ਰਾਤ ਨੂੰ ਘਰ ਦਾ ਦਰਵਾਜਾ ਬੰਦ ਕਰਨ ਵੇਲੇ ਬੋਲੋ ਇਹ ਸ਼ਬਦ , ਫਿਰ ਵੇਖਣਾ ਬਰਕਤ

ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ਸੰਬੰਧੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਵਾਸਤੂ ਟਿਪਸ ਜਾਣਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕਈ ਮੁਸ਼ਕਿਲਾਂ ਤੋਂ ਬਚ ਜਾਵੋਗੇ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ਸੰਬੰਧੀ 10 ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਵਾਸਤੂ ਟਿਪਸ।

1. ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੀ ਦਿਸ਼ਾ: ਵਾਸਤੂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਿਰਫ ਉੱਤਰ, ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬ ਅਤੇ ਪੂਰਬ ਮੂੰਹ ਵਾਲੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਹੀ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

2. ਦੋਹਰਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ: ਅੱਜ-ਕੱਲ੍ਹ ਇੱਕ ਹੀ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਲਗਾਉਣ ਦਾ ਰੁਝਾਨ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਵਾਸਤੂ ਅਨੁਸਾਰ ਇਹ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਦੋਹਰਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਸ਼ੁਭ ਹੈ।

3. ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ: ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਤਿਕੋਣਾ, ਗੋਲਾਕਾਰ, ਵਰਗ ਜਾਂ ਬਹੁਭੁਜ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ।

4. ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਰੱਖੋ: ਮੁੱਖ ਕੰਧ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਲਗਾਉਣਾ ਹੈ, ਨੂੰ ਨੌਂ ਬਰਾਬਰ ਹਿੱਸਿਆਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡੋ। ਸੱਜੇ ਤੋਂ ਪੰਜ ਹਿੱਸੇ ਅਤੇ ਖੱਬੇ ਤੋਂ ਤਿੰਨ ਹਿੱਸੇ ਛੱਡ ਕੇ, ਵਿਚਕਾਰੋਂ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਦੇ ਖਾਲੀ ਹਿੱਸੇ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਲਗਾਓ।

5. ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਦਰਵਾਜ਼ਾ: ਜਿਸ ਘਰ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਛੋਟਾ ਅਤੇ ਪਿੱਛੇ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਵੱਡਾ ਹੋਵੇ, ਉਸ ਘਰ ਨੂੰ ਵੀ ਵਾਸਤੂਦੋਸ਼ੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਘਰ ਵਿੱਚ ਆਰਥਿਕ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਹਨ। ਭਾਰਤੀ ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਘਰ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਘਰ ਦੇ ਬਾਕੀ ਸਾਰੇ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਵੱਡਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਘਰ ਦੇ ਤਿੰਨ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਇੱਕ ਸਿੱਧੀ ਲਾਈਨ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਰੱਖਣੇ ਚਾਹੀਦੇ।

ਇੱਕ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਅੰਦਰ ਇੱਕ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਨਾ ਬਣਾਓ. ਘਰ ਦੀ ਉਪਰਲੀ ਮੰਜ਼ਿਲ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਹੇਠਲੀ ਮੰਜ਼ਿਲ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ਨਾਲੋਂ ਛੋਟੇ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ।

6. ਦੋ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਵਾਲਾ ਘਰ: ਜੇਕਰ ਘਰ ਵਿੱਚ ਦੋ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਹਨ ਤਾਂ ਵਾਸਤੂਦੋਸ਼ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਘਰ ਦਾ ਇੱਕ ਹੀ ਮੁੱਖ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਦੁਆਰ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਦੋ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਉਲਟ ਦਿਸ਼ਾਵਾਂ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਬਣਾਏ ਜਾਣੇ ਚਾਹੀਦੇ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਭਾਰਤੀ ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਘਰ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਘਰ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਸੱਜੇ ਜਾਂ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

7. ਖਿੜਕੀਆਂ ਵਾਲੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ : ਕੁਝ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਅਜਿਹੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਅਜਿਹੇ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ਵਿਚ ਖਿੜਕੀਆਂ ਹੋਣ ਨਾਲ ਵਾਸਤੂਦੋਸ਼ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਘਰ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਖਿੜਕੀਆਂ ਅਤੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਇੱਕੋ ਜਿਹੀ ਉਚਾਈ ‘ਤੇ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਵਾਂਗ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਫਿਰ ਵੀ, ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਖਿੜਕੀਆਂ ਵਾਲੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਕਿਸੇ ਆਰਕੀਟੈਕਟ ਨਾਲ ਸਲਾਹ ਕਰਨਾ ਬਿਹਤਰ ਹੋਵੇਗਾ. ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਾਸਤੂ ਨੁਕਸ ਹੋਵੇ। ਇਹ ਦਿਸ਼ਾ ਅਤੇ ਸਥਾਨ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ.

8. ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਬਾਹਰ ਵੱਲ ਖੋਲ੍ਹਣਾ: ਘਰ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਬਾਹਰ ਵੱਲ ਨਹੀਂ ਖੁੱਲ੍ਹਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਘਰ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਅੰਦਰ ਵੱਲ ਖੁੱਲ੍ਹਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਜੋ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਬਾਹਰੋਂ ਖੁੱਲ੍ਹਦਾ ਹੈ, ਉਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਘਰ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਬਰਕਤਾਂ ਅਤੇ ਮਾਹੌਲ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਜਾਵੇਗਾ।

9. ਸਵੇਰਵੇਧ ਜਾਂ ਟੁੱਟਿਆ ਹੋਇਆ ਦਰਵਾਜ਼ਾ: ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੋਲ੍ਹਣ ਅਤੇ ਬੰਦ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਜੋ ਚੀਕਣ ਦੀ ਆਵਾਜ਼ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਉਸ ਨੂੰ ਸਵਰਵੇਧ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਅਚਾਨਕ ਅਣਸੁਖਾਵੀਂ ਘਟਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਘਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੂੰ ਮਾਨਸਿਕ ਤਣਾਅ ਤਾਂ ਸਹਿਣਾ ਹੀ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਵੀ ਸਰਗਰਮ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਘਰ ‘ਚ ਧਨ ਦੇ ਪ੍ਰਵਾਹ ‘ਤੇ ਬੁਰਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਘਰ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਟੁੱਟ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਹਾਲਾਤਾਂ ‘ਚ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਘਰ ਦੀ ਆਰਥਿਕ ਹਾਲਤ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਰਹਿੰਦੀ। ਅਜਿਹੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਰਹਿਣ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਵਿਚਾਰ ਵੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਹੀ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ।

ਅਜਿਹੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਕਾਰਨ ਕੋਈ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲਤਾ ਦਾ ਖ਼ਿਆਲ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਡੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਆਤਮ-ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਿੱਚ ਕਮੀ ਆਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕੰਮ ਵਿਗੜਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਕੋਈ ਦਰੱਖਤ, ਥੰਮ੍ਹ, ਕੰਧ, ਡੀਪੀ, ਹੈਂਡ ਪੰਪ, ਚਿੱਕੜ ਆਦਿ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਤਰੱਕੀ ਰੁਕ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਨਾਲ ਹੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿਚ ਮਤਭੇਦ ਅਤੇ ਮਤਭੇਦ ਪੈਦਾ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਵਿਚ ਰੁਕਾਵਟ ਬਣਦੇ ਹਨ।

10. ਪੌੜੀਆਂ ਵਾਲਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ: ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਖੁੱਲ੍ਹਦੇ ਹੀ ਉਸ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਪੌੜੀਆਂ ਨਹੀਂ ਬਣਾਉਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਇਸ ਨੂੰ ਵਾਸਤੂਦੋਸ਼ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਵਾਸਤੂ ਅਨੁਸਾਰ ਪੌੜੀਆਂ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦਾ ਮੂੰਹ ਉੱਤਰ ਜਾਂ ਦੱਖਣ ਵੱਲ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਅਸੀਂ ਘਰ ਦੀਆਂ ਬੇਲੋੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਜਾਂ ਜੁੱਤੀਆਂ ਅਤੇ ਚੱਪਲਾਂ ਨੂੰ ਘਰ ਦੀਆਂ ਪੌੜੀਆਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਰੱਖਦੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਕਿ ਵਾਸਤੂ ਅਨੁਸਾਰ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਵਾਸਤੂ ਅਨੁਸਾਰ ਘਰ ਦੀਆਂ ਪੌੜੀਆਂ ਦੇ ਹੇਠਾਂ ਕਦੇ ਵੀ ਬੇਲੋੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨਾ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਘਰ ਦੀਆਂ ਪੌੜੀਆਂ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂ ਜਾਂ ਸਿਰੇ ‘ਤੇ ਗੇਟ ਬਣਾਓ।

ਅਸੀਂ ਕਈ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੋਲ੍ਹਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਸਾਨੂੰ ਪੌੜੀਆਂ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਨੇੜੇ ਹੀ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਗਲਿਆਰਾ ਹੈ ਜਿੱਥੋਂ ਤੁਸੀਂ ਘਰ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੁੰਦੇ ਹੋ ਅਤੇ ਉੱਪਰਲੀਆਂ ਇਮਾਰਤਾਂ ਤੱਕ ਜਾਣ ਲਈ ਪੌੜੀਆਂ ਹਨ। ਅਕਸਰ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਨੂੰ ਜਾਣ ਲਈ ਘਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦੁਆਰ ਦੇ ਕੋਲ ਪੌੜੀਆਂ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਪੌੜੀਆਂ ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰੀ ਤੋਂ ਪੁੱਛ ਕੇ ਹੀ ਬਣਾਉਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *