ਢੋਲ ਦੇ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੀ ਪੋਲ ਖੁਲਣ ਵਾਲੀ ਹੈ ਸਾਵਧਾਨ ਤੁਹਾਡੀ ਬੋਲਤੀ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ

ਨਿਆਂ ਦੇ ਦੇਵਤਾ ਸ਼ਨੀ ਮਹਾਰਾਜ ਦਾ ਦੋ ਰਾਸ਼ੀਆਂ ਉੱਤੇ ਦਬਦਬਾ ਹੈ, ਪਹਿਲਾ ਹੈ ਮਕਰ ਅਤੇ ਦੂਜਾ ਕੁੰਭ। ਪਹਿਲਾਂ ਅਸੀਂ ਮਕਰ ਰਾਸ਼ੀ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਚੁੱਕੇ ਹਾਂ, ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਕਰਸ਼ਕ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਧਨਿਸ਼ਟਾ ਨਕਸ਼ਤਰ ਦੇ ਤੀਜੇ ਅਤੇ ਚੌਥੇ ਪੜਾਅ, ਸ਼ਤਭਿਸ਼ਾ ਦੇ ਚਾਰੇ ਪੜਾਅ ਅਤੇ ਪੂਰਵਸ਼ਾਦਾ ਦੇ ਪਹਿਲੇ, ਦੂਜੇ ਅਤੇ ਤੀਜੇ ਪੜਾਅ ਨੂੰ ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਬਹੁਤ ਰਚਨਾਤਮਕ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਦੁਨੀਆ ਤੋਂ ਸਾਰੀਆਂ ਬੇਕਾਰ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾ ਕੇ ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਜਗ੍ਹਾ ਬਣਾਉਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਜੋ ਹਰ ਕੋਈ ਸ਼ੁੱਧ ਹਵਾ ਦਾ ਸਾਹ ਲੈ ਸਕੇ। ਇਸ ਰਕਮ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਹੀ ਪਤਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਕ ਆਦਮੀ ਨੇ ਹੱਥ ਵਿਚ ਘੜਾ ਫੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚੋਂ ਪਾਣੀ ਨਿਕਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਭਾਵ, ਉਹ ਮਨੁੱਖੀ ਗੁਣਾਂ ਨਾਲ ਭਰਪੂਰ ਹਨ ਅਤੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸਮਾਜਿਕ ਘੇਰਾ ਬਹੁਤ ਵਿਸ਼ਾਲ ਹੈ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਲੋਕ ਸਰਗਰਮ, ਇਮਾਨਦਾਰ ਅਤੇ ਨਿਯਮਾਂ ਅਤੇ ਨਿਯਮਾਂ ਦੇ ਸਖਤ ਸੱਜਣ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਸ਼ਰਮੀਲੇ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਸੰਵੇਦਨਸ਼ੀਲ ਵੀ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਦਿਖਾਵੇ ਵਾਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਉਸ ਦੇ ਕਿਰਦਾਰ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਗਹਿਰਾਈ ਛੁਪੀ ਹੋਈ ਹੈ। ਉਹ ਮਨੁੱਖ ਦੀ ਭਲਾਈ ਅਤੇ ਸਮਾਜ ਦੀ ਬਿਹਤਰੀ ਲਈ ਹਮੇਸ਼ਾ ਕੁਝ ਵੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਧਾ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਸਿੱਖ ਲੈਂਦੇ ਹਨ।

ਕਲਾ, ਸੰਗੀਤ ਅਤੇ ਸਾਹਿਤ ਵਿੱਚ ਛੁਪੀ ਰੁਚੀ ਹੈ। ਉਹ ਭਾਵਨਾਤਮਕ ਉਤਰਾਅ-ਚੜ੍ਹਾਅ ਕਾਰਨ ਦੁਖੀ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਕਦੇ ਵੀ ਭੇਡਾਂ ਦੀ ਚਾਲ ‘ਚ ਤੁਰਨਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਇਹ ਆਦਤ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਆਪਣੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਦਖਲਅੰਦਾਜ਼ੀ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁਲ ਵੀ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਇਸ ਰਾਸ਼ੀ ਦਾ ਇੱਕੋ ਇੱਕ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਪੱਖ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਗੁੱਸੇ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਪਰ ਸਮੂਹ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚੰਗੇ ਨੇਤਾ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਉਭਰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਆਪਣੀਆਂ ਭਾਵਨਾਵਾਂ ਸਾਂਝੀਆਂ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ। ਜਿਸ ਚੀਜ਼ ਨੂੰ ਉਹ ਚੰਗਾ ਅਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਸਮਝਦੇ ਹਨ, ਉਸ ਲਈ ਉਹ ਆਖਰੀ ਦਮ ਤੱਕ ਲੜਨਾ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਸੁਭਾਅ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਦੂਰਦਰਸ਼ੀ ਹਨ ਅਤੇ ਮਾਰਗਦਰਸ਼ਕ ਹਨ।

ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਵਾਲੇ ਲੋਕ ਆਪਣੇ ਆਲੇ-ਦੁਆਲੇ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਚੰਗੀ ਦੇਖਭਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਭਾਵੇਂ ਉਹ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਪਰਿਵਾਰ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਦੋਸਤ। ਉਹ ਆਦਰਸ਼ਵਾਦੀ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਰੋਮਾਂਟਿਕ ਸੁਭਾਅ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਦੂਜਿਆਂ ਦੇ ਵਿਚਾਰਾਂ ਦਾ ਸਤਿਕਾਰ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਪ੍ਰਤੀ ਕੋਈ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਭਾਵਨਾ ਨਹੀਂ ਹੈ।

ਕਈ ਵਾਰ ਉਹ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੇ ਰਸਤੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਉਹ ਚੰਗੇ ਸੁਣਨ ਵਾਲੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਵਿਪਰੀਤ ਲਿੰਗ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਖਿੱਚ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬੋਲਦੀ ਹੈ। ਉਹ ਝੂਠੀ ਸਿਫ਼ਤ-ਸਾਲਾਹ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਨਹੀਂ ਹੋ ਸਕਦੇ। ਬੌਧਿਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪਰਿਪੱਕ ਲੋਕਾਂ ਨਾਲ ਮੇਲ-ਜੋਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਸ਼ਖ਼ਸੀਅਤ ਨੂੰ ਨਵਾਂ ਆਯਾਮ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *