ਘਰ ਵਿਚ ਕਿਸੇ ਦਿਨ ਇਹ ਇਕ ਕੰਮ ਕਰ ਲੈਣਾ , ਹੋ ਜਾਓਗੇ ਅਮੀਰ

ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਗੱਲ ਨੋਟ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਤੁਲਨਾ ਕਿਸ ਨਾਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਕੀ ਅਸੀਂ ਕਦੇ ਇਸ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਵਾਂਗ ਸੋਚਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਉਸ ਵਾਂਗ ਜੋਖਮ ਉਠਾਉਣ ਲਈ ਤਿਆਰ ਹੋ? ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਜਲਦੀ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਅਮੀਰ ਬਣ ਸਕਦੇ ਹੋ ਪਰ ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ 11 ਤਰੀਕੇ ਅਪਣਾਉਣੇ ਪੈਣਗੇ।

1. ਆਪਣੇ ਆਪ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰੋ, ਸੁਧਾਰ ਕਰਦੇ ਰਹੋ
ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਮੁਲਾਂਕਣ ਕਰੋਗੇ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖੋਗੇ ਕਿ ਸਾਰੇ ਸਫਲ ਲੋਕ ਕਦੇ ਵੀ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਰੁਕਦੇ। ਉਹ ਸੁਧਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸਮਾਂ, ਪੈਸਾ, ਊਰਜਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਸਫਲ ਅਤੇ ਅਮੀਰ ਬਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਆਪਣੇ ਅੰਦਰ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਸੁਧਾਰ ਕਰਦੇ ਰਹਿਣਾ ਹੋਵੇਗਾ।

2. ਇੱਕ ਟੀਚਾ ਬਣਾਓ, ਬਾਕੀ ਦਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰੋ
ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਛੋਟੇ ਟੀਚੇ ਬਣਾਓ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿੱਚ 100 ਜਾਂ 1000 ਰੁਪਏ ਕਮਾਉਣ ਦਾ ਟੀਚਾ ਬਣਾਇਆ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਟੀਚੇ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਪੂਰਾ ਕਰੋ। ਜੋ ਵੀ ਤੁਹਾਨੂੰ 100 ਰੁਪਏ ਜਾਂ 1000 ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਉੱਪਰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਤੁਸੀਂ ਉਸ ਨੂੰ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋ। ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਟੀਚੇ ਦੇ ਤਹਿਤ ਜੋ ਵੀ ਕਮਾਈ ਕੀਤੀ ਹੈ ਉਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਬਚਾ ਸਕਦੇ ਹੋ।

3. ਲੋਕਾਂ ਬਾਰੇ ਸੋਚੋ, ਆਪਣੇ ਬਾਰੇ ਨਹੀਂ
ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਲਈ, ਇਹ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰੀ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਦੂਜਿਆਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਨ ਬਾਰੇ ਸੋਚੋ। ਧਿਆਨ ਦਿਓ ਕਿ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਕਿਸ ਸਮੇਂ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਕਿਸ ਨਾਲ ਪੂਰੀਆਂ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ? ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਅੱਜ ਇਹ ਸੋਚਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਖੋਜੀ ਬਣ ਜਾਓਗੇ। ਇਹ ਸੋਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਉਤਪਾਦ ਬਣਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰੇਗੀ ਜੋ ਮੌਜੂਦਾ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਚਲਿਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਦੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਵਿਕਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਸਫਲ ਵਪਾਰੀ ਬਣੋਗੇ।

4. ਸਟਾਰਟ-ਅੱਪਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਵੋ, ਨਿਵੇਸ਼ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰੋ
ਐਪਲ, ਗੂਗਲ, ​​ਮਾਈਕ੍ਰੋਸਾਫਟ ਵਰਗੀਆਂ ਕੰਪਨੀਆਂ ਦੇ ਨਾਂ ਕੌਣ ਨਹੀਂ ਜਾਣਦਾ। ਇਹ ਸਭ ਇੱਕ ਸਟਾਰਟ-ਅੱਪ ਸੀ। ਇਹ ਹੋਰ ਸਟਾਰਟ-ਅੱਪਸ ਨਾਲ ਜੁੜਿਆ, ਨਿਵੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅੱਜ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਕੰਪਨੀ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਕੋਈ ਵਿਚਾਰ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇੱਕ ਸਟਾਰਟ-ਅੱਪ ਵੀ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਤੁਸੀਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੂਜੇ ਸਟਾਰਟ-ਅਪਸ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਜੇਕਰ ਉਹ ਕੰਪਨੀਆਂ ਚਲਦੀਆਂ ਹਨ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇੱਕ ਲਾਭਦਾਇਕ ਸੌਦਾ ਮਿਲੇਗਾ।

5. ਜੋਖਮ ਤੋਂ ਨਾ ਡਰੋ, ਦੌਲਤ ਵਧਾਓ
ਕਰੋੜਪਤੀ ਬਣਨ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਰੁਕਾਵਟ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਿੰਨਾ ਜੋਖਮ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਅਮੀਰ ਬਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜੋਖਮ ਉਠਾਉਣਾ ਪਵੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਉੱਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਜੋਖਮ ਲੈ ਰਹੇ ਹੋ। ਇਸ ਸੈਕਟਰ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਜੋਖਮ ਸੰਪਤੀ ‘ਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਕੋਈ ਪ੍ਰਾਪਰਟੀ ਲੈਂਦੇ ਹੋ, ਇਸਨੂੰ ਵਿਕਸਿਤ ਕਰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਵੇਚਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਪੂੰਜੀ ਵਧੇਗੀ। ਹਾਂ, ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜਾਇਦਾਦ ਦੀ ਚੋਣ ਸਮਝਦਾਰੀ ਨਾਲ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ।

6. ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਸਟਾਕਾਂ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰੋ
ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਸਟਾਕ ਮਾਰਕੀਟ ਵਿੱਚ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰੋ। ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਲਾਭਦਾਇਕ ਸੌਦਾ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਸਟਾਕ ਦੀ ਚੋਣ ਬਹੁਤ ਸਮਝਦਾਰੀ ਨਾਲ ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ. ਸਟਾਕ ਵਿੱਚ ਗਿਰਾਵਟ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਛੋਟੇ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਨਿਰਾਸ਼ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਕੀਤਾ ਨਿਵੇਸ਼ ਲਾਭਦਾਇਕ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।

7. ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋ ਅਤੇ ਵੇਚੋ
ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਕਈ ਸਟਾਰਟ-ਅੱਪਸ ਨੇ ਸਫਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਬਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਪਹੁੰਚ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਬਿਹਤਰ ਰਿਟਰਨ ਵੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸਟਾਰਟ-ਅੱਪ ਨੂੰ ਕਾਫੀ ਦੂਰ ਨਹੀਂ ਲੈ ਜਾ ਸਕਦੇ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸਨੂੰ ਵੇਚ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਬਹੁਤ ਦੂਰ ਲੈ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਹ ਸੰਭਵ ਹੈ ਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਧੀਆ ਰਿਟਰਨ ਮਿਲੇਗਾ।

8. ਆਪਣੇ ਹੁਨਰ ਅਨੁਸਾਰ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰੋ
ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਹੁਨਰ ਅਨੁਸਾਰ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਚੁਣਦੇ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਨਾ ਤਾਂ ਉਹ ਸਫਲ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਸੰਤੁਸ਼ਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਹੁਨਰ ਅਨੁਸਾਰ ਕੰਮ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਕ੍ਰੈਚ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨੀ ਪੈ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿਰੋਧ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇੱਕ ਗੱਲ ਪੱਕੀ ਹੈ ਕਿ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਅਨੁਸਾਰ ਕੰਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰੋਗੇ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਜ਼ਰੂਰ ਸਫਲ ਅਤੇ ਅਮੀਰ ਬਣੋਗੇ।

9. ਖਰਚਿਆਂ ਨੂੰ ਟਰੈਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਕਟੌਤੀ ਕਰੋ
ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਦੇ ਰਾਹ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਸਮੱਸਿਆ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਤੁਹਾਡੇ ਖਰਚੇ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਜੇਬ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਖਰਚ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਅਮੀਰ ਨਹੀਂ ਬਣ ਸਕਦੇ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਅਮੀਰ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਖਰਚਿਆਂ ਨੂੰ ਸੀਮਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪੈਸੇ ਦੀ ਬਚਤ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਖਰਚੇ ਦਾ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਹਿਸਾਬ ਰੱਖਣਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਮੋਬਾਈਲ ਫੋਨ, ਐਕਸਲ ਸੀਟ ਦੀ ਮਦਦ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ।

10. ਸੇਵ ਕਰਨਾ ਸਿੱਖੋ
ਅਮੀਰ ਬਣਨ ਲਈ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਚਤ ਕਰਨਾ ਸਿੱਖਣਾ ਪਵੇਗਾ. ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਕਿਨ੍ਹਾਂ ਤਰੀਕਿਆਂ ਨਾਲ ਬੱਚਤ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਬਚਤ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ ਅਤੇ ਇਸਨੂੰ ਆਪਣੇ ਬੈਂਕ ਖਾਤਿਆਂ ਵਿੱਚ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰੋ। ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਗੱਲ ਹੋਰ ਹੈ ਕਿ ਅੰਬ ਨਿਯਮਿਤ ਅੰਤਰਾਲ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਪਣੀ ਬੱਚਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵਾਧਾ ਕਰਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।
11. ਸਮਝਦਾਰੀ ਨਾਲ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰੋ

ਤੁਹਾਡਾ ਇੱਕ ਗਲਤ ਨਿਵੇਸ਼ ਤੁਹਾਡੀ ਵੱਡੀ ਬੱਚਤ ਨੂੰ ਖਤਮ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਜੋ ਵੀ ਨਿਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਜਾ ਰਹੇ ਹੋ, ਉਸ ਬਾਰੇ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਓ। ਮਾਹਿਰਾਂ ਨਾਲ ਸਲਾਹ ਕਰੋ। ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਨਿਵੇਸ਼ ਦੀ ਬਿਹਤਰ ਵਾਪਸੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰ ਸਕੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *