ਧਨ ਲਾਭ ਲਈ ਅਤੇ ਆਰਥਿਕ ਤਰੱਕੀ ਲਾਇ ਅਜਮਾਕੇ ਵੇਖੋ ਇਹ ਉਪਾਅ ਹੋ ਜਾਓਗੇ ਮਾਲਾਮਾਲ ਜੇਕਰ ਗੱਲ ਸੱਚ ਨਾ ਹੋਈ 5 ਲੱਖ ਇਨਾਮ ਦਵਾਂਗਾ

ਕਈ ਵਾਰ ਮਿਹਨਤ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀ ਮਿਹਨਤ ਦਾ ਫਲ ਨਹੀਂ ਮਿਲਦਾ ਅਤੇ ਅੱਜ ਦੇ ਯੁੱਗ ਵਿੱਚ ਆਮਦਨ ਘੱਟ ਅਤੇ ਖਰਚਾ ਰੁਪਿਆ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰਨ ਖਰਚੇ ਪੂਰੇ ਕਰਨੇ ਔਖੇ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੀ ਮਿਹਨਤ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਘਰ ਦੇ ਵਾਸਤੂ ਨੁਕਸ ਵੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਮਾੜੇ ਵਾਸਤੂ ਨੁਕਸ ਦੇ ਕਾਰਨ ਘਰ ਵਿੱਚ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ, ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ, ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਵਿੱਚ ਮਤਭੇਦ ਅਤੇ ਰੋਗ, ਪੈਸੇ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਰਹਿੰਦੀਆਂ ਹਨ।

ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਰੁਕਾਵਟਾਂ ਦਾ ਵੀ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਵਾਂ ਨੂੰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਧਨ, ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ, ਸੁੱਖ, ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਇੱਜ਼ਤ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਵਾਸਤੂ ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਆਸਾਨ ਉਪਾਅ ਬਾਰੇ…

ਧਨ ਸੰਬੰਧੀ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਰੱਖੋ :- ਆਰਥਿਕ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਸਥਿਰਤਾ ਲਈ ਆਪਣਾ ਧਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮ ਕੋਨੇ ‘ਚ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤਿਜੋਰੀ, ਅਲਮਾਰੀ, ਸੋਨਾ-ਚਾਂਦੀ, ਗਹਿਣੇ, ਵਿੱਤੀ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਆਦਿ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਦੱਖਣ-ਪੱਛਮ ਵੱਲ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਇਹ ਦਿਸ਼ਾ ਧਰਤੀ ਦੇ ਤੱਤ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਸਥਿਰਤਾ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਰੱਖੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਕਈ ਗੁਣਾ ਵਧ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਧਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਪੱਛਮ ਜਾਂ ਦੱਖਣ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਨਾ ਰੱਖੋ, ਇਸ ਨੂੰ ਨਜ਼ਰਅੰਦਾਜ਼ ਕਰਨ ਨਾਲ ਪੈਸੇ ਦੀ ਭਾਰੀ ਕਮੀ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਐਕੁਏਰੀਅਮ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਰੱਖੋ :- ਘਰ ਦੇ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬ ਕੋਨੇ ‘ਚ ਐਕੁਏਰੀਅਮ ਜਾਂ ਛੋਟਾ ਫੁਹਾਰਾ ਰੱਖਣਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਦੇਵੀ-ਦੇਵਤੇ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬ ਵਿੱਚ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ਦਾ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਗੰਦਗੀ ਜਾਂ ਭਾਰੀ ਚੀਜ਼ ਨਹੀਂ ਰੱਖਣੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਕਿਸਮਤ ਦਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੁੱਲ੍ਹਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਧਨ ਦਾ ਪ੍ਰਵਾਹ ਵੀ ਵਧਦਾ ਹੈ।

ਪਰ ਧਿਆਨ ਰਹੇ ਕਿ ਇਸ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਪਾਣੀ ਅਤੇ ਗੰਦੇ ਪਾਣੀ ਦਾ ਕੋਈ ਖੜੋਤ ਨਹੀਂ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਘਰ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਟੂਟੀਆਂ ਸਹੀ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਟਪਕਣ ਨਹੀਂ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ।

ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ਨੂੰ ਰੱਖੋ ਸਾਫ਼ ਅਤੇ ਖ਼ਾਲੀ :- ਘਰ ਦੇ ਮੱਧ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਬ੍ਰਹਮ ਸਥਾਨ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਸਥਾਨ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬ ਦਿਸ਼ਾ ਵਾਂਗ ਸਾਫ਼ ਅਤੇ ਖਾਲੀ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਗਿਆਨ ਦੀ ਅਣਹੋਂਦ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤੇ ਘਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸੋਫੇ, ਮੇਜ਼ ਆਦਿ ਭਾਰੀ ਵਸਤੂਆਂ ਨੂੰ ਇਸ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਰੱਖ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਇਸ ਜਗ੍ਹਾ ਨੂੰ ਸਾਫ਼-ਸੁਥਰਾ ਰੱਖਣ ਨਾਲ ਘਰ ਵਿੱਚ ਧਨ-ਦੌਲਤ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਵਧਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਵਿੱਚ ਆਪਸੀ ਪਿਆਰ ਬਣਿਆ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਸਿਹਤ ਵੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਰਸੋਈ ਨੂੰ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਰੱਖੋ: ਘਰ ‘ਚ ਅੱਗ, ਆਕਾਸ਼, ਹਵਾ, ਧਰਤੀ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਦੇ ਤੱਤਾਂ ਦਾ ਸੰਤੁਲਨ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਰਸੋਈ ਵਰਗੀਆਂ ਅੱਗ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦੱਖਣ ਪੂਰਬ ਦਿਸ਼ਾ ਦੇ ਮੱਧ ਵਿਚ ਯਾਨੀ ਦੱਖਣ-ਪੂਰਬ ਕੋਣ ਵਿਚ ਹੋਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ। ਨਾਲ ਹੀ ਖਾਣਾ ਬਣਾਉਂਦੇ ਸਮੇਂ ਮੂੰਹ ਪੂਰਬ ਵੱਲ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਜਗ੍ਹਾ ਲਈ ਸੰਤਰੀ, ਲਾਲ, ਗੁਲਾਬੀ ਰੰਗਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ, ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਓ ਕਿ ਇਹ ਸਥਾਨ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਵਿਵਸਥਿਤ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਰਨ ਨਾਲ ਧਨ-ਦੌਲਤ ਵਿਚ ਵਾਧਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਦੁੱਖਾਂ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਪੇਂਟਿੰਗ ਨੂੰ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਲਗਾਓ :- ਪੇਂਟਿੰਗ ਨਾਲ ਘਰ ‘ਚ ਨਵੇਂ ਰੰਗ ਅਤੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਵਾਸਤੂ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਸਹੀ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਰੱਖੇ ਗਏ ਚਿੱਤਰ ਧਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧੀ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਆਪਣੇ ਲਿਵਿੰਗ ਰੂਮ ਦੀ ਪੂਰਬੀ ਕੰਧ ਵੱਲ ਦੌੜਦੇ ਸੱਤ ਘੋੜਿਆਂ ਦੀ ਪੇਂਟਿੰਗ ਲਗਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਸੀਂ ਬੈੱਡਰੂਮ ਅਤੇ ਲਿਵਿੰਗ ਰੂਮ ਵਿਚ ਹਰਿਆਲੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਪੇਂਟਿੰਗ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਅਜਿਹੀਆਂ ਪੇਂਟਿੰਗਾਂ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਨਵੇਂ ਮੌਕਿਆਂ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ.

ਬਾਥਰੂਮ ਨੂੰ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਰੱਖੋ :- ਘਰ ‘ਚ ਬਾਥਰੂਮ ਹਮੇਸ਼ਾ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬ ਜਾਂ ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮ ਦਿਸ਼ਾ ‘ਚ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਵੀ ਧਿਆਨ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬਾਥਰੂਮ ਜਾਂ ਟਾਇਲਟ ਦਾ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਲੱਕੜ ਦਾ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੋ ਤਾਂ ਇਸ ‘ਤੇ ਐਲੂਮੀਨੀਅਮ ਦੀ ਸ਼ੀਟ ਲਗਾ ਸਕਦੇ ਹੋ, ਪਰ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਚ ਧਾਤ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਾ ਕਰੋ। ਬਾਥਰੂਮ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਵੀ ਸ਼ੋਪੀਸ ਜਾਂ ਧਾਰਮਿਕ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨਾ ਲਗਾਓ।

ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਬਾਥਰੂਮ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਦਾ ਵਹਾਅ ਉੱਤਰ, ਪੂਰਬ ਜਾਂ ਉੱਤਰ-ਪੂਰਬ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਵੀ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬਾਥਰੂਮ ਜਾਂ ਟਾਇਲਟ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਗਿੱਲਾ ਨਾ ਛੱਡੋ ਅਤੇ ਭੂਰੇ, ਕਰੀਮ, ਚਿੱਟੇ ਜਾਂ ਹਲਕੇ ਹਰੇ ਰੰਗ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰੋ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *