ਸ਼੍ਰੀ ਕ੍ਰਿਸ਼ਨ ਜੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾ ਮਿਲਦੇ ਹਨ ਇਹ 5 ਸੰਕੇਤ ਜਲਦੀ ਵੇਖੋ

ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਜਨਮ ਨਾਲ ਹੀ ਉਸ ਦੀ ਮੌਤ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਮੌਤ ਮਨੁੱਖ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸੱਚ ਹੈ। ਪ੍ਰਮਾਤਮਾ ਨੇ ਵੀ ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਜਨਮ ਲਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਜਾਨ (ਮੌਤ) ਵੀ ਕੁਰਬਾਨ ਕਰਨੀ ਪਈ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਲਈ 9 ਮਹੀਨੇ ਲੱਗ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

ਉਹ 9 ਮਹੀਨਿਆਂ ਤੱਕ ਆਪਣੀ ਮਾਂ ਦੀ ਕੁੱਖ ਵਿੱਚ ਵਿਕਸਿਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਫਿਰ ਜਨਮ ਲੈਂਦਾ ਹੈ। ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਇਸ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਲਈ 9 ਮਹੀਨੇ ਲੱਗ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮੌਤ ਤੋਂ 6 ਮਹੀਨੇ ਪਹਿਲਾਂ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਇਸ ਦੇ ਲੱਛਣ ਮਿਲਣੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਅਕਾਲ ਕਾਰਨ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ, ਪਰ ਯਮਰਾਜ ਉਸ ਨੂੰ ਕਈ ਸੰਕੇਤ ਵੀ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਮੌਤ ਦੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚਿੰਨ੍ਹਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਇਹ ਸਾਰੇ ਚਿੰਨ੍ਹ (ਮੌਤ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ) ਮਿਲਣ ‘ਤੇ ਮਨੁੱਖ ਨੂੰ ਸੁਚੇਤ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।
ਮੌਤ ਦੇ ਚਿੰਨ੍ਹ

1. ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਸੱਤ ਚੱਕਰ ਹਨ। ਪੁਰਾਣਾਂ ਦੀਆਂ ਮਾਨਤਾਵਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਮੌਤ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਧੁਨੀ ਨਾਭੀ ਵਿੱਚ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਨਾਭੀ ਚੱਕਰ ਨੂੰ ਤੋੜਨ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਮਾਂ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਗੇੜ ਦੇ ਟੁੱਟਣ ਨਾਲ ਮੌਤ ਦਾ ਦਿਨ ਨੇੜੇ ਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਭੀ ਤੋਂ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਨਾਭੀ ਤੋਂ ਹੀ ਖਤਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

2. ਸਮੁੰਦਰ ਸ਼ਾਸਤਰ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਹੱਥ ‘ਤੇ ਰੇਖਾਵਾਂ ਬਹੁਤ ਪੀਲੀਆਂ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਇਹ ਇੰਨਾ ਹਲਕਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖਣਾ ਵੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

3. ਸੁਪਨੇ ਵਿਗਿਆਨ ਵਿੱਚ ਸੁਪਨੇ ਵਿੱਚ ਮਰੇ ਹੋਏ ਪੂਰਵਜ ਨੂੰ ਦੇਖਣਾ ਅਸ਼ੁਭ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਨੇੜੇ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਆਪਣੇ ਆਲੇ ਦੁਆਲੇ ਕਈ ਪਰਛਾਵਿਆਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਨ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਮਰੇ ਹੋਏ ਲੋਕ ਵੀ ਸੁਪਨੇ ਵਿਚ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ।

4. ਗਰੁੜ ਪੁਰਾਣ ਅਨੁਸਾਰ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਮੌਤ ਦੇ ਨੇੜੇ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਦੇ ਨਾਲ ਬੈਠਾ ਵਿਅਕਤੀ ਵੀ ਨਜ਼ਰ ਨਹੀਂ ਆਉਂਦਾ। ਉਹ ਯਮ ਦੇ ਦੂਤ ਦੇਖਣ ਲੱਗ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੇਖ ਕੇ ਲੋਕ ਡਰ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।

5. ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਕਿਸੇ ਵੀ ਰੋਗ, ਨਸ਼ਾ ਅਤੇ ਚਿੰਤਾ ਕਾਰਨ ਅੰਦਰ ਦੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਨਾੜਾਂ ਅਤੇ ਨਾੜਾਂ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹੋ ਜਾਂਦੀਆਂ ਹਨ। ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਨੁੱਖ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹਨੇਰਾ ਬਾਰ ਬਾਰ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ 2 ਹਫਤਿਆਂ ਤੋਂ ਵੱਧ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਲਗਾਤਾਰ ਅਜਿਹੀ ਸਮੱਸਿਆ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਇਸ ਦਾ ਸਹੀ ਇਲਾਜ ਕਰਵਾਉਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

6. ਮੌਤ ਦੇ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਬਾਅਦ, ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਆਪਣਾ ਪਰਛਾਵਾਂ ਵੱਖਰਾ ਦਿਖਾਈ ਦੇਣ ਲੱਗ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਕਈ ਵਾਰ ਪਰਛਾਵੇਂ ਦਾ ਸਿਰ ਵੀ ਦਿਖਾਈ ਨਹੀਂ ਦਿੰਦਾ।

7. ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਮਨੁੱਖੀ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਅਜੀਬ ਜਿਹੀ ਬਦਬੂ ਆਉਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਨੂੰ ਮੌਤ ਦੀ ਗੰਧ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕਈ ਦਿਨਾਂ ਤੱਕ ਬਿਮਾਰੀ ਤੋਂ ਬਚਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਅਜਿਹੀ ਬਦਬੂ ਆਉਣ ਲੱਗਦੀ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਸਰੀਰ ਅੰਦਰੋਂ ਮਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਬਦਬੂ ਕਿਸੇ ਮੁਰਦਾ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚੋਂ ਆਉਣ ਵਾਲੀ ਬਦਬੂ ਵਰਗੀ ਹੈ।

8. ਕਈ ਵਾਰ ਮੌਤ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਨਸਾਨ ਨੂੰ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਚਿਹਰੇ ਦੀ ਬਜਾਏ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਦਾ ਚਿਹਰਾ ਦੇਖਣ ਦਾ ਭੁਲੇਖਾ ਪੈ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਅੱਖਾਂ ਦੀ ਕਮਜ਼ੋਰੀ ਕਾਰਨ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

9. ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਚੰਦਰਮਾ, ਸੂਰਜ ਅਤੇ ਅੱਗ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ਹੈ ਕਿ ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਨੇੜੇ ਹੈ।

10. ਪਾਣੀ, ਤੇਲ ਦੇ ਸ਼ੀਸ਼ੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਪ੍ਰਤੀਬਿੰਬ ਨਾ ਦੇਖਣਾ ਜਾਂ ਅਜੀਬ ਪ੍ਰਤੀਬਿੰਬ ਦੇਖਣਾ ਵੀ ਮੌਤ ਦੇ ਲੱਛਣਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਵਿਅਕਤੀ ਸਿਰਫ਼ 6 ਮਹੀਨੇ ਹੋਰ ਜਿਉਂਦਾ ਹੈ।

11. ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਸੱਜੇ ਨੱਕ ਰਾਹੀਂ ਸਾਹ ਲੈ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਇਹ ਵੀ ਮੌਤ ਦੀ ਨਿਸ਼ਾਨੀ ਹੈ। ਅਜਿਹੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ 3 ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਦਰ ਮੌਤ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਹ ਠੰਡ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਇਹ ਠੰਡ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ ਵਾਪਰਦਾ ਹੈ.

12. ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਮਲ, ਪਿਸ਼ਾਬ, ਵੀਰਜ ਅਤੇ ਛਿੱਕ ਇਕੱਠੇ ਡਿੱਗਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਇਹ ਵੀ ਉਸਦੀ ਮੌਤ ਦੇ ਸੰਕੇਤ ਹਨ। ਅਜਿਹਾ ਵਿਅਕਤੀ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਸਾਲ ਤੱਕ ਜਿਉਂਦਾ ਹੈ।

13. ਜੇਕਰ ਵੀਰਜ ਦਾ ਰੰਗ ਅਤੇ ਅੱਖਾਂ ਦੇ ਕੋਨੇ ਕਾਲੇ ਅਤੇ ਨੀਲੇ ਹੋ ਜਾਣ ਤਾਂ ਇਹ ਵੀ ਮੌਤ ਦਾ ਸੰਕੇਤ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਵਿਅਕਤੀ ਸਿਰਫ਼ 6 ਮਹੀਨੇ ਹੋਰ ਜਿਉਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *