ਪਿਛਲੇ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਰਮਾਂ ਦਾ ਫਲ ਹਨ ਇਹ 4 ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਪੁੱਤ

ਸਾਡੇ ਜਨਮ ਲੈਣ ਉੱਤੇ ਸਾਡਾ ਵਸ ਨਹੀਂ ਹੈ । ਅਸੀ ਆਪਣੀ ਇੱਛਾ ਨਾਲ ਜਨਮ ਲੈਣ ਲਈ ਕਿਸੇ ਘਰ ਪਰਵਾਰ ਦਾ ਚੋਣ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸੱਕਦੇ । ਜਨਮ ਲੈਣ ਲਈ ਘਰ – ਪਰਵਾਰ ਦਾ ਚੋਣ ਕਰਦਾ ਹੈ ਸਾਡਾ ਕਿਸਮਤ । ਜੋ ਸਾਡੇ ਪੈਦਾ ਹੋਣ ਵਲੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਤੈਅ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੁੰਦਾ ਹੈ , ਅਤੇ ਸਾਡਾ ਕਿਸਮਤ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਪਿਛਲੇ ਜਨਮ ਦੇ ਕਰਮ । ਸਾਨੂੰ ਜਨਮ ਦੇ ਸਮੇਂ ਜੋ ਕੁੱਝ ਵੀ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਉਹ ਸਾਡੇ ਪਿਛਲੇ ਜਨਮ ਦੇ ਕਰਮਾਂ ਦਾ ਫਲ ਹੈ ।
ਕਰਮਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮਿਲਦੇ ਹਨ ਸੰਬੰਧੀ

ਸਾਡੇ ਪੂਰਵ ਜਨਮਾਂ ਦਾ ਫਲ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਪੂਰਵ ਜਨਮ ਦੇ ਕਰਮ ਨਾਲ ਹੀ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ , ਭਰਾ – ਭੈਣ , ਪਤੀ – ਪਤਨੀ , ਪ੍ਰੇਮੀ – ਪ੍ਰੇਮਿਕਾ , ਮਿੱਤਰ – ਵੈਰੀ , ਸਗੇ – ਸੰਬੰਧੀ ਇਤਆਦਿ ਮਿਲਦੇ ਹਨ । ਸੰਸਾਰ ਵਿੱਚ ਜਿੰਨੇ ਵੀ ਰਿਸ਼ਤੇ ਨਾਤੇ ਹਨ ਸਭ ਸਾਡੇ ਪਿਛਲੇ ਜਨਮ ਦੇ ਕਰਮ ਦੇ ਆਧਾਰ ਉੱਤੇ ਹੀ ਸਾਨੂੰ ਮਿਲਦੇ ਹਨ । ਸਾਡਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਲੈਣ ਦੇਣ ਇਸ ਜਨਮ ਦਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ।

ਕਰਮਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੀ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਪੁੱਤ ਜਾਂ ਪੁਤਰੀ
ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸਾਡੇ ਸਾਰੇ ਸੰਬੰਧੀ ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਪਿਛਲੇ ਜਨਮ ਦੇ ਕਰਮਾਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਮਿਲੇ ਹਨ , ਉਂਜ ਹੀ ਪੁੱਤ ਵੀ ਸਾਡਾ ਪਿਛਲੇ ਜਨਮ ਦੇ ਕਰਮਾਂ ਦਾ ਹੀ ਫਲ ਹਨ । ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਾਡਾ ਕੋਈ ਪਿਛਲੇ ਜਨਮ ਦਾ ਸਬੰਧੀ ਹੀ ਸਾਡੇ ਇੱਥੇ ਆਕੇ ਪੁੱਤ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਲੈਂਦਾ ਹੈ ।

ਪਿਛਲੇ ਜਨਮ ਦੇ ਕਰਮ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਜਨਮ ਵਿੱਚ 4 ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਪੁੱਤ ਔਲਾਦ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਮਿਲਦੇ ਹਨ । ਜੋ ਆਪਣੇ ਗੁਣਾਂ ਅਤੇ ਅਵਗੁਣਾਂ ਨਾਲ ਵੱਖ ਪਹਿਚਾਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ।

1 . ਕਰਜ਼ਾ ਇਕਰਾਰਨਾਮਾ ਪੁੱਤ
ਪੂਰਵ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਤੋਂ ਲਿਆ ਹੋਇਆ ਕਰਜ ( ਕਰਜਾ ) ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕਿਸੇ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰਕਾਰ ਨਾਲ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਦੀ ਜਾਇਦਾਦ ਨਸ਼ਟ ਕੀਤੀ ਹੋ, ਤਾਂ ਇਹ ਪੁੱਤ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਲੈਂਦਾ ਹੈ । ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪੁੱਤ ਆਪਣੇ ਨਾਲ ਕੋਈ ਰੋਗ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ , ਅਤੇ ਤੁਹਾਡਾ ਧਨ ਗੰਭੀਰ ਰੋਗ ਜਾਂ ਵਿਅਰਥ ਦੇ ਕੰਮਾਂ ਵਿੱਚ ਤੱਦ ਤੱਕ ਨਸ਼ਟ ਹੁੰਦਾ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਉਸਦਾ ਪੂਰਾ ਹਿਸਾਬ ਨਾ ਹੋ ਜਾਵੇ । ਇਹੀ ਨਿਅਤੀ ਹੈ ।

2 . ਵੈਰੀ ਪੁੱਤ
ਇਹ ਪੁੱਤ ਪੂਰਵ ਜਨਮ ਦਾ ਤੁਹਾਡਾ ਕੋਈ ਸਭਤੋਂ ਵੱਡਾ ਵੈਰੀ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋਕਿ ਤੁਹਾਨੂੰ ਬਦਲਾ ਲੈਣ ਲਈ ਆਇਆ ਹੈ । ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਪੁੱਤ ਵੱਡੇ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ ਨਾਲ ਲੜਾਈ – ਝਗੜਾ ਕਰਕੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਜਿੰਦਗੀ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰਕਾਰ ਨਾਲ ਕਸ਼ਟ ਪਹੁੰਚਾਣ ਦਾ ਕਾਰਜ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਤੱਦ ਤੱਕ ਕਰਦੇ ਹਨ ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਉਸਦੇ ਪੂਰਵ ਜਨਮ ਦਾ ਹਿਸਾਬ ਨਾ ਹੋ ਜਾਵੇ ।

3 . ਉਦਾਸੀਨ ਪੁੱਤ
ਅਜਿਹੇ ਪੁੱਤਰ ਜਨਮ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਭਾਵ ਵੱਡੇ ਹੋ ਕੇ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ-ਪਿਤਾ ਦੀ ਸੇਵਾ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਪਰ ਉਸ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਉਸ ਤੋਂ ਵੱਖ ਹੋ ਗਈ। ਐਸੇ ਪੁੱਤਰਾਂ ਨੂੰ ਪਸ਼ੂਆਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਪਿਛਲੇ ਜਨਮਾਂ ਦਾ ਲੇਖਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

4 . ਸੇਵਾ ਕਰਣ ਵਾਲਾ ਪੁੱਤ
ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦਾ ਪੁੱਤ ਤੁਹਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਪਿਛਲੇ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੇਵਾ ਦਾ ਫਲ ਹੈ । ਜੋ ਕਿ ਪੁੱਤ ਜਾਂ ਪੁਤਰੀ ਦਾ ਰੂਪ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਡੀ ਸੇਵਾ ਦਾ ਕਰਜ ਚੁਕਾਉਂਦਾ ਹੈ । ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ ਨੂੰ ਹਰ ਪ੍ਰਕਾਰ ਨਾਲ ਸੁਖ ਦਿੰਦਾ ਹੈ । ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸੇਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ।

ਮਿੱਤਰੋ ਇਸਲਈ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ : “ਜੈਸੀ ਕਰਣੀ, ਵੈਸੀ ਭਰਨੀ, ਜੋ ਬੋਆ ਸੀ ਓਹੀ ਕੱਟੋਂਗੇ”

ਇਸਲਈ ਕਿਸੇ ਦੇ ਨਾਲ ਕਦੇ ਮਾੜਾ ਨਾ ਕਰੋ, ਕਿਉਂਕਿ ਕੁਦਰਤ ਦਾ ਨਿਯਮ ਹੈ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਭੈੜਾ ਕਰੋਗੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਗਲੇ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਸਭ ਭੈੜੇ ਕਰਮਾਂ ਦਾ ਫਲ ਮਿਲੇਗਾ ਅਤੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਤੁਸੀ ਸਿਰਫ ਰੋ ਸੱਕਦੇ ਹੋ ਜੋ ਤੁਸੀ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹੋ ਉਸਨੂੰ ਬਦਲ ਨਹੀਂ ਸੱਕਦੇ । ਇਸਲਈ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੀਏ ਕਿ ਤੁਸੀ ਚੌਥੇ ਪ੍ਰਕਾਰ ਦੇ ਪੁੱਤ ਬਣੋ । ਇਹੀ ਤੁਹਾਡਾ ਇਸ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਬੋਆ ਗਿਆ ਬੀਜ ਹੋਵੇਗਾ ਜੋ ਨਹੀਂ ਸਿਰਫ ਅਗਲੇ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫਲ ਦੇਵੇਗਾ ਸਗੋਂ ਇਸ ਜਨਮ ਵਿੱਚ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ ਕਿਸਮਤ ਦੇ ਸਾਰੇ ਰਸਤੇ ਖੋਲ ਦੇਵੇਗਾ ।
ਸੁਲਝਾਵਾਂ ਆਪਣੀ ਹਰ ਉਲਝਨ : ਪੁੱਛੀਏ ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਣ ਵਲੋਂ

ਮੇਰਾ ਅਨੁਰੋਧ :
ਮੇਰਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰੇ ਪਾਠਕਾਂ ਨੂੰ ਇਹੀ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਡੇ ਮਰਨ ਉਪਰੰਤ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਕੁੱਝ ਨਹੀਂ ਜਾਂਦਾ । ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਕੀਤੇ ਗਏ ਚੰਗੇ ਮਾੜੇ ਕਰਮ ਹੀ ਜਾਂਦੇ ਹਨ । ਸਾਰਾ ਪੈਸਾ ਬੈਂਕ ਵਿੱਚ, ਸਾਰਾ ਸੋਨਾ ਚਾਂਦੀ, ਦੌਲਤ ਤੀਜੋਰੀ ਵਿੱਚ ਹੀ ਰੱਖੇ ਰਹਿ ਜਾਂਦੇ ਹਨ । ਮੂੰਹ ਵਿੱਚ ਲਗਾ ਸੋਨੇ ਦਾ ਦੰਦ ਵੀ ਨਾਲ ਨਹੀਂ ਜਾ ਪਾਉਂਦਾ । ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਤਾਂ ਸਾਡੇ ਕੀਤੇ ਹੋਏ ਚੰਗਾ ਕੰਮ ਅਤੇ ਕੁਕਰਮ ਹੀ ਨਾਲ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਔਲਾਦ ਚੰਗੀ ਹੈ, ਲਾਇਕ ਹੈ ਤਾਂ ਸਭ ਪੈਸਾ ਦੌਲਤ ਬਣਾ ਲਵੇਂਗੀ, ਪਰ ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡੀ ਔਲਾਦ ਨਲਾਇਕ ਹੈ ਤਾਂ ਤੁਹਾਡਾ ਢੇਰ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਪੈਸਾ ਵੀ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਹੀ ਬਰਬਾਦ ਕਰ ਦੇਵੇਗੀ । ਨਾਲ ਜਾਵੇਗੀ ਤਾਂ ਬਸ ਨੇਕੀਆਂ । ਇਸਲਈ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਹੋ ਸਕੇ ਠੀਕ ਕਰਮ ਕਰੋ, ਨੇਕੀ ਕਰੋ, ਇਨਸਾਨ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰੋ । ਧੰਨਵਾਦ ।

ਦੋਸਤੋ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਦਾ ਮਕਸਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰਾਂ ਦਾ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਫੈਲਾਉਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਿਰਫ ਉਹ ਕਹਾਣੀਆਂ, ਉਪਾਅ, ਭਾਰਤੀ ਸਮਾਜ ਦੁਆਰਾ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤੀਆਂ ਰਸਮਾਂ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੇ ਹਾਂ। ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਵਹਿਮ ਨਹੀਂ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ। ਇੱਥੇ ਸਾਂਝੇ ਕੀਤੇ ਲੇਖ ਸਿਰਫ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇ ਉਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅੰਧਵਿਸ਼ਵਾਸ ਵਜੋਂ ਨਾ ਵਰਤੋ। ਸਾਨੂੰ ਕਮੇਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਹੋਰ ਕੀ ਪੜ੍ਹਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਹਾਡੀ ਇੱਕ ਟਿੱਪਣੀ ਸਾਡੀ ਪ੍ਰੇਰਨਾ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਇਹ ਆਰਟੀਕਲ ਵੱਧੀਆ ਲਗਿਆ ਤਾਂ ਆਪਣੇ ਦੋਸਤਾਂ ਮਿੱਤਰਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਜਰੂਰ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ । ਅਤੇ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਤੋਂ ਹਰ ਰੋਜ ਤਾਜਾ ਅੱਪਡੇਟ ਲੈਣ ਲਈ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਲਾਈਕ ਕਰ ਲਵੋ । ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਸਾਡਾ ਪੇਜ ਪਹਿਲਾ ਹੀ ਲਾਈਕ ਕੀਤਾ ਹੋਇਆ ਹੈ ਤਾਂ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ।

ਏਦਾਂ ਹੀ ਸਾਡੇ ਪੇਜ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹੋ ਅਤੇ ਸਪੋਰਟ ਕਰਦੇ ਰਹੋ ।ਸਾਡੇ ਦੁਆਰਾ ਦਿੱਤੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੋਂ ਸਾਂਝੀ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ । ਮੈਨੂੰ ਸੱਚ-ਮੁੱਚ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਸਾਰੀਆਂ ਪੋਸਟਾਂ ਪਸੰਦ ਕਰੋਗੇ, ਮੈਂ ਇਹ ਦੱਸਣਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਕਿਸੇ ਵੀ ਪਦਾਰਥ ਲਈ ਕਾਪੀ-ਰਾਈਟ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਸਾਰੇ ਦੂਜੇ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਰੂਟ ਅਤੇ ਵੈਬ-ਸਾਈਟ ਤੋਂ ਲਏ ਗਏ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *