ਹੁਣ ਤਾਂ ਚਾਂਦੀ ਹੀ ਚਾਂਦੀ ਹੈ, 5 ਜੂਨ 2023, ਜੇਠਾ ਸੋਮਵਾਰ , ਮਹਾਦੇਵ ਨੇ ਖੋਲ ਲਾਇ ਹੈ ਅੱਜ ਆਪਣੀ ਤੀਜੀ ਅੱਖ

ਭੋਲੇਨਾਥ ਵੀ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵਸ਼ੰਕਰ ਦਾ ਇੱਕ ਨਾਮ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਮ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਭਗਵਾਨ ਭੋਲੇਨਾਥ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਭਗਤਾਂ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਅਸੀਸਾਂ ਦੀ ਵਰਖਾ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਭਗਤਾਂ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਬਾਰੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜਾਣਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਸ਼ਿਵ ਭਗਤ ਹਰ ਉਸ ਤਰੀਕੇ ਬਾਰੇ ਜਾਣਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਇਹ ਵੀ ਸੱਚ ਹੈ ਕਿ ਸ਼ਿਵ ਜੀ ਆਪਣੇ ਭਗਤਾਂ ‘ਤੇ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਜਾਂ ਦੂਜੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿਚ, ਸ਼ਿਵ ਜੀ ਆਪਣੇ ਭਗਤਾਂ ਦੀ ਸੱਚੀ ਸ਼ਰਧਾ ਅਤੇ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਦੇਖਦੇ ਹਨ, ਅਜਿਹਾ ਜ਼ਰੂਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਸ਼ੁਭ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਬੱਚਾ ਚੰਗੇ ਦਿਮਾਗ਼ ਵਾਲਾ, ਪਵਿੱਤਰ ਅਤੇ ਹੁਨਰਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਿਨ ਦੱਖਣ ਤੋਂ ਪੱਛਮ ਵੱਲ ਯਾਤਰਾ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

ਚੰਦਰਮਾ ਦਾ ਸਬੰਧ ਦੁੱਧ ਅਤੇ ਪਾਣੀ ਨਾਲ ਹੈ। ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਨੇ ਚੰਦ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਸਿਰ ਉੱਤੇ ਰੱਖਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਚੰਦਰ ਦਾ ਸ਼ਿਵ ਨਾਲ ਸਿੱਧਾ ਸਬੰਧ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਘਰ ਬਣਾਉਣ, ਵਿਆਹ, ਨਾਮਕਰਨ ਜਾਂ ਸਿੱਖਿਆ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕੋਈ ਕੰਮ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਇਹ ਸ਼ੁਭ ਹੈ।

ਹੁਣ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੀ ਵਾਰੀ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਇੱਕ ਪਾਸੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦਾ ਸਹਿਯੋਗ ਮਿਲੇਗਾ, ਉੱਥੇ ਹੀ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਚਨਚੇਤ ਧਨ ਦੀ ਪ੍ਰਾਪਤੀ ਹੋਵੇਗੀ, ਯਾਨੀ ਜੇਕਰ ਅਸੀਂ ਸਿੱਧੇ ਸ਼ਬਦਾਂ ਵਿੱਚ ਕਹੀਏ ਤਾਂ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ , ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੈਸਾ ਅਤੇ ਪਰਿਵਾਰ ਦੋਵੇਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੋਣਗੇ, ਤੁਹਾਨੂੰ ਖੁਸ਼ੀ ਮਿਲੇਗੀ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਵੀ ਖੁਸ਼ਗਵਾਰ ਰਹੇਗਾ। ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਈ ਚੰਗੀ ਖਬਰ ਵੀ ਮਿਲ ਸਕਦੀ ਹੈ।

ਪਰ ਜੋਤਸ਼ੀਆਂ ਦਾ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਮੱਤ ਹੈ ਕਿ 12 ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁਝ ਚੁਣੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਅਜਿਹੀਆਂ ਵੀ ਹਨ, ਜੋ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰੀਆਂ ਹਨ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤਿੰਨ ਅਜਿਹੀਆਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਜੋ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੇ ਤੀਜੇ ਨੇਤਰ ਵਿੱਚ ਨਿਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਭਾਵ, ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੀਆਂ ਬੇਅੰਤ ਅਸੀਸਾਂ ਦੀ ਵਰਖਾ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਮ ਮੇਰ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਆਉਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਪਿਆਰੀ ਰਾਸ਼ੀ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ‘ਤੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਕਿਰਪਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕਾਰੋਬਾਰ ‘ਚ ਵੀ ਕਾਫੀ ਲਾਭ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਜੋ ਲੋਕ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਨੌਕਰੀ ਮਿਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ।

ਹੁਣ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਦੂਜੇ ਨੰਬਰ ਦੀ ਰਾਸ਼ੀ ਮਕਰ ਦੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਵੀ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਬੇਅੰਤ ਕਿਰਪਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ‘ਚ ਚੱਲ ਰਹੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਹੁਣ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਭਾਵ ਹੁਣ ਤੁਹਾਡੇ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ੀ ਦਾ ਮਾਹੌਲ ਰਹੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੁਦਰਾ ਲਾਭ ਮਿਲਣ ਦੀ ਵੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਆਉਣ ਵਾਲਾ ਸਮਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਖੁਸ਼ਕਿਸਮਤ ਸਾਬਤ ਹੋਵੇਗਾ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *