ਕਾਮੁਕਤਾ ਸਮੇਤ ਇਨ੍ਹਾਂ 4 ਚੀਜ਼ਾਂ ‘ਚ ਔਰਤਾਂ ਮਰਦਾਂ ‘ਤੇ ਭਾਰੀ ਪੈਂਦੀਆਂ ਹਨ

ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਯ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਔਰਤਾਂ, ਪੁਰਸ਼ਾਂ, ਕਰੀਅਰ, ਦੋਸਤੀ, ਦੌਲਤ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪਰ ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਿਆ ਨੇ ਇੱਕ ਕਥਨ ਰਾਹੀਂ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਿਹੜੇ 4 ਗੁਣ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਮਰਦ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਕਿਤੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਰੁਕਦੇ।

ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਿਆ ਦਾ ਨਾਂ ਭਾਰਤ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਅਰਥਸ਼ਾਸਤਰੀਆਂ, ਡਿਪਲੋਮੈਟਾਂ ਅਤੇ ਸਿਆਸਤਦਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਗਿਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਅੱਜ ਵੀ ਬਹੁਤ ਮਸ਼ਹੂਰ ਹਨ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਰਸਤਾ ਦਿਖਾ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਆਚਾਰੀਆ ਕੌਟਿਲਯ ਦੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਚਾਣਕਯ ਨੀਤੀ ਵਿੱਚ ਲਿਖੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ। ਉਹ ਅੱਜ ਵੀ ਉਨੇ ਹੀ ਢੁਕਵੇਂ ਹਨ ਜਿੰਨੇ ਕਿ ਜਦੋਂ ਉਹ ਲਿਖੇ ਗਏ ਸਨ। ਉਹ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਸਹੀ ਦਿਸ਼ਾ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਯ ਨੇ ਆਪਣੀਆਂ ਨੀਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਔਰਤਾਂ, ਪੁਰਸ਼ਾਂ, ਕਰੀਅਰ, ਦੋਸਤੀ, ਦੌਲਤ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਪਰ ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਿਆ ਨੇ ਇੱਕ ਕਥਨ ਰਾਹੀਂ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਕਿਹੜੇ 4 ਗੁਣ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਮਰਦ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਕਿਤੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਰੁਕਦੇ। ਇਹ ਆਇਤ ਹੈ।

ਭੁੱਖ

ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਿਆ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਔਰਤਾਂ ਮਰਦਾਂ ਨਾਲੋਂ ਦੁੱਗਣੀ ਭੁੱਖ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ। ਔਰਤਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਬਣਤਰ ਕਾਰਨ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੈਲੋਰੀ ਦੀ ਲੋੜ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਪੇਟ ਭਰ ਕੇ ਖਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਸਿਆਣਪ

ਔਰਤਾਂ ਦੀ ਬੁੱਧੀ ਮਰਦਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕੋਲ ਮਰਦਾਂ ਨਾਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬੁੱਧੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੀ ਸਮਝ ਨਾਲ ਹਰ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਦੀ ਹੈ।

ਹਿੰਮਤ

ਅਕਸਰ ਲੋਕ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮਰਦ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦਲੇਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਪਰ ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਯ ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਮੁਤਾਬਕ ਔਰਤਾਂ ਵਿੱਚ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 6 ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਿੰਮਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਡਰਦੀ। ਤਣਾਅ ਸਹਿਣ ਵਿਚ ਵੀ ਉਹ ਮਰਦਾਂ ‘ਤੇ ਭਾਰੀ ਹੈ।

ਸੰਵੇਦਨਾ

ਆਚਾਰੀਆ ਚਾਣਕਯ ਨੇ ਵੀ ਛੰਦ ਵਿੱਚ ਕਾਮ ਦੀ ਭਾਵਨਾ ਦਾ ਜ਼ਿਕਰ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਔਰਤਾਂ ਵਿੱਚ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਨਾਲੋਂ 8 ਗੁਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਮਰਦਾਂ ਵਿੱਚ ਸੈਕਸ ਡਰਾਈਵ ਔਰਤਾਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 8 ਗੁਣਾ ਘੱਟ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *