ਜੇਕਰ ਇਹ ਤਿੰਨ ਸੰਕੇਤ ਮਿਲ ਜਾਣ ਤਾਂ ਸਮਝ ਜਾਓ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿਚ ਭੂਤ ਪਰੇਤਾਂ ਦਾ ਵਾਸ ਹੈ

ਭੂਤ-ਪ੍ਰੇਤਾਂ ਦਾ ਨਾਂ ਸੁਣਦਿਆਂ ਹੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇਕ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਡਰ ਸਤਾਉਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਭੂਤ-ਪ੍ਰੇਤਾਂ ਦੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਤਾਂ ਹਰ ਕੋਈ ਬਚਪਨ ਤੋਂ ਸੁਣਦਾ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ ਪਰ ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਮੰਨਦੇ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਭੂਤਾਂ ਦੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਬਹੁਤ ਦਿਲਚਸਪੀ ਨਾਲ ਸੁਣਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ‘ਤੇ ਬਣੇ ਸੀਰੀਅਲ, ਫਿਲਮਾਂ ਦੇਖਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਪੜ੍ਹਦੇ ਹਨ।

ਭੂਤ-ਪ੍ਰੇਤਾਂ ਦਾ ਕਾਲਪਨਿਕ ਮਨ ਦਾ ਚਿੱਤਰਣ ਵੀ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਡਰਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਰਾਤ ਦੇ ਬਾਰਾਂ ਵਜੇ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹਨੇਰੇ ਵਿੱਚ, ਸੁੰਨਸਾਨ ਰਾਤ ਵਿੱਚ ਭੂਤ-ਪ੍ਰੇਤਾਂ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਤੋਂ ਲੋਕ ਡਰਦੇ ਹਨ। ਕੀ ਵਾਕਈ ਭੂਤਾਂ ਦੀ ਹੋਂਦ ਹੈ, ਇਹ ਸਵਾਲ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਮਨ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ, ਕਿਉਂਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਦਰਸ਼ਨ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਪਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਸੀਂ ਹਵਾ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ, ਅਸੀਂ ਇਸਨੂੰ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ, ਉਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਅਸੀਂ ਭੂਤਾਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਦੇਖ ਸਕਦੇ, ਪਰ ਕਈ ਵਾਰ ਉਹ ਅਚਾਨਕ ਵੀ ਦਿਖਾਈ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਭੂਤਾਂ ਦੀ ਹੋਂਦ ਅੱਜ ਵੀ ਇੱਕ ਰਹੱਸ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਜਦੋਂ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਦੁਰਘਟਨਾ, ਕਤਲ ਜਾਂ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀ ਕਾਰਨ ਮਰ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਦੀ ਆਤਮਾ ਭਟਕਦੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਜਾਣਨ ਲਈ ਕਿ ਕੀ ਇਹ ਭਟਕਣ ਵਾਲੀਆਂ ਆਤਮਾਵਾਂ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਘੁੰਮ ਰਹੀਆਂ ਹਨ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਸੰਕੇਤਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੋ ਇਹ ਦਰਸਾਉਂਦੇ ਹਨ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ਵਿੱਚ ਭੂਤ ਹੈ।

ਤੁਸੀਂ ਘੜੀ ਵਿੱਚ ਨਵੀਂ ਬੈਟਰੀ ਲਗਾਈ ਹੈ, ਫਿਰ ਵੀ ਇੱਕ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਸਮੇਂ ‘ਤੇ ਇਹ ਅਕਸਰ ਬੰਦ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡੇ ਆਸਪਾਸ ਕੋਈ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ, ਜੇਕਰ ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ ਤੁਹਾਡੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਕਿਸੇ ਦੁਰਘਟਨਾ ਜਾਂ ਕਿਸੇ ਅਜਿਹੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਯਾਦ ਦਿਵਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਹੁਣ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਿ ਉਸ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਆਤਮਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਕਹਿਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਦੇ ਚੱਲਣ, ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਖੜਕਾਉਣ, ਕੁਝ ਡਿੱਗਣ, ਪਾਇਲਕੀ ਮਾਈਨਿੰਗ ਵਰਗੀਆਂ ਆਵਾਜ਼ਾਂ ਸੁਣਾਈ ਦੇਣ ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਤੁਹਾਡੇ ਘਰ ‘ਚ ਕੁਝ ਗੜਬੜ ਹੈ।
ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਚੀਨੀ ਮਾਨਤਾਵਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਤਿਤਲੀਆਂ ਉਹਨਾਂ ਜੀਵਾਂ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਕ ਹਨ ਜੋ ਮਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇੱਕ ਸਰੀਰ ਤੋਂ ਦੂਜੇ ਸਰੀਰ ਤੱਕ ਇੱਕ ਛੋਟਾ ਜਿਹਾ ਸਫ਼ਰ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮੌਤ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਤਿਤਲੀਆਂ ਦੇ ਝੁੰਡ ਨੂੰ ਉੱਡਦੇ ਦੇਖਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਿ ਤੁਹਾਡਾ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਵਿਅਕਤੀ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਸੰਸਾਰ ਦੀ ਯਾਤਰਾ ‘ਤੇ ਰਵਾਨਾ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਚਾਨਕ ਕੋਈ ਪਰਛਾਵਾਂ ਨਜ਼ਰ ਆਵੇ ਅਤੇ ਆਸ-ਪਾਸ ਕੋਈ ਇਨਸਾਨ ਜਾਂ ਜਾਨਵਰ ਨਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਿ ਘਰ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਕੋਈ ਹੋਰ ਹੈ। ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਤੁਹਾਡੇ ਨਾਲ ਵੀ ਗੱਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੋਵੇ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਡਾ ਘਰੇਲੂ ਪਾਲਤੂ ਜਾਨਵਰ (ਕੁੱਤਾ, ਬਿੱਲੀ) ਰਾਤ ਨੂੰ ਅਜੀਬੋ-ਗਰੀਬ ਵਿਵਹਾਰ ਕਰਨ ਲੱਗ ਜਾਵੇ ਜਾਂ ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਕਾਰਨ ਰੌਲਾ ਪਾਉਣ ਲੱਗ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਸਮਝੋ ਕਿ ਉਹ ਘਰ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਅਣਜਾਣ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਤੋਂ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਹਨ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *