5 ਜੂਨ ਜੇਠ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸੋਮਵਾਰ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਤੋਂ ਚੁੱਕ ਲੈ ਆਓ ਇਹ ਇਕ ਚੀਜ਼ 1 ਮਹੀਨੇ ‘ਚ ਬਣ ਜਾਓਗੇ ਕਰੋੜਪਤੀ

ਦੇਵਤਿਆਂ ਦੇ ਦੇਵਤਾ ਮਹਾਦੇਵ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਲੈਣ ਲਈ ਸੋਮਵਾਰ ਦਾ ਦਿਨ ਬਹੁਤ ਫਲਦਾਇਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸਾਰੀਆਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਵੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਦੱਸਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਸਾਰੇ ਦੇਵਤਿਆਂ ਵਿਚ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਇਸ ਲਈ ਮਹਾਦੇਵ ਨੂੰ ਭੋਲੇਨਾਥ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਅਤੇ ਕੁਝ ਜੋਤਸ਼ੀ ਉਪਾਅ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤੁਹਾਨੂੰ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਮਾੜੇ ਕੰਮ ਦੂਰ ਹੋਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚਮਤਕਾਰੀ ਉਪਾਵਾਂ ਬਾਰੇ|

ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਬ੍ਰਹਮਾ ਮੁਹੂਰਤ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦੋਸ਼ ਕਾਲ ‘ਚ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ ਅਤੇ 21 ਬੇਲਪੱਤਰ ‘ਤੇ ਸਫੈਦ ਚੰਦਨ ਲਗਾ ਕੇ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਿਵ ਚਾਲੀਸਾ ਜਾਂ ਸ਼ਿਵਾਸ਼ਟਕ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਕੁੰਡਲੀ ਵਿੱਚ ਚੰਦਰਮਾ ਦੀ ਸਥਿਤੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਦੁੱਧ ਅਤੇ ਜਲ ਚੜ੍ਹਾਓ, ਫਿਰ ਗੌਰੀ-ਸ਼ੰਕਰ ਰੁਦਰਾਕਸ਼ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਘਿਓ, ਖੰਡ ਅਤੇ ਕਣਕ ਦਾ ਆਟਾ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਆਰਤੀ ਕਰੋ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪ੍ਰਦੋਸ਼ ਸਮੇਂ ਚੌਲ, ਦੁੱਧ, ਚਾਂਦੀ ਆਦਿ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵਿਆਹੁਤਾ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਭਗਵਾਨ ਸ਼ਿਵ ਦੀ ਕ੍ਰਿਪਾ ਨਾਲ ਸਾਰੇ ਕਾਰਜ ਪੂਰੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਆਰਥਿਕ ਸਥਿਤੀ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਕਰਨ ਲਈ ਸੂਰਜ ਚੜ੍ਹਨ ਵੇਲੇ ਗੰਨੇ ਦੇ ਰਸ ਨਾਲ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਦਾ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਪ੍ਰਦੋਸ਼ ਸਮੇਂ ਸ਼ਹਿਦ ਦੀ ਧਾਰਾ ਚੜ੍ਹਾਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੁਦਰਾਕਸ਼ ਦੀ ਮਾਲਾ ਨਾਲ ਸਵੇਰੇ-ਸ਼ਾਮ ‘ਓਮ ਨਮੋ ਧਨਦੇ ਸ੍ਵਾਹਾ’ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਧਨ ਸੰਬੰਧੀ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਖਤਮ ਹੋਣਗੀਆਂ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਸੁੱਖ-ਸ਼ਾਂਤੀ ਵਧੇਗੀ।

ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਵਪਾਰ ਵਿੱਚ ਤਰੱਕੀ ਲਈ, ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ਨੂੰ ਪੰਚਾਮ੍ਰਿਤ ਨਾਲ ਅਭਿਸ਼ੇਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਚੜ੍ਹਾਏ ਗਏ ਦੁੱਧ ਨੂੰ ਤਾਂਬੇ ਦੇ ਭਾਂਡੇ ਵਿੱਚ ਭਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੂਰੀ ਸ਼ਰਧਾ ਨਾਲ ‘ਓਮ ਨਮਹ ਸ਼ਿਵਾਏ’ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇਸ ਦਾ ਛਿੜਕਾਅ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਾਲੀ ਥਾਂ ‘ਤੇ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਤਰੱਕੀ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਵੀ ਰੁਕਾਵਟ ਦੂਰ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਵਪਾਰ ਅਤੇ ਕਾਰੋਬਾਰ ਵਿੱਚ ਚੰਗਾ ਵਾਧਾ ਹੋਵੇਗਾ।

ਪ੍ਰਦੋਸ਼ ਸਮੇਂ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਿਵਲਿੰਗ ‘ਤੇ ਕੱਚੇ ਚੌਲਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਅਕਸ਼ਤ, ਸਫੈਦ ਚੰਦਨ, ਧਤੂਰਾ, ਦੁੱਧ, ਆਂਕ, ਗੰਗਾਜਲ ਅਤੇ ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਚੜ੍ਹਾਓ ਅਤੇ ਫਿਰ ਚੌਲਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਤਿਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਦਾਨ ਕਰੋ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮਹਾਮਰਿਤੁੰਜਯ ਮੰਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਰਕਸ਼ਾ ਸਟੋਤਰ ਦਾ ਜਾਪ ਕਰੋ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਆਸਪਾਸ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਊਰਜਾ ਦਾ ਸੰਚਾਰ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਧਨ-ਦੌਲਤ ਵਧੇਗੀ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *