਲ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸਬੰਧਾਂ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਨਵੇਂ ਸਮਝੌਤੇ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ, ਖਣਨ, ਲੋਹਾ, ਚਮੜਾ, ਜੁੱਤੀ ਉਦਯੋਗ, ਪੈਟਰੋਲੀਅਮ ਅਤੇ ਜ਼ਮੀਨ ਜਾਂ ਇਸ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਕਾਸ ਦੀ ਗਤੀ ਨੂੰ ਤੇਜ਼ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਤੇਲ ਅਤੇ ਗੈਸ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਬਿਹਤਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।

ਇਸ ਮਿਆਦ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਬੈਂਕਿੰਗ ਖੇਤਰ, ਵਿੱਤ ਕੰਪਨੀ ਅਤੇ ਤੰਬਾਕੂ ਉਦਯੋਗ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਰਬੜ ਉਦਯੋਗ, ਤੇਲ ਉਦਯੋਗ, ਚਮੜਾ ਅਤੇ ਫੁੱਟਵੀਅਰ ਉਦਯੋਗ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧ ਸਕਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *