ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦੇ ਦਿਨ ਕਾਲੇ ਕੱਪੜੇ ਪਾਕੇ ਇਹ ਇਕ ਚੀਜ਼ ਪਿੱਪਲ ਦੇ ਨੀਚੇ ਰੱਖ ਆਓ

ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਸ਼ਨੀ ਮਹਾਰਾਜ ਦਾ ਦਿਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਖੁਸ਼ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਲੈਣ ਲਈ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਉਪਾਅ ਕੀਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਮਕਰ ਅਤੇ ਕੁੰਭ ਰਾਸ਼ੀ ਦੇ ਮਾਲਕ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਤੁਲਾ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਉੱਤਮ ਚਿੰਨ੍ਹ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਮੇਰ ਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਨੀਚ ਦਾ ਚਿੰਨ੍ਹ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਵਿੱਚ, ਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਇੱਕ ਜ਼ਾਲਮ ਗ੍ਰਹਿ ਮੰਨਿਆ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਦੁਖੀ ਹੋਣ ‘ਤੇ ਹੀ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਨਤੀਜੇ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਵਿਅਕਤੀ ਦਾ ਸ਼ਨੀ ਉੱਚਾ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਉਹ ਉਸ ਨੂੰ ਦਰਜੇ ਤੋਂ ਰਾਜਾ ਬਣਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਹੈ ਤਾਂ ਇਸ ਦਿਨ ਕੀਤੇ ਗਏ ਉਪਾਅ ਨਾਲ ਆਰਾਮ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਉਪਾਵਾਂ ਬਾਰੇ।

ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰੋ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੇ ਦੇਵੀ-ਦੇਵਤੇ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਵਿੱਚ ਨਿਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਸੂਰਜ ਚੜ੍ਹਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਕੇ, ਜਲ ਚੜ੍ਹਾ ਕੇ ਅਤੇ ਤੇਲ ਦਾ ਦੀਵਾ ਜਗਾ ਕੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਪੀਪਲ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਜਲਦੀ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਨਾਲ ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਘੱਟ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਕਾਲੇ ਤਿਲ ਦਾ ਦਾਨ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਹਮੇਸ਼ਾ ਬਣੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਰਾਹੂ-ਕੇਤੂ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਵੀ ਦੂਰ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।
ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਕੁੰਡਲੀ ਤੋਂ ਸਾਦੇ ਸਤੀ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਦਾ ਦਿਨ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤਮ ਹੈ। ਇਸ ਦਿਨ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੇ ਮੰਤਰਾਂ ਦਾ ਜਾਪ ਅਤੇ ਸ਼ਿਵ ਚਾਲੀਸਾ ਦਾ ਪਾਠ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਜਲਦੀ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਨੀ ਮੰਦਰ ਜਾ ਕੇ ਸ਼ਨੀ ਚਾਲੀਸਾ ਅਤੇ ਆਰਤੀ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਸ਼ੀਰਵਾਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।
ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਇਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰੋ

ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਕੰਬਲ ਅਤੇ ਕਾਲੇ ਕੱਪੜੇ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਸਭ ਤੋਂ ਉੱਤਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਨੂੰ ਕਾਲੇ ਕੱਪੜੇ ਜਾਂ ਕਾਲਾ ਕੰਬਲ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਵੀ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਕਾਲੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦਿਨ ਲੋਹਾ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵੀ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਬਹੁਤ ਪ੍ਰਸੰਨ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਦੀ ਕਿਰਪਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਲਈ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਲੋਹੇ ਦੀਆਂ ਬਣੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਦਾ ਦਾਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ਇਸ ਦਿਨ ਲੋੜਵੰਦਾਂ ਨੂੰ ਅਨਾਜ ਦਾਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼, ਸਦ ਸਤੀ, ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਬਿਸਤਰ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਘੱਟ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਵੀ ਖੁਸ਼ ਹੁੰਦੇ ਹਨ।
ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦਾ ਉਪਚਾਰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਖਤਮ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਪੀਪਲ ਦੇ ਰੁੱਖ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਤ੍ਰਿਦੇਵ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਵਿੱਚ ਨਿਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀ ਦੇਵ ਨੂੰ ਨਿਆਂ ਦਾ ਦੇਵਤਾ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਸ਼ਨੀ ਭਗਵਾਨ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਕਰਮਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਫਲ ਦਿੰਦੇ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਦੀ ਕੁੰਡਲੀ ‘ਚ ਸ਼ਨੀ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਹੋਵੇ ਤਾਂ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਜੀਵਨ ‘ਚ ਕਈ ਪਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।

ਜੋਤਿਸ਼ ਵਿਚ ਸ਼ਨੀ ਦੇ ਦੋਸ਼ ਨੂੰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਕਈ ਉਪਾਅ ਦੱਸੇ ਗਏ ਹਨ। ਜੋਤਿਸ਼ ਸ਼ਾਸਤਰ ਅਨੁਸਾਰ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦਾ ਉਪਚਾਰ ਕਰਨ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਵਿੱਚ ਪੀਪਲ ਦੇ ਰੁੱਖ ਦਾ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਮਹੱਤਵ ਹੈ। ਸ਼ਾਸਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਤ੍ਰਿਦੇਵ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਵਿੱਚ ਨਿਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੀ ਪੂਜਾ ਕਰਨ ਨਾਲ ਜੀਵਨ ਦੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਦੂਰ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ। ਅੱਜ ਦੇ ਲੇਖ ਵਿੱਚ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਪੀਪਲ ਦੇ ਦਰੱਖਤ ਦੇ ਕੁਝ ਪੱਕੇ ਉਪਾਅ ਦੱਸਾਂਗੇ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਸ਼ਨੀ ਦੋਸ਼ ਦੂਰ ਹੋਵੇਗਾ ਅਤੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ਹਾਲੀ ਆਵੇਗੀ –

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *