ਕਿਸੇ ਵੀ ਦਿਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਚੜ੍ਹਾ ਦਿਓ ਇਹ 1 ਚੀਜ, ਕਰੋਡ਼ਾਂ ਦਾ ਕਰਜ ਵੀ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ ਮਾਫ

ਦੋਸਤੋ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਕ ਖਾਸ ਉਪਾਅ ਬਾਰੇ ਦਸਾਂਗੇ ਜਿਸ ਵਿਚ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੇ ਉਪਰ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਕਰਜ਼ਾ ਚੜ ਗਿਆ ਹੈ. ਤਾਂ ਤੁਸੀ ਇਸਤੋਂ ਜਲਦੀ ਹੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਦੋਸਤੋ, ਇਹ ਸਰਲ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਹੋ ਸਕੇ ਤਾਂ ਮੰਗਲਵਾਰ ਜਾਂ ਹੋਰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਦਿਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਿਰ ਜਾਕੇ ਬਸ 1 ਚੀਜ਼ ਚੜਾਉਣੀ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਮਰਜ਼ੀ ਵੱਡਾ ਕਰਜ਼ਾ ਹੋਵੇ, ਕੁੱਝ ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਸਬ ਉਤਰ ਜਾਵੇਗਾ।

ਤਾਂ ਆਓ ਜੀ ਦੋਸਤੋ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਬਾਰੇ । ਦੋਸਤੋ, ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਤੁਸੀ ਕਰਜੇ ਵਿੱਚ ਡੁੱਬ ਗਏ ਹੋ ਜਾਂ ਕਰਜ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹਨ ਤਾਂ ਹਨੂੰਮਾਨ ਭਗਤੀ ਨਾਲ ਕਰਜ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾ ਸੱਕਦੇ ਹੋ । ਕਰਜ ਤੋਂ ਅਜ਼ਾਦ ਹੋਣਾ ਆਸਾਨ ਨਹੀਂ ਲੇਕਿਨ ਔਖਾ ਵੀ ਨਹੀਂ । ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਹੋਈ ਤਾਂ ਤੁਰੰਤ ਹੀ ਇਸਤੋਂ ਅਜ਼ਾਦ ਹੋ ਜਾਓਗੇ ।

ਮੰਗਲਵਾਰ ਦਾ ਦਿਨ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਇਹ ਦਿਨ ਕਰਜ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਲਈ ਸਭਤੋਂ ਉੱਤਮ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਤੋਂ ਕਰਜ ਲਿਆ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸਨੂੰ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਚੁਕਾਣ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਸੋਚੇ । ਬੁੱਧਵਾਰ ਅਤੇ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਕਦੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਉਧਾਰ ਨਹੀਂ ਦਿਓ । ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਕੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਨਾਰੀਅਲ ਰੱਖਣਾ ਅੱਛਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ।

ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਅਤੇ ਦਾਨ ਕਰਨ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ- ਤਾਂਬਾ, ਸੋਨਾ, ਕੇਸਰ, ਕਸਤੂਰੀ, ਕਣਕ, ਲਾਲ ਚੰਦਨ, ਲਾਲ ਗੁਲਾਬ, ਸਿੰਦੂਰ, ਸ਼ਹਿਦ, ਲਾਲ ਫੁੱਲ, ਦਾਲ, ਲਾਲ ਕਨੇਰ, ਲਾਲ ਮਿਰਚ, ਲਾਲ ਪੱਥਰ, ਲਾਲ ਮੂੰਗਾ। .

ਆਟੇ ਦੇ ਬਣੇ ਦੀਵਾ ਨੂੰ ਬੜ ਦੇ ਪੱਤੇ ਉੱਤੇ ਰੱਖ ਕੇ ਜਲਾਵੋ । ਅਜਿਹੇ ਪੰਜ ਪੱਤੀਆਂ ਉੱਤੇ ਪੰਜ ਦੀਵਾ ਰੱਖੋ ਅਤੇ ਉਸਨੂੰ ਲੈ ਜਾਕੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਦਿਓ । ਅਜਿਹਾ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 11 ਮੰਗਲਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ ।

ਸ਼ੁਕਲਪਕਸ਼ ਦੇ ਕਿਸੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੀ ਰਾਤ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਮੰਦਿਰ ਵਿੱਚ ਦੋ ਦੀਵੇ ਜਲਾਵੋ ਅਤੇ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ 11 ਵਾਰ ਪਾਠ ਕਰੋ । ਪਹਿਲਾ ਦੇਸੀ ਘੀ ਦਾ ਛੋਟਾ ਦੀਵਾ ਲਗਾਓ । ਦੂਜਾ 9 ਬੱਤੀਆਂ ਵਾਲਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਦੀਪ ਲਗਾਓ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਰਸੋਂ ਦਾ ਤੇਲ ਹੋ ਅਤੇ ਦੋ ਲੋਂਗ ਪਾਈ ਗਈ ਹੋ ਅਤੇ ਜੋ ਰਾਤਭਰ ਜਲਦਾ ਰਹੇ । ਛੋਟਾ ਦੀਵਾ ਤੁਹਾਡੇ ਸੱਜੀ ਵੱਲ ਰਹੇਗਾ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਦੀਵਾ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ । ਅਜਿਹਾ ਤੁਸੀ ਪੰਜ ਮੰਗਲਵਾਰ ਕਰੋ ।

ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੰਗਲਵਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਮੰਦਰ ਵਿਚ ਦੋ ਦੀਵੇ ਜਗਾਓ ਅਤੇ 11 ਵਾਰ ਹਨੂੰਮਾਨ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਸੀ ਘਿਓ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾਓ। ਦੂਸਰਾ, 9 ਬੱਤੀਆਂ ਵਾਲਾ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਦੀਵਾ ਲਗਾਓ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਸਰ੍ਹੋਂ ਦਾ ਤੇਲ ਅਤੇ ਦੋ ਲੌਂਗ ਰੱਖੇ ਹੋਣ ਅਤੇ ਜੋ ਰਾਤ ਭਰ ਬਲਦਾ ਰਹੇ। ਛੋਟਾ ਦੀਵਾ ਤੁਹਾਡੇ ਸੱਜੇ ਪਾਸੇ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਵੱਡਾ ਦੀਵਾ ਹਨੂੰਮਾਨ ਜੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹੋਵੇਗਾ। ਅਜਿਹਾ ਪੰਜ ਮੰਗਲਵਾਰ ਤੱਕ ਕਰੋ । ਬਾਕੀ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਤੁਸੀ ਨੀਚੇ ਦਿਤੀ ਵੀਡੀਓ ਵਿੱਚੋ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹੋ

>

ਦੋਸਤੋ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਦਾ ਮਕਸਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਫੈਲਾਉਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਉਹ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਉਪਾਅ, ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਹਿਮ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ। ਇੱਥੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਲੇਖ ਸਿਰਫ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਜੋਂ ਨਾ ਵਰਤੋ। ਸਾਨੂੰ ਕਮੇਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਕੀ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਇੱਕ ਟਿੱਪਣੀ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵੱਧੀਆ ਲਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ । ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ ਤਾਜਾ ਅੱਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰ ਲਵੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਲਾਈਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ।

ਏਦਾਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਰਹੋ । ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *