ਇਸ ਦਿਨ ਕਰੋ ਇਹ 4 ਕੰਮ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮਿਲੇਗਾ ਫ਼ਲ ਪਿੱਤਰ ਹੋਣਗੇ ਖੁਸ਼ ਧਨ ਦੀ ਕਦੇ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਕਮੀ

ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਅਕਸ਼ੈ ਤ੍ਰਿਤੀਆ ਦਾ ਮਹੱਤਵ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਵੈਸਾਖ ਮਹੀਨੇ ਦੇ ਸ਼ੁਕਲ ਪੱਖ ਦੀ ਤੀਜੀ ਤਰੀਕ ਨੂੰ ਅਕਸ਼ੈ ਤ੍ਰਿਤੀਆ ਜਾਂ ਅਖਾ ਤੀਜ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਤਾਂ ਆਓ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਖਾਸ ਦਿਨ ਨਾਲ ਜੁੜੀਆਂ ਕੁਝ ਖਾਸ ਗੱਲਾਂ। ਅਕਸ਼ੈ ਤ੍ਰਿਤੀਆ ਦਾ ਧਾਰਮਿਕ ਅਤੇ ਸ਼ੁਭ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਮਹੱਤਵ ਹੈ।

ਇਸ ਦਿਨ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ, ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਅਤੇ ਧਨ ਦੇ ਦੇਵਤਾ ਕੁਬੇਰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦੀ ਰਸਮ ਹੈ। ਇਹ ਦਿਨ ਹੋਰ ਕਈ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ ਕਿ ਅਖਾ ਤੀਜ ਦੇ ਦਿਨ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਕੰਮ ਕਰਨੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਧਨ, ਸੰਤਾਨ, ਸੁੱਖ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਅਕਸ਼ੈ ਤ੍ਰਿਤੀਆ ਵਰਗੇ ਤਿਉਹਾਰ ‘ਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹੇਠ ਲਿਖੀਆਂ ਚਾਰ ਗੱਲਾਂ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰਨੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ।

1. ਸੋਨਾ ਜਾਂ ਜੌਂ ਖਰੀਦੋ
ਅਕਸ਼ੈ ਤ੍ਰਿਤੀਆ ‘ਤੇ ਸੋਨਾ ਜਾਂ ਜੌਂ ਖਰੀਦਣਾ ਬਹੁਤ ਸ਼ੁਭ ਹੈ। ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਸੋਨਾ ਖਰੀਦਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋ, ਤਾਂ ਸੋਨਾ ਖਰੀਦੋ, ਨਹੀਂ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਿਨ ਜੌਂ ਖਰੀਦ ਸਕਦੇ ਹੋ. ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਗੱਲ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਜੌਂ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਦਾ ਪ੍ਰਤੀਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ, ਤੁਸੀਂ ਅਕਸ਼ੈ ਤ੍ਰਿਤੀਆ ਦੇ ਦਿਨ ਜੌਂ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਭਗਵਾਨ ਵਿਸ਼ਨੂੰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਲਿਆ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਨਾਲ ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਵੀ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਘਰ ‘ਚ ਧਨ ਦੀ ਕਮੀ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ।

2. ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ, ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਕੁਬੇਰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ
ਅਖਾ ਤੀਜ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਦੇਵੀ ਲਕਸ਼ਮੀ, ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਅਤੇ ਧਨ ਦੇ ਦੇਵਤਾ ਕੁਬੇਰ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਦੀ ਰਸਮ ਵੀ ਹੈ। ਮਾਂ ਲਕਸ਼ਮੀ ਧਨ ਦੀ ਦੇਵੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕੁਬੇਰ ਜੀ ਧਨ ਦੀ ਦੇਵੀ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਦਿਨ ਲਕਸ਼ਮੀ ਜੀ ਅਤੇ ਕੁਬੇਰ ਜੀ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋਗੇ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਪੈਸਾ ਜ਼ਰੂਰ ਆਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦਿਨ ਪਹਿਲੇ ਪੂਜਨੀਕ ਭਗਵਾਨ ਗਣੇਸ਼ ਦੀ ਵੀ ਪੂਜਾ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਅਖਾ ਤੀਜ ‘ਤੇ ਤਿੰਨੋਂ ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੀ ਇਕੱਠੇ ਪੂਜਾ ਕਰੋ।

3. ਪੁਰਖਿਆਂ ਨੂੰ ਚੜ੍ਹਾਵਾ
ਅਕਸ਼ੈ ਤ੍ਰਿਤੀਆ ਦੇ ਦਿਨ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਪਿਤਰ ਦੋਸ਼ ਤੋਂ ਮੁਕਤੀ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਪੂਰਵਜਾਂ ਲਈ ਤਰਪਣ ਵੀ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅਕਸ਼ੈ ਦੇ ਨਾਮ ਦਾ ਅਰਥ ਹੈ ਉਹ ਜੋ ਕਦੇ ਫਿੱਕਾ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ। ਇਸ ਦਿਨ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕੰਮਾਂ ਦਾ ਫਲ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮਿਲਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਸਵੇਰੇ ਇਸ਼ਨਾਨ ਕਰਕੇ ਪੂਰਵਜਾਂ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਇਸ ਦਿਨ ਲੋਕ ਸ਼ਰਾਧ ਜਾਂ ਪਿਂਡਦਾਨ ਵੀ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਪੂਰਵਜ ਖੁਸ਼ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਪਿਉ-ਦਾਦੇ ਖੁਸ਼ ਹੋਣਗੇ, ਤੁਹਾਡਾ ਘਰ ਯਕੀਨਨ ਖੁਸ਼ੀਆਂ ਨਾਲ ਭਰ ਜਾਵੇਗਾ।

4. ਦਾਨ ਵੀ ਕਰੋ
ਦਾਨ ਅਤੇ ਦਕਸ਼ਿਣਾ ਦੇਣਾ ਸਦਾ ਫਲਦਾਇਕ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਭੋਜਨ ਦਾਨ, ਸਿੱਖਿਆ ਦਾਨ, ਜ਼ਮੀਨ ਦਾਨ, ਗਊ ਦਾਨ ਜਾਂ ਕੱਪੜੇ ਦਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਸਾਨੂੰ ਹਮੇਸ਼ਾ ਦਾਨ ਅਤੇ ਦਕਸ਼ਨਾ ਦਾ ਫਲ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਕਿਸੇ ਗਰੀਬ ਬ੍ਰਾਹਮਣ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨਵਿਆਉਣਯੋਗ ਪੁੰਨ ਅਤੇ ਅਸੀਸ ਮਿਲੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *