ਕੋਈ ਕਿੰਨੀ ਵੀ ਜ਼ਿਦ ਕਰੇ, ਪਰ ਇਹ ਗ਼ਲਤੀ ਦੁਬਾਰਾ ਨਾ ਕਰਨਾ, 17 ਜੂਨ ਤੋਂ 30 ਜੂਨ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ 11ਵਾਂ ਚਿੰਨ੍ਹ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਚੰਦਰਮਾ ਧਨਿਸ਼ਠਾ ਦੇ ਅੱਧ, ਪੂਰੀ ਸ਼ਤਭਿਸ਼ਾ ਅਤੇ ਪੂਰਵ ਭਾਦਰ ਦੇ 2/3 ਵਿੱਚੋਂ ਲੰਘਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨਕਸ਼ਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਏ ਲੋਕ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਕੁੰਭ ਇੱਕ ਵਿਲੱਖਣ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ, ਜੋ ਮਨੁੱਖਤਾ ਦੀ ਅਸਲ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ. ਵੈਦਿਕ ਜੋਤਿਸ਼ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੁੰਭ ਨੂੰ ਖੋਜੀ, ਖੋਜੀ, ਸਾਹਸੀ ਅਤੇ ਦੂਰਦਰਸ਼ੀ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕੁੰਭ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਇਆ ਵਿਅਕਤੀ ਆਧੁਨਿਕ ਅਤੇ ਆਜ਼ਾਦੀ ਪਸੰਦ ਹੈ। ਸੁਭਾਅ ਤੋਂ ਚੰਗੇ-ਚੰਗੇ ਤੇ ਹੱਸਮੁੱਖ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿਚ ਸਮਾਜਕ ਖਿੱਚ ਬਹੁਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਬੁੱਧੀ, ਸੁਭਾਵਿਕਤਾ ਅਤੇ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹੈ। ਉਹ ਸੁਭਾਅ ਤੋਂ ਥੋੜੇ ਬਾਗੀ ਹਨ। ਉਸਦੀ ਪਹੁੰਚ ਦੂਜਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਵੱਖਰੀ ਹੈ। ਉਹ ਬਹੁਤ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਹੈ। ਕਈ ਵਾਰ ਉਹ ਇੰਨੇ ਰਹੱਸਮਈ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਮਝਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਉਹ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਆਪਣੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲੁਕਾਉਂਦੇ ਹਨ. ਇਸ ਸਭ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਕੁਝ ਖਾਸ ਗੱਲਾਂ ਹਨ ਜੋ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਕਿਉਂਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਿਲ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਨਾ ਉਠਾਓ
ਹਰ ਵਿਅਕਤੀ ਆਪਣੀ ਖੂਬੀਆਂ ਤੋਂ ਜਾਣੂ ਹੈ, ਅਜਿਹੇ ‘ਚ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਕਿਸੇ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਕਰਨਾ ਜਾਂ ਸ਼ੱਕ ਕਰਨਾ ਗਲਤ ਹੈ। Aquarians ਅਜਿਹੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦਿਲ ‘ਤੇ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਜੋ ਵੀ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਿਰਾਸ਼ਾ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਮਿਲੇਗਾ।

ਕਦੇ ਵੀ ਕੁੰਭ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਨਾ ਕਰੋ
ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਜੀਓ ਅਤੇ ਜੀਣ ਦਿਓ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਰੱਖਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਹਾਵੀ ਹੋਵੇ। ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਹਾਵੀ ਹੋਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਅਪਮਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਲਈ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ, ਉਹ ਆਪਣੀ ਇੱਜ਼ਤ ਗੁਆ ਬੈਠਣਗੇ।

ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਇਕੱਲੇ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣ ਤੋਂ ਨਾ ਰੋਕੋ
Aquarians ਕਈ ਵਾਰ ਇਕੱਲੇ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਅਜਿਹਾ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕੇਂਦਰਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਦੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਤੋਂ ਥੋੜਾ ਜਿਹਾ ਬ੍ਰੇਕ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਦਾ ਤਰੀਕਾ ਇਕੱਲੇ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਸਵਾਲ ਜਾਂ ਪਾਬੰਦੀ ਲਗਾਉਣਾ ਕਦੇ ਵੀ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗਾ।

ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਹੀ ਤੋਂ ਗਲਤ ਨਾ ਦੱਸੋ
Aquarians ਇਸ ਤੱਥ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਕਿ ਕੋਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਿਖਾਵੇ ਕਿ ਕੀ ਕਰਨਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਸੁਤੰਤਰਤਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਇਸ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਸੁਣਨਾ ਪਸੰਦ ਕਰੇਗਾ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਅਜੇ ਵੀ ਕੁਝ ਸਿਖਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਉਹ ਸੌ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਉਲਟ ਦਿਸ਼ਾ ਵੱਲ ਦੌੜੇਗਾ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *