ਅੱਜ 9 ਜੂਨ 2023 ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਧਨ ਹੀ ਧਨ ਬਰਸੇਗਾ ਅੱਜ ਇਹ ਸ਼ਬਦ ਸੁਣ ਲਓ ਜਲਦੀ

ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਜਾਂ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵਰਤ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਧਨ-ਦੌਲਤ ਵਧਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਪੂਜਾ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਕੁਝ ਛੋਟੇ ਉਪਾਅ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੀ ਖੁਸ਼ੀ ਦਿਨ-ਰਾਤ ਚਾਰ ਗੁਣਾ ਵਧ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿ ਕਿਹੜੇ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਹੋ ਕੇ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰੇਗੀ।

ਲਾਲ ਗੁਲਾਬ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਲਾਲ ਗੁਲਾਬ ਨਾਲ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਸ਼ਹਿਦ ਦੇ ਨਾਲ ਖੀਰ ਮਿਲਾ ਕੇ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲਓ। ਇਸ ਨੂੰ ਪ੍ਰਸਾਦ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਪੂਰੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਵੰਡੋ। ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਖੁਸ਼ੀ ਲਈ ਪਾਨ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਪਾਨ ਖਾਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਪ੍ਰਸ਼ਾਦ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਲਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਸਦਭਾਵਨਾ ਵਧੇਗੀ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡਾ ਮਨ ਖੁਸ਼ ਰਹੇਗਾ।

ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਾਲ ਰੰਗ ਦੇ ਸਾਫ਼ ਕੱਪੜੇ ਪਹਿਨੋ। ਦਿਨ ਭਰ ਆਪਣੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਨੂੰ ਯਾਦ ਕਰੋ। ਇਕ ਇਲਾਇਚੀ ਅਤੇ ਲੌਂਗ ਕਪੂਰ ਨੂੰ ਬੱਤੀ ਨਾਲ ਸਾੜੋ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਆਰਤੀ ਕਰੋ। ਇਸ ਆਰਤੀ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਕਮਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਦਿਖਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਤੋਂ ਹਰ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕਤਾ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਖੁਸ਼ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਖਾਸ ਵਿਧੀ ਨਾਲ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਲੱਕੜ ਦੇ ਬੋਰਡ ‘ਤੇ ਸਿੰਦੂਰ ਲਗਾ ਕੇ ਸਵਾਸਤਿਕ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਬਣਾਓ। ਇਸ ‘ਤੇ ਗੋਮਤੀ ਚੱਕਰ ਲਗਾਓ। ਫਿਰ ਇਸ ‘ਤੇ ਸ਼੍ਰੀਯੰਤਰ ਲਗਾ ਕੇ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਪੂਜਾ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੋਮਤੀ ਚੱਕਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਰਸ ‘ਚ ਰੱਖੋ। ਜਾਂ ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਤਿਜੋਰੀ ਜਾਂ ਅਲਮਾਰੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖੋ। ਹਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰੋ ਪੂਜਾ। ਹਰ ਹਫ਼ਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਪੈਸੇ ਵਿੱਚ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕਰੀਅਰ ਵਿੱਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੇਗੀ।

ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਬੱਚੀਆਂ ਨੂੰ ਦੁੱਧ ਪਿਲਾਉਣ ਅਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਓਮ ਸ਼੍ਰੀ ਸ਼੍ਰੀ ਨਮਹ ਮੰਤਰ ਦਾ 11 ਵਾਰ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਹਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸ਼ਾਮ ਨੂੰ ਲਾਲ ਬੱਤੀ ਨਾਲ ਦੀਵਾ ਜਗਾ ਕੇ ਇਸ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 21 ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਲੜਕੀ ਨੂੰ ਮਿੱਠਾ ਭੋਜਨ ਦਿਓ ਅਤੇ ਫਲ ਅਤੇ ਫੁੱਲ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਲਈ ਪੈਸੇ ਨਾ ਦਿਓ।

ਅਜਿਹਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਘਰਾਂ ਦਾ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਬਹੁਤ ਸਾਫ਼ ਰੱਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਘਰ ਵੱਲ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਸਵੇਰੇ ਘਰ ਦੇ ਮੁੱਖ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਛਿੜਕਾਅ ਕਰੋ। ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਸ਼ੁਭ ਲਾਭ ਅਤੇ ਸਵਾਸਤਿਕ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਬਣਾਓ। ਭੋਜਨ ਵਿੱਚ ਖੱਟੇ ਅਤੇ ਲਸਣ ਪਿਆਜ਼ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ਼ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸਾਤਵਿਕ ਭੋਜਨ ਖਾਓ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨਾ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੋਵੇਗਾ। ਇਹ ਉਪਾਅ ਹਰ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕਰੋ।

ਲਕਸ਼ਮੀ ਜੀ ਦੀ ਆਰਤੀ
ਓਮ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ ਮਾਈਆ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ
ਸਦਾ ਲਈ ਤੁਹਾਡੀ ਸੇਵਾ
ਮਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਨਿਸ਼ਦੀਨ ਦੀ
ਹਰਿ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਸਿਰਜਣਹਾਰ
ਓਮ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ।

ਉਮਾ ਰਾਮ ਬ੍ਰਾਹਮਣੀ ਤੂੰ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਹੈਂ
ਮਾਂ ਤੂੰ ਚਾਨਣ ਹੈਂ
ਸੂਰਜ ਚੰਨ ਧਿਆਵਤ
ਨਾਰਦ ਰਿਸ਼ੀ ਗਾਉਂਦੇ ਹਨ
ਓਮ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ।

ਦੁਰਗਾ ਰੂਪ ਨਿਰੰਜਨੀ, ਸੁਖ ਅਤੇ ਦੌਲਤ ਦੀ ਦਾਤਾ
ਮਾਇਆ ਸੁਖ ਅਤੇ ਦੌਲਤ ਦੇਣ ਵਾਲੀ
ਜੋ ਵੀ ਤੁਹਾਡੀ ਪਰਵਾਹ ਕਰਦਾ ਹੈ
ਰਿਧਿ—ਸਿੱਧੀ ਨੂੰ ਧਨ ਮਿਲਦਾ ਹੈ
ਓਮ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ।

ਤੂੰ ਪਾਤਾਲ ਦਾ ਵਾਸੀ ਹੈਂ, ਤੂੰ ਸ਼ੁਭ ਦਾਤਾਰ ਹੈਂ
ਮਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸ਼ੁਭ ਹੋ
ਕਰ੍ਮਪ੍ਰਭ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਨੀ
ਬਿਲਡਿੰਗ ਫੰਡ ਦਾ ਟ੍ਰਟਾ
ਓਮ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ।

ਜਿਸ ਘਰ ਵਿਚ ਤੂੰ ਵੱਸਦਾ ਹੈਂ, ਉਸ ਘਰ ਵਿਚ ਸਾਰੇ ਗੁਣ ਆ ਜਾਂਦੇ ਹਨ
ਮਾਂ ਸਾਰੇ ਗੁਣ ਆਉਂਦੇ ਹਨ
ਸਭ ਕੁਝ ਸੰਭਵ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ
ਮਨ ਘਬਰਾਉਂਦਾ ਨਹੀਂ
ਓਮ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ।

ਤੇਰੇ ਬਾਝੋਂ ਕੋਈ ਕੁਰਬਾਨੀ ਨਾ ਹੁੰਦੀ, ਕਿਸੇ ਨੇ ਕਪੜੇ ਨਹੀਂ ਪਾਏ ਹੁੰਦੇ
ਮਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਕੱਪੜੇ ਨਹੀਂ ਲੱਭਦਾ
ਭੋਜਨ ਦੀ ਲਗਜ਼ਰੀ
ਸਭ ਕੁਝ ਤੁਹਾਡੇ ਤੋਂ ਆਉਂਦਾ ਹੈ
ਓਮ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ।

ਸ਼ੁਭ ਗੁਣ ਮੰਦਿਰ ਸੁੰਦਰ ਕਸ਼ਿਰੌਧੀ ਜਾਟਾ
ਮਾਂ ਸੁੰਦਰ ਕਸ਼ਿਰੌਧੀ ਨੂੰ ਜਾਂਦੀ ਹੈ
ਤੇਰੇ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਰਤਨਾ ਚਤੁਰਦਸ਼ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦੀ
ਓਮ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ।

ਮਹਾਲਕਸ਼ਮੀ ਜੀ ਦੀ ਆਰਤੀ ਜੋ ਗਾਉਂਦੀ ਹੈ
ਮਾਂ ਜੋ ਨਰ ਗਾਉਂਦੀ ਹੈ
ਉਰ ਖੁਸ਼ੀ ਨਾਲ ਪਾਪ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦਾ
ਓਮ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ, ਮਾਤਾ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ
ਸਦਾ ਲਈ ਤੁਹਾਡੀ ਸੇਵਾ
ਹਰਿ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਸਿਰਜਣਹਾਰ

ਓਮ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ।
, ਮਾਤਾ ਦੀ ਜੈ ਲਕਸ਼ਮੀ ਮਾਤਾ।

ਮਾਂ ਮਹਾਲਕਸ਼ਮੀ ਦੀ ਜੈ

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *