ਆਪਣੇ ਹੱਥ ਦੀ ਹਥੇਲੀ ਵੇਖੋ ਕੀ ਸੰਕੇਤ ਦੇਂਦੀ ਹੈ

ਹਥੇਲੀ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਹੱਥ ‘ਤੇ ਕਈ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਦੇ ਰਾਜ਼ਾਂ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸਾਡੇ ਪੂਰੇ ਜੀਵਨ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਪੰਕਤੀਆਂ ‘ਚ ਕੁਝ ਨਿਸ਼ਾਨ ਅਜਿਹੇ ਵੀ ਹਨ, ਜੋ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਘੱਟ ਮਿਹਨਤ ਅਤੇ ਮਿਹਨਤ ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਸਫਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਚਿੰਨ੍ਹ ਇਹ ਵੀ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਕੌਣ ਅਮੀਰ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਕਿਸ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਵਿਚ ਮੁਸ਼ਕਲਾਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਲੋਕਾਂ ਦੀਆਂ ਹਥੇਲੀਆਂ ‘ਤੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚਿੰਨ੍ਹਾਂ ਬਾਰੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ…

ਤ੍ਰਿਸ਼ੂਲ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹਥੇਲੀ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਹਥੇਲੀ ਦੀ ਰੇਖਾ ਜੋ ਤ੍ਰਿਸ਼ੂਲ ਚਿੰਨ੍ਹ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ, ਮਹਾਦੇਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਕਿਸਮਤ ਰੇਖਾ ਜਾਂ ਮੁੱਖ ਰੇਖਾ ‘ਤੇ ਤ੍ਰਿਸ਼ੂਲ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਲੱਗਣ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਉਸ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕਿਸਮਤ ਵੀ ਪੂਰਾ ਸਾਥ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।

ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੇ ਤ੍ਰਿਸ਼ੂਲ ਵਿੱਚ ਹਮੇਸ਼ਾ ਡਮਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹਥੇਲੀ ਵਿਗਿਆਨ ਵਿੱਚ ਵੀ ਡਮਰੂ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਲੋਕਾਂ ‘ਚ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਹਥੇਲੀ ‘ਤੇ ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਭੋਲੇਨਾਥ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਰਪਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਜੇ ਡਮਰੂ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਜੁਪੀਟਰ ਦੇ ਪਹਾੜ ‘ਤੇ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਉੱਚੀ ਪਦਵੀ ਰੱਖਦਾ ਹੈ. ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਪੈਸੇ ਦੀ ਕਮੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ।

ਚੰਦਰਮਾ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੇ ਸਿਰ ਨੂੰ ਸ਼ਿੰਗਾਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਹੱਥਾਂ ਵਿੱਚ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਸ਼ਕਲ ਵੀ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਸ਼ੁਭ ਹੈ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਭਰ ਲਾਭ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੇ ਹੱਥ ‘ਤੇ ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਉਸ ਦੇ ਸਹੁਰੇ ਪੱਖ ਨਾਲ ਉਸ ਦਾ ਰਿਸ਼ਤਾ ਮਿੱਠਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਦਾ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਖੁਸ਼ੀ ਨਾਲ ਲੰਘਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਦਿਮਾਗ ਦੇ ਬਹੁਤ ਤਿੱਖੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੋਈ ਵੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਵੱਡੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਨਾਲ ਹੀ, ਉਹ ਕਿਸੇ ਵੀ ਕੰਮ ਵਿਚ ਅਗਵਾਈ ਕਰਨ ਤੋਂ ਨਹੀਂ ਡਰਦੇ।

ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਕਮਲ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਜਿਆਦਾਤਰ ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹਾਕਮਾਂ ਦੇ ਹੱਥਾਂ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਵਿਅਕਤੀ ਭਾਵੇਂ ਗਰੀਬ ਘਰ ਵਿੱਚ ਪੈਦਾ ਹੋਵੇ, ਉਹ ਮਿਹਨਤ ਦੇ ਬਲਬੂਤੇ ਇੱਜ਼ਤ ਅਤੇ ਧਨ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਇਹ ਨਿਸ਼ਾਨ ਜੁਪੀਟਰ ਮਾਊਂਟ, ਲਾਈਫ ਲਾਈਨ ਅਤੇ ਸ਼ੁੱਕਰ ਪਰਬਤ ‘ਤੇ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਹੋਰ ਵੀ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

ਹਥੇਲੀ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਜਿਸ ਦੇ ਹੱਥ ‘ਤੇ ਝੰਡੇ ਦਾ ਨਿਸ਼ਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਉਸ ‘ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਕੋਈ ਵੀ ਕੰਮ ਔਖਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਅਤੇ ਸਫਲਤਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਿੱਠ ਚੁੰਮਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਮਾਨਸਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਹਰ ਖੇਤਰ ‘ਚ ਸਫਲਤਾ ਹਾਸਲ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਆਪਣਾ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਸਮਾਂ ਧਿਆਨ ਅਤੇ ਯੋਗਾ ਵਿੱਚ ਬਿਤਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੇ ਲੋਕ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਨੌਕਰੀ ਕਰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਉਹ ਬਹੁਤ ਉੱਚੇ ਅਹੁਦੇ ‘ਤੇ ਬਿਰਾਜਮਾਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *